• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký siêu quậy của Sushi

beheoxinhxan

Active Member
Sushi xinh quá là xinh. Nhìn đôi mắt y hệt chú mèo đi hia trong Sherk ấy. Nai không chịu được:love struck:

Sushi xinh quá là xinh. Nhìn đôi mắt y hệt chú mèo đi hia trong Sherk ấy. Nai không chịu được:love struck:
hiiiii, em cũng thấy sushi giống mèo đi hia, thỉnh thoảng mắt long lanh ra vẻ tội nghiệp lắm. Thực chất nó nghịch như quỷ sứ nhà giời :waiting:

[alex]

Member
Sushi xinh ghê, đặc biệt nhất là màu lông, lạ quá. Sushi thuộc giống mèo gì vậy bạn???

Cả đêm nhớ mẹ

Sushi thui thủi 1 góc, ổ ấm, êm không chịu nằm...meowwww....meowwww...Chắc Sushi nhớ mẹ, đặt vào rồi lại chạy ra, 1 lúc sau thấy gruww...gruwww. Bàn chân nhỏ xíu, đôi mắt long lanh, mẹ ơi, cho con ngủ với, cả đêm Sushi đòi gãi, đòi nựng làm mẹ ngủ không yên. Đành phải ủ sushi vào lòng. Cuối cùng rồi cũng nằm im, sushi ngủ 1 mạch, nhưng chân tay vẫn giật đùng đùng, chắc là nhớ mẹ, chưa đến sáng đã thấy cạch..cạch...bùm...bùm...Hóa ra giờ quậy đã đến, trước giờ đi làm mẹ Sushi vẫn không quên chụp hình cho, mà nào có chịu ngồi im đâu cơ chứ, chụp 1 tấm thì gọi mỏi hết cả miệng. Sushi hư quá...
Liếm láp, vệ sinh kỹ càng, gẩy đàn cho đã luôn nhé :))

Con đang vệ sinh, mẹ đừng chụp, xấu hổ quá (ê cái lưỡi kìa, lêu lêu :p)

Trên kia là cái gì ấy nhỉ :thingking::thingking:

1...2...3...xông lên....:party::party::party::party:

ta tới đây, ngao....:cool:

[alex];346859 nói:
Sushi xinh ghê, đặc biệt nhất là màu lông, lạ quá. Sushi thuộc giống mèo gì vậy bạn???
Theo như giấy tờ, gia phả thì bố mẹ sushi là dòng xiêm ba tư bạn ạ, tớ cũng chưa nghe bao giờ luôn:raised eyebrow:, màu lông cũng lần đầu tiên tớ thấy :-| Vì Sushi đặc biệt chỗ ấy nên tớ đã bế về làm con nuôi :love struck:

minlk91

He >"<. Mắt em này yêu kinh điển! Ươn ướt rất là thích nhớ :">. Tự dưng thích hành nghề cướp mèo chứ chẳng phải là trộm mèo nữa=))

Từ ngày Maggie vô nam sống, mẹ nó nhớ nhớ thương thương, con bé bây giờ sắp vỡ chum đến nơi rồi. Tính khảnh ăn, ít nghịch ngợm, nhưng mà quấn chủ nhất nhà...Đi làm về chẳng thấy Maggie nữa, chẳng ai chơi đùa khi buồn. Mẹ Maggie quyết định đón Sushi về nhà nuôi, Sushi nghịch ngợm, mắt ươn ướt, màu lông cũng đăc biệt nữa. Trên đường về nhà Sushi đã tè ra xe chú taxi...:not talking: Cơ mà mẹ Sushi cũng ko nói gì :)) Tên bé là Sushi đơn giản vì mẹ nuôi nó thích Sushi:blusshing:. Từ nay, Vietpet và mọi người sẽ là bạn bè, gia đình thân thiết của Sushi>:D<. Topic này sẽ cập nhật từng ngày, hình ảnh của Sushi cho đến khi có gia đình và có con. Mong các cô, các chú yêu quý Sushi như con đẻ của mình >:D<. Sushi tình cảm lắm, mỗi tội sushi vẫn đang nhớ mẹ, về nhà mới cứ meo meo suốt...

