• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhờ Anh Chị em Vietpet đánh giá giúp Em Jonny Ky 9 tháng nhà em với!

vutuanhcm

Chào tất cả anh chị em Vietpet!
Tình hình là em nuôi em Phú Quốc này được 7 tháng rồi, tính tuổi là 9 tháng,.Em biết nó cũng không được thuần chủng , và bị lỗi nhiều. Sáng nay ở nhà rảnh em chụp mấy tấm hình gửi lên diễn đàn nhờ anh chị em cho em ý kiến vớ nhé.
Em rất mê chó, đặc biệt là chó PQ và Becgie. Nhưng do điều kiện chỗ ở và kinh tế nên đây là chú cho PQ đầu tiên của em. Do không có kinh nghiệm chọn và nuôi nên em nghĩ nó cũng không đẹp lắm. Rất mong anh chị em công tâm cho em ý kiến, để em rút kinh nghiệm nhé.
Và sau đây em sẽ show hình em nó!

Rất mong các anh chị diễn đàn cho em lời nhận xét nhé.
Chúc cho Diễn đàn ngày càng chuyên nghiệp và phát triển.
Trân trọng cảm ơn!

nguyenducminh63

Active Member
Không biết do mạng hay không mà toàn bộ hình của bạn mình không xem được cái nào hết?

vutuanhcm

Không biết do mạng hay không mà toàn bộ hình của bạn mình không xem được cái nào hết?
Uhm. Mình cũng không biết bị sao nữa. Lúc post lên vẫn coi được, sao giờ lại die hết.
Mình vừa chỉnh lại rồi.
Cảm ơn bạn!

Chào tất cả anh chị em Vietpet!
Tình hình là em nuôi em Phú Quốc này được 7 tháng rồi, tính tuổi là 9 tháng,.Em biết nó cũng không được thuần chủng , và bị lỗi nhiều. Sáng nay ở nhà rảnh em chụp mấy tấm hình gửi lên diễn đàn nhờ anh chị em cho em ý kiến vớ nhé.
Em rất mê chó, đặc biệt là chó PQ và Becgie. Nhưng do điều kiện chỗ ở và kinh tế nên đây là chú cho PQ đầu tiên của em. Do không có kinh nghiệm chọn và nuôi nên em nghĩ nó cũng không đẹp lắm. Rất mong anh chị em công tâm cho em ý kiến, để em rút kinh nghiệm nhé.
Và sau đây em sẽ show hình em nó!

Rất mong các anh chị diễn đàn cho em lời nhận xét nhé.
Chúc cho Diễn đàn ngày càng chuyên nghiệp và phát triển.
Trân trọng cảm ơn!
theo ý kiến của mình với thang điểm 10 mình có thể cho con chó của bạn 7,5 điểm đấy là đánh giá của mình nhé!;)

Phúc Thành

Tớ nhìn cái mặt thì được còn cái đuôi hơi bị to. Phần khác thì tớ không biết, thôi cho con bạn 9 con của tớ 4,5 về độ đẹp vậy.

vutuanhcm

Cảm ơn các bạn.
Đúng là đuôi nó hơi to. Dù sao cũng cảm ơn những lời nhận xét chân thành!

HCMCITY

Cảm ơn các bạn.
Đúng là đuôi nó hơi to. Dù sao cũng cảm ơn những lời nhận xét chân thành!
Em thấy rất đẹp, em cũng thích nuôi chó Phú quốc lắm,nhưng nhà em có 2 con mèo và một con chó Béc giê lai to lắm hiiiiii:blusshing:

vutuanhcm

Em thấy rất đẹp, em cũng thích nuôi chó Phú quốc lắm,nhưng nhà em có 2 con mèo và một con chó Béc giê lai to lắm hiiiiii:blusshing:
Thanks tất cả mọi người!
Chúc anh chị em một đêm ngon giấc!
G9!

nguyenducminh63

Active Member
Có bản Tiêu chuẩn chó PQ thì mình nhận xét cũng chỉ bám vào đó mà thôi.
Chê:
- Xoáy lệch.
- Lông hơi dài nên phần lông đuôi xù, ngả sang bên.
- Mắt sáng màu.
- Mũi và mép không phải màu đen ( râu em này cũng cùng 1 màu luôn ).
- Chân bị hạ bàn.
Chê hơi nhiều mong chủ chó đừng buồn, đừng bức xúc nhé.:)
Điểm cá nhân mình thích ở em này là màu lông Vàng lửa.:D
Chúc nuôi dạy cún tốt!
Thân!

vutuanhcm

Có bản Tiêu chuẩn chó PQ thì mình nhận xét cũng chỉ bám vào đó mà thôi.
Chê:
- Xoáy lệch.
- Lông hơi dài nên phần lông đuôi xù, ngả sang bên.
- Mắt sáng màu.
- Mũi và mép không phải màu đen ( râu em này cũng cùng 1 màu luôn ).
- Chân bị hạ bàn.
Chê hơi nhiều mong chủ chó đừng buồn, đừng bức xúc nhé.:)
Điểm cá nhân mình thích ở em này là màu lông Vàng lửa.:D
Chúc nuôi dạy cún tốt!
Thân!
Cảm ơn bạn về những lời nhận xét trên!
Sao mà buồn được, mình mong nhận được lời góp ý chân thành mà.
ACE tiếp tục cho nhận xét nha!

