• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhờ ace xem giúp mèo nhà mình có LAI ko ???

Babyboy1305

như tiêu đề mình up hình các bác xem giúp mèo nhà mình có LAI ko ạh , vì mình ko rành về mèo nên ko bít xem .

Babyboy1305

hic đang topic 2 ngày mà ko ai vào xem giúp hết vậy , mình hỏi thật lòng , vì con mèo này là ông cậu kêu mua xong ổng ko nuôi nữa kêu mình nuôi , thì cũng nuôi gần 1 năm giờ mới tìm hiểu về mèo , lên mạng xem thấy ALN lai ba tu , cũng giống con này , mà nhìn batu cũng giống nữa , có ai pro vào xem giúp với :)|

Có 2 trường hợp xảy ra :
_ Đây là mèo ba tư
_ Đây là mèo ba tư lai anh lông dài

==> Theo mình đây là mèo ba tư. Còn không thể là anh lông ngắn lai ba tư được ;)

nhokcoi89

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
ba tư hoặc có lai ald nhé :) bé đực hay cái hả bạn

Có khi là batu lai nga vì lông trên đầu ngắn .. Đoán thế còn e t nuôi 1 e mỹ lai batu giống hệt thế này

heo con

Member
mèo nhà bạn ko hề bị lai, ko có tý máu ald nào trong này luôn. Gen ALD trội lắm, kể cả cho lai 1 con ald với 1 bé 34 cfa thì cũng ko ra đc thế này mà chỉ đc cái mặt gãy mũi ngắn và tròn thôi. Bé này mắt mũi ko ngang hàng nhưng rõ ràng là tịt chứ ko phải ngắn hay gãy gì cả. Nhà mình có 1 bé ald cho lai với 34 dù đẹp và tịt đến thế nào thì cũng chưa bao giờ ra đc 1 bé như này cả