• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật Ký Vẹt ,két,Vàng Anh....

dzungchim

- Chào thang-Q5 : thì mình củng đang thảo luận và giao lưu với bạn thoi , rồi quyết định vậy hén , không nói cái vụ cắn nửa , mổi người mổi ý
- Củng với nội dung này cách đây 2 ngày , vì lí do gì bài tôi không được hiển thị vậy các Mod ???( lại còn kèm bản thông báo "bài của bạn có một số vấn đề , chờ kiểm" , mà post bài ở nhửng mục khác thì không có hiện tượng này ???)

thang_Q5

Active Member
- Chào thang-Q5 : thì mình củng đang thảo luận và giao lưu với bạn thoi , rồi quyết định vậy hén , không nói cái vụ cắn nửa , mổi người mổi ý
- Củng với nội dung này cách đây 2 ngày , vì lí do gì bài tôi không được hiển thị vậy các Mod ???( lại còn kèm bản thông báo "bài của bạn có một số vấn đề , chờ kiểm" , mà post bài ở nhửng mục khác thì không có hiện tượng này ???)
Có thể bài bạn do có nhiều từ ngữ trục trặc hoặc có vài vấn đề vi phạm nội quy nên các MOD muốn kiểm tra lại thôi đâu có vấn đề gì đâu :D nếu không có vi phạm nội quy thì vẫn trả về vị trí cũ thôi :))

Tại vì xích,két... là loại nuôi bằng máng và xích chân với lại chúng thuộc dòng họ gặm nhắm thì chuyện ăn và thải vỏ ra ngoài là bình thường thôi ;) còn bạn nói chúng ở dơ thì cái đó mình nên nghĩ bạn nuôi có vệ sinh không chứ mình thấy chúng đi phân còn ít hơn sáo với cưỡn nữa đấy ;) còn bạn nói nuôi 10 con tới lúc biết ăn chỉ có 1 con hiền là mình không đồng ý rồi mình nuôi biết bao nhiêu con rồi tới lúc lớn và nói chuyện được vẫn chưa thấy chúng cắn ba0 giờ cả :worried: mỗi ngày mình vẫn thường để lên tay và xịt nước tắm có thấy cắn bao giờ đâu :( .Nếu không tin bạn có thể mua và gửi vài con mình nuôi tới lớn rồi bạn qua mình thử xem coi nó có cắn không nhé :))
Mình nuôi 2 em xích có cột chân vào giá nhưng các em này phá xích như nhai cơm. Một em biết nói giỏi nhất đã bỏ mình bay mất dạng,buồn một điều em ấy lại chẳng biết tự ăn,chỉ ăn toàn bột em bé :(. Chẳng biết em đi rồi sống ra sao nữa.

thang_Q5

Active Member
Mình nuôi 2 em xích có cột chân vào giá nhưng các em này phá xích như nhai cơm. Một em biết nói giỏi nhất đã bỏ mình bay mất dạng,buồn một điều em ấy lại chẳng biết tự ăn,chỉ ăn toàn bột em bé :(. Chẳng biết em đi rồi sống ra sao nữa.
Nếu bạn nuôi bằng máng thì vài ba ngày thì bạn phải kiểm tra và bóp xích lại ,vì xích mỏ mạnh hơn két nên chúng có thể cắn xích mà bay :D. Mong bạn chăm sóc tốt cho chú xích còn lại :)

Chú còn lại mình rút kinh nghiệm xương máu,chỉ treo trong phòng,lỡ em nó có tháo xích ra thì chỉ đi phá nhà thôi chứ không bay mất được nữa bạn à. Em thì không bay được nhưng đồ đạc thì sơ nướp hết cả hì hì

thang_Q5

Active Member
Chú còn lại mình rút kinh nghiệm xương máu,chỉ treo trong phòng,lỡ em nó có tháo xích ra thì chỉ đi phá nhà thôi chứ không bay mất được nữa bạn à. Em thì không bay được nhưng đồ đạc thì sơ nướp hết cả hì hì
Nhưng lâu lâu cũng cho nó hít thở không khí thiên nhiên chứ bạn :D và phơi nắng nữa :)) nhưng trước khi đem ra nhớ kiểm tra xích nhé ;) Không là nó đi không quay trở lại đâu :( .Còn đồ đạc nó cắn cũng không đến nỗi nào đâu :D