Mẹ chụp gì con đấy :nerd:

Mẹ ơi mở tivi kiểu gì thế, nhiều nút quá

Thôi đừng chụp nữa mà, ngượng quá

Nhớ mẹ quá :(

Nghịch như quỷ sứ, không tài nào mà chụp được

Á à, chụp à, vô đấy nhé :cool:

Mắt lúc nào cũng ươn ướt, ghét ghê

Sushi rất xinh xắn, dễ thương, mắt ướt nhìn ghét ghê. Chúc sushi hay ăn chóng lớn nhé, mừng sushi là một thiên thần của VP

Sushi rất dễ thương, cái tên gợi nhớ đến món mình thích, chắc ko phải em ý thiếu ngủ đâu mà có thể do giống mèo như vậy, trông em ý nghịch ngợm lại thấy giống Tý ty nhà mình, đúng là ko thể nhìn bề ngoài mà đánh giá được, tưởng hiền lành mà hổng phải,híc.

He >"<. Mắt em này yêu kinh điển! Ươn ướt rất là thích nhớ :">. Tự dưng thích hành nghề cướp mèo chứ chẳng phải là trộm mèo nữa=))
Tớ có mèo, còn thích hành nghề cướp mèo nữa là, mèo nhà ai xinh, muốn cuỗm ngay về thôi :))

Sushi rất dễ thương, cái tên gợi nhớ đến món mình thích, chắc ko phải em ý thiếu ngủ đâu mà có thể do giống mèo như vậy, trông em ý nghịch ngợm lại thấy giống Tý ty nhà mình, đúng là ko thể nhìn bề ngoài mà đánh giá được, tưởng hiền lành mà hổng phải,híc.
Chính vì em thèm sushi nên mới đặt tên cho nhỏ là sushi, mà hôm qua em mới phát hiện ra nó thích ăn cá hồi lắm ^:)^. Chọn gì không chọn, chọn đúng món đắt tiền huhuhu whiskas chỉ thích ăn vài hạt rồi bỏ. Được cái tật ăn xong là dụi cái mũi ướt nhẹp vào mặt em :nailbitting:

Nhìn cái này như em bé đang cười ý :D:D
Điệu lắm lilu ạ, kêu nhỏ xiu xíu, ai cũng tưởng ngoan, nghịch như con quỷ, đanh đá nữa chứ =)). Mẹ sushi vật lên vật xuống, gọi nó mãi mơi chụp được vài kiểu đẹp. Khổ thế đấy.

Sushi õng ẹo

Mẹ về rồi đây, cả ngày sushi õng ẹo ngủ...ngủ rồi lại phá, về nhà nào là giấy, gấu bông, sushi tàn phá cho bằng hết. Là con trai mà sao õng ẹo thế, chỉ thích được gãi đầu, gãi tai, thích dụi cái mũi ướp nhẹp vào mặt mẹ. Con trai gì mà kêu hoài không ra tiếng, ghét quá đi thôi, sau này con lớn phải mạnh mẽ đấy nhé, con lập gia đình...mẹ sẽ mai mối cô nào điệu đà nhất cho con. Cái mắt thằng bé lần đầu tiên nhìn thấy đàn cá bơi lội cứ hau háu, này thì nó vả bên này, nó vả bên kia. Ấy chết vả vừa thôi con nhé, hỏng cá của ông đấy, cá đâu ra mà nhiều thế, ước gì đây là cá hồi mẹ nhỉ ;;). Nó đi chán nhưng mà chỉ thích quay về phòng mẹ sushi nghịch thôi, người bé tí tẹo, đòi đi vệ sinh trong toilet. Mẹ không đỡ kịp thì cả người con lọt thỏm trong đấy rồi, đôi mắt lúc nào cũng đay láy, tròn xoe, ngây thơ hết biết, mẹ sẽ nhớ mãi đôi mắt tròn xoe ngây thơ của con.

