• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhờ các bác xem như này thì ra con gì?

knedi1

Em vừa cho con đen nhà em lai với con đực Vện. Nhờ các bác có kinh nghiệm xem bao lâu thì có chó con và tỷ lệ ra chó con vện là bao nhiêu? Chó mẹ của con đen đẻ được 9 con thì con đen đẻ khoảng mấy con? Con đen thì lần đầu và xxx với con vện được 4 lần rồi.
Ảnh:

Chó bố:

hanghoi02

Member
Tỷ lệ là 3/7 nếu để 7 con thì 3 giống mẹ, 4 giống bố. Nếu khi đẻ đúng vậy, xin chu thớt cho 1 em...ok

dinhtrung81

Member
Tất nhiên là ra con chó rồi...bác chủ muốn đinh ra con gì nữa.....nói vui thôi e nghĩ màu đen chủ đạo hơn lên sẽ chiếm % cao..có thể ra vện đen và đen...nó còn phụ thuộc vào đời trc thế nào và gen của bố mẹ con nào mạnh hơn lên rất khó nói...4 vện

Riêng mình thì ngược lại với bạn hanghoi02 = 04 đen, 03 vện đen: thử xem sao. Nhưng không xin chó con đâu, đừng lo nhé!

hopnh123

Member
Sao không hy vọng ra nhiều nhiều con, theo mình là con số 9. 6 vện 3 đen, chúc bạn nhiều may mắn;;)

knedi1

Em cũng mong cho được con chó vện. Vì trước thích chó vện nhưng không đủ tiền mua nên nuôi con đen. Cả hai con đều có nguồn gốc tốt. Cảm ơn các bác, hình như 2 tháng nữa thì mới có chó con nhỉ. Lúc đấy lại vào dịp Tết. Hi vọng đầu xuân có tin mới

Ra một bày cún con là thấy vui rồi. Chỉ sợ gen đen mạnh hơn mà thôi, xui nữa mà ra đen chân vện hoặc 4 mắt thì khổ thân bác chủ. Chúc bác được nhiều vện như ý muốn nhé.

tunghhtp

Member
Cụ nào mà dự đoán đúng được em xin gọi là sư tổ.

Đen phối với vện thường ít người làm vậy. Hên xui và rủi nhiều về màu mảng

May mắn thì ra màu đen thuần.

knedi1

Cụ nào mà dự đoán đúng được em xin gọi là sư tổ.

Đen phối với vện thường ít người làm vậy. Hên xui và rủi nhiều về màu mảng

May mắn thì ra màu đen thuần.
Em chỉ cần được 1, 2 con Vện là thỏa mãn rồi. Tại hàng xóm nhà em chỉ có chó vện.

quanghoats

Member
Theo các cụ nói. Thường thì (chó giống cha, gà giống mẹ). chúc chủ thớt 70% là có vện.

ra ven hay đen thi còn tùy vào độ thuần chủng của bố mẹ gen mẹ mà trội hơn thì nó mang màu mẹ nhiều hơn và ngược lại

Em chỉ cần được 1, 2 con Vện là thỏa mãn rồi. Tại hàng xóm nhà em chỉ có chó vện.
Đẻ chưa bạn.ra 7 con, cùng lắm 1 vện nhưng thường là cái. Hehe đấy là theo con cái đen của mình. Mà mình phải chọn vện đực cà phải to cơ đấy:))