• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhờ anh em có kinh nghiệm chĩ dẫn thêm.

chocolate79

Xin chào tất cả các anh em và các bạn có cùng chung sở thích nuôi rott. mình 34 tuổi,đang nuôi 1 em rott đực hiện giờ đã 4 tháng tuổi, cân nặng 23kg. Mình rất thương em nó và muốn nuôi em nó sao cho tốt nhất có thể. Mình muốn nhờ anh em cho ý kiến thêm về chế độ dinh dưỡng cho em nó. Hiện giờ chế độ ăn hàng ngày của em nó thế này: 1 ngày 2 quả hột vịt lộn, 2 cục phomai, 2 bịch sữa vinamilk tiệt trùng không đường,hạt maxi junior trộn vời hạt pedigree (vì hạt maxi em nó ngán quá rồi nên phải trộn hạt kia vào),thỉnh thoảng thì cũng mua cơm hộp cho ăn(ví mình rất bận không thể nấu nướng chế biện được). mình cũng cho uống pet cal va pet tab. chế độ vận động thi khi nào rãnh mình cũng dắt đi dạo...

Cho mình hỏi chế độ ăn như vậy đã là tốt chưa,cần bổ sung gì thêm không,nếu bổ sung thì là gì? Rất mong các anh em có kinh nghiệm cho thêm ý kiến,xin cảm ơn nhiều nhiếu.

ah quên hiện giờ 4 tháng thì mình chưa rãnh chụp hình, nếu bạn nào muốn xem hình vui lòng xem bài tiêu đề "xin giới thiệu chàng sam,98 ngày tuổi", đó là hình em nó đấy, mình hứa khi nào chụp được hình mới sẽ up lên ngay

Xin chân thành cảm ơn.

ThuanVo

Cháu xin mạO muội nói thế này: nếu chó đực thi hơi dư kg, còn chó cái thì quá dư kg.

kieukhanh

Member
Hãy xem dưới chữ ký mình nhé,chúc bạn nuôi dạy được 1 chú Rott tốt và khỏe mạnh >:D<

trantantai

Active Member
Bạn nên cho nó ăn thêm thịt gà, đầu cổ gà. Cân nặng như vậy là tốt nhưng coi chừng chân cong, cho vận động thật nhiều nhất là tắm nắng sáng. Ăn petcal nhiều cũng không tốt lắm, nên cho nó uống sữa vừa có canxi vừa bổ sung các thành phần khác. Chúc luôn vui vẻ. Thân

chocolate79

rất cảm ơn các bạn đã có ý kiến hướng dẫn giúp, đặc biệt là bạn trantantai. cảm ơn bạn nhiều. hy vọng có dịp giao lưu với bạn.

Mi_Tu

Mình nuôi 1 em rott cao, mình ăn gì nó ăn nấy, cơm rau với tý thịt thỉnh thoảng cho ăn vài cái xương bò hầm ở quán phở em ấy vẫn khỏe mạnh bt.