Õng ẹo leo lên laptop nằm cho ấm :sleepy:

Mẹ mới đi làm về đấy à :dancing:

Cho con nằm nhờ tý nhé, chỗ này ấm quá mẹ à :sleepy:

Vẹo...thực chất là đang chuẩn bị mè nheo >:D<

À...mẹ đọc báo con cũng đọc báo, con giỏi lắm nhớ :nerd:

Thôi mà, để con yên, mới ngủ dậy mệt lắm à :yawn::yawn::yawn:

Mẹ không thả con cắn mẹ đấy :nailbitting:

Đố biết ai đây ;))

Cao thủ đi bằng 2 chân nè :-":-"

Cái này là cái gì đây mẹ :confused::confused::confused:

Sheryl

Active Member
Trông như 3 màu thế này mà là trai sao? Tình hình này phải cử một đoàn thanh tra viên VP tới kiểm tra mới được.

Trông như 3 màu thế này mà là trai sao? Tình hình này phải cử một đoàn thanh tra viên VP tới kiểm tra mới được.
Chị ơi, sau 1 hồi bới lông tìm vết, em đã thẩm định kỹ rồi chị ạ, Sushi là con trai =)), nhưng mà nó õng ẹo như con gái ấy, không hiểu thế nào :doh:

minlk91

Hôm nào xin phép chủ thớt sang chơi với Sushi phát :)). Cho em nó với thằng Múp nhà mình làm bff =)). Nhìn yêu quá em ơi :x

Hôm nào xin phép chủ thớt sang chơi với Sushi phát :)). Cho em nó với thằng Múp nhà mình làm bff =)). Nhìn yêu quá em ơi :x
Nhà sushi welcome tất cả các anh chị em ;)) để sau này sushi còn có con nối dõi tông đường chứ =)).

Thằng bé này chỉ thích được gãi, nhõng nhẽo, chắc thằng nhỏ nhớ mẹ, thèm cái cảm giác ấm áp của mẹ. Gruww..gruwww...nó chui vào lòng tôi, đòi dụi, đòi gãi, rất khảnh ăn. Nó sợ cái thảm nhà tôi. Sushi từ từ bước đi : Eo ôi, cái gì toàn những lông là lông thế này, ghê quá. Thằng bé không dám chạm chân xuống thảm. Nghĩ rồi, nó nhảy phắt lên cái bàn kính, man mát nó lim dim ngủ.
Tôi đứng dậy sushi giật mình tỉnh nó tìm cách phi qua tấm thảm lông kia...vèo...qua được rồi. Thằng bé lũn cũn đi theo, '' mẹ ơi, mẹ chờ con với ''. 1 ngày mới lại đến với Sushi, nó mò mẫm, khám phá từng chút, từng chút trong nhà. Nô chán, nghịch chán, ổ ấm, nhà đẹp không thèm nằm, nó thích nằm trong lòng tôi, nằm rất yên lành. Ngồi mãi tê chân quá, đành đặt thằng bé lên giường nằm. Nó vẫn ngủ ngon lành, đúng là đồ trẻ con...

ngủ kiểu gì thế này...đâu là đầu, đâu là chân :sleepy:

Chân tay bắt đầu bành thành lành :raised eyebrow::raised eyebrow:

phưỡn phẹo tập 2 :shame on you::shame on you::shame on you::shame on you:

Oằn...èo...như con mèo ngoáy cháo

Hình như thằng bé biết mẹ đang chụp...xấu hổ quá đi :blusshing::blusshing::blusshing:

Chán nằm giường rồi, sàn nhà mát hơn :yawn::yawn::yawn::yawn:

Con ngủ, mẹ đừng có chụp nữa

Ngủ thật đấy nhá :yawn:

hưởng thụ :sleepy::sleepy: ngủ vẫn đẹp trai ;))