• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

nhờ anh em bình luận hộ mình với

2chandep

Member
mình mới bắt em này mà 0 rành lắm về dòng chó này ,nên mình post ãnh lên nhờ mọi nguoi xem giúp:),minh cứ thích là mua thôi:D

1stLady

Member
Em Bully này nhìn đẹp trai quá - tầm 6-7 tháng tuổi phải không bác?
Chúc mừng bác nhé.

Manonero

Member
Chó đẹp quá...chú ý cung cấp đầy đủ dinh dưỡng + chế độ vận động thích hợp bạn ơi. Bọn này lên cơ bắp trông kinh lắm

2chandep

Member
minhf gửi thêm vài bức để mọi người nhân xét vậy,bác Lâm dạo này cửa hàng chắc đông khách lăm hả .mình hay nhờ xe ôm lên bác mua đồ nên bác 0 biết mình:D:D

1stLady

Member
:D:D:D:D:Dcám ơn bác 1st em nó mới có 4 tháng hơn thôi
Mới hơn 4 tháng mà đã ra dáng rất đẹp rồi - tại chụp nó có 1 mình không có người đứng cạnh so sánh nên mình phải trông 2 hòn bi mà đóan mò :D
Con này ăn thủng nồi trôi rế - vận động thì ko biết mệt. Bác chú ý dạy dỗ em nó thân thiện và ngoan nhé - con này lớn lên mà dữ tính là thua luôn đấy.

Bác post ảnh thường xuyên cho mọi người xem nhé - em cũng mới nuôi dòng này nên cũng chưa có kinh nghiệm nhiều - mong chia sẻ.

Th......ân ái:D

2chandep

Member
bác củng nuôi dòng này à,em cái hay đực vậy có fải em Blue 0 vậy .mình trước nuôi em Rôt thôi nên 0 có kinh nghiẽm lắm có gì nhờ bác hướng dẫn cho mình nhé

:thingking: ủa sao giống con HEART-BREAKER bên anh sơn quá vậy...?? bạn cho biết thêm thông tin về em nó nhé bạn...
thân chào bạn !!

trungcs

Member
Đẹp thật đấy bạn ạ! Nhìn rất là hầm hố.Em này về sau lên cơ bắp thì trông khủng hoảng luôn, trộm nào vào nhà chắc chạy mất dép...he he he.

2chandep

Member
giống con HEART hả bạn

nhưng mình ở Hà nội nên chưa được nhìn thấy em Heart bao giờ:D bao giờ đi SG nhất đinh fải đến xem nhờ anh Sơn LG mới được:D:D

dungzago

Member
đây đúng là dòng BullDog anh rôi.=))=))=))
còn thuần chủng không thì mình không biết nhưng nhìn thì thấy Rambo đấy:thingking::thingking:
mới 4 tháng mà dã như thế này thì còn phải hỏi làm gì.Miễn là bạn thích co tình cảm với nó là dươc rồi.
:praying::praying::praying:Mong chó bạn lớn nhanh,chủ tớ hoà thuận..:)):))

2chandep

Member
bulldog anh hả bạn

sao mình thay trong giấy kiểm dịch xuất nhập cảnh họ ghi là american staffỏrd shỉre terrier:sick::sick::sick::sick:

Manonero

Member
đây đúng là dòng BullDog anh rôi.=))=))=))
còn thuần chủng không thì mình không biết nhưng nhìn thì thấy Rambo đấy:thingking::thingking:
mới 4 tháng mà dã như thế này thì còn phải hỏi làm gì.Miễn là bạn thích co tình cảm với nó là dươc rồi.
:praying::praying::praying:Mong chó bạn lớn nhanh,chủ tớ hoà thuận..:)):))
hì hì hì hì hì hì hì hì hì ...sorry by spam

sao mình thay trong giấy kiểm dịch xuất nhập cảnh họ ghi là american staffỏrd shỉre terrier:sick::sick::sick::sick:
Chính xác ... chó đẹp đấy bác ạ. Nhưng mà lớn thì bác mai mối với nó kiểu gì đây?:at wits end::at wits end::at wits end:

Chú ý dinh dưỡng + vận động + giáo dục thường xuyên từ ngay bây giờ. Kéo nhớn là lằng nhằng lắm

1stLady

Member
Theo tài liệu thì American StaffordShire Terrier lai tạo với American Pitbull Terrier qua quá trình chọn lọc tạo ra giống American Bully (kết hợp đặc tính ưu việt của 2 loài chó)

Bạn xem và tìm hiểu nhé - thân.

link đây : http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=3254

Th.....ân áiDog Eye