hai198x

Member
Mình chê thêm là con này chả có dáng của 1 con ch gì cả bạn ạ . Nhất là em ý là 1 con chó đực nhìn ko có vóc dáng , như 1 con chó bình thường :D . Nhưng cứ là chó là mình yêu rồi không phân biệt bạn nhỉ :love struck:

hai198x

Member
Mình chê thêm là con này chả có dáng của 1 con chó săn gì cả bạn ạ . Nhất là em ý là 1 con chó đực nhìn ko có vóc dáng , như 1 con chó bình thường :D . Nhưng cứ là chó là mình yêu rồi không phân biệt bạn nhỉ :love struck:

Mình chê thêm là con này chả có dáng của 1 con chó săn gì cả bạn ạ . Nhất là em ý là 1 con chó đực nhìn ko có vóc dáng , như 1 con chó bình thường :D . Nhưng cứ là chó là mình yêu rồi không phân biệt bạn nhỉ :love struck:
thường thì những thằng ngu là những thằng hay nói nhiều, không biết gì con hay chém ẩu:))=))

nguyenducminh63

Active Member
Hình như bạn là người biết rõ về chó PQ, bạn là cao thủ thì bạn chia sẻ kinh nghiệm của bạn cho mọi người xem ?
Topic này chủ chó lập ra để nhờ anh chị em trên diễn đàn đánh giá chú chó mà mình đang nuôi chứ mình thấy bài viết của bạn không hề liên quan mà còn làm ảnh hưởng đến người khác.
Nếu ở một diễn đàn khác cũng về thú nuôi mà mình sinh hoạt thì với những bài viết như dưới đây chắc chắn nó đã được MOD quan tâm, để ý đến và sẽ không tồn tại lâu như thế này đâu:thingking:

thường thì những thằng ngu là những thằng hay nói nhiều, không biết gì con hay chém ẩu:))=))

vutuanhcm

Một lời nhận xét mà mình ko hiểu muốn nói gì. Bó tay với lời nhận xét này.

aiquan72

Member
những câu như thế này....làm cho ACE biết được con người của bạn ở bên ngòai............:wave::wave::wave::wave::wave:

Mình thấy cún cũng đẹp mà.
Thật ra thì chó đẹp hay không là do mình nghĩ thôi, tất nhiên là được con thuần chủng thì tốt quá rồi, không có gì để nói.
Tuy nhiên mình đã nuôi rồi thì dù thế nào cũng là bạn của mình, thành viên của gia đình mình.
Nên mình nghĩ chuyện đó không quá quan trọng.
Bạn cứ chăm sóc em nó thật tốt là được rồi.
Mình rất yêu chó và mèo, nhà mình chỉ nuôi chó ta và mèo ta thôi.
Mình thấy chúng cũng đáng yêu, thông minh và quấn người.
Chúng sống ở nhà mình nhiều năm rồi, cả chó và mèo.
Thế nên mình thấy chó và mèo của các bạn trong diễn đàn Vietpet toàn em đẹp và đáng mơ ước thôi...
Mình hâm mộ lắm lắm... Nhưng vẫn yêu chó và mèo của mình...

vutuanhcm

Mình thấy cún cũng đẹp mà.
Thật ra thì chó đẹp hay không là do mình nghĩ thôi, tất nhiên là được con thuần chủng thì tốt quá rồi, không có gì để nói.
Tuy nhiên mình đã nuôi rồi thì dù thế nào cũng là bạn của mình, thành viên của gia đình mình.
Nên mình nghĩ chuyện đó không quá quan trọng.
Bạn cứ chăm sóc em nó thật tốt là được rồi.
Mình rất yêu chó và mèo, nhà mình chỉ nuôi chó ta và mèo ta thôi.
Mình thấy chúng cũng đáng yêu, thông minh và quấn người.
Chúng sống ở nhà mình nhiều năm rồi, cả chó và mèo.
Thế nên mình thấy chó và mèo của các bạn trong diễn đàn Vietpet toàn em đẹp và đáng mơ ước thôi...
Mình hâm mộ lắm lắm... Nhưng vẫn yêu chó và mèo của mình...
Cảm ơn lời nhận xét của bạn.
Mọi người tiếp tục cho nhận xét nào để anh em học hỏi!

hai198x

Member
Đúng là không thể đỡ được những thằng ngu vì nó quá đông và quá hung hãn =)) . Xin lỗi chủ topic trước nhé . Những gì mình nhận xét và nhìn thấy được thì bác ducminh đã nhận xét hết rồi nên mình chỉ còn chê được mỗi cái dáng vóc của con chó thôi . Một con chó phú quốc đẹp thì phải dáng chuẩn chân dài như người mẫu chứ nhỉ :D . Còn mình không thừa cơm mà vào 4rum spam lăng nhăng lít nhít như mấy bạn dỗi hơi đâu :sleepy: