• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhờ ae đamhs giá hộ minh em Phú quốc này với

quanghoats

Member
Như tiêu đề mình mới nuôi nên không rõ tiêu chuẩn chó PQ nhờ ae đánh giá hộ em nay.

Và em nay nữa

cuối cùng là em này

dogMun

Member
ảnh của bác hơi bé, nhưng nhìn qua dáng cún đẹp đấy bác ơi! Thế nào cũng có người vào hỏi và trả giá, vì bác lập topic là "đánh giá" mà!

quanghoats

Member
Cảm ơn bạn, vi mình mới chơi nên dùng từ ngữ chư chuẩn, rút kinh nghiệm lần sau.

dogMun

Member
Tôi bây giờ đang nuôi con Labrador chơi, sở dĩ thi thoảng hay qua đây thăm các bác vì lý do cũng đã từng nuôi 2 em PQ; Em đầu tiên nuôi từ năm 93 do được ông cậu là bộ đội Hải quân mang từ đảo về cho (hồi đó chắc ít chó Phú quốc tại Hà Nội). Đến cuối năm 93 do hoàn cảnh phải đi lính nghĩa vụ quân sự nên mang cho ông chú ở ngõ Mai Hương (b giờ là Hồng Mai) nuôi. Khi hết NVQS năm 1996 về qua nhà ông ấy chơi thì ông ý bảo: - Nó khôn lắm, giữ nhà tốt và bắt được cả chuột nhưng chả hiểu sao tự nhiên bị mù cả 2 mắt nên chú bán cho bọn thịt roài ... :)|:)|:)|
Con thứ hai tên Mun tôi nuôi từ lúc 02 tháng tuổi vào đầu năm 2007. Con này được ông anh đồng hao tặng lại (do anh ý cũng được người khác tặng mà không có đk nuôi). Nghe nói bố mẹ cũng mang từ đảo về... Đến lúc khôn lớn em Mun sinh được 2 lứa. Toàn lấy giống con Cuốc nhà bác Sinh "chó" - Trương Định. Đến hè năm ngoái - 2011, tụi trẻ con nhà tôi đòi bố mẹ cho Mun lên chơi nhà bà ngoại trên Tứ Liên (Tây Hồ) thì bị cẩu tặc câu mất.Thật không thể tả xiết được cái tối đêm hôm đó... Sau đó tôi cũng lặn lội đi tìm khắp HN mất tháng trời mà ko ra...Trẻ con thì khóc như mưa vì thương nhớ nó quá. Giờ nghĩ lại vẫn thấy tội...
2 lứa con của Mun đẻ ra mất bao công chăm bẵm từ lúc lên giống. Cuối cùng cũng toàn cho tặng, người nào biết thì "giống má" 1tr, 500n, có người thì hẳn .... 100k v.v... :-??. !!! :-ss. Hồi đó em thấy diễn đàn Phú Quốc VP vẫn còn thưa thớt lắm nên cũng không giao lưu được với ai mấy. Đến giờ thấy diễn đàn PQ nhà mình rôm rả quá....
Nay em nuôi Lab roài nhưng nếu có điều kiện vẫn muốn nuôi 1 em PQ màu đen và sẽ đặt tên là Mun!!!
Chúc các bác Phú Quốc cuối tuần vui vẻ!!!

quanghoats

Member
AE diễn đàn giữ nghề ghê. không ai nhận xét giúp mình....................x-(x-(x-(