• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký mẹ con Ly xù (nhà Sheryl) ^^

Downcome

Phó nhòm
Không nhầm được em ạ :D. Dù giống thế nào cũng phải có vài điểm khác nhau :">.
ViệtNam để nhất dòm mèo, chẳng bao giờ lẫn được đứa nào với đứa nào, chẳng hiểu ăn cái gì mà tinh thế không biết. :D:D

ruồi bẹp

Active Member
chị Sheryl có mắt cú vọ nên chỉ cần nhìn lưng là biết đứa nào với đứa nào há há

Sheryl

Active Member
Dạo này các cháu được lên hình nhiều, hình đẹp hình nghệ thuật, cậu Bum tự kỉ vì mình không có hình. Bum bị hoạn cũng chả có ai vào thăm nom gì cả. Bum chán các mẹ lắm, Bum đi tự kỉ đây.

ngudaymuon

Active Member
chị Sheryl có mắt cú vọ nên chỉ cần nhìn lưng là biết đứa nào với đứa nào há há
Trời, bốn đứa này khác nhau một trời một vực mà, sao ko nhận ra được. Tuy màu lông giống nhau nhưng khuôn mặt mỗi đứa một nét.
Bùn cười nhất là lúc tắm và sấy cho các con, bốn đứa như bốn con chết trôi, nằm im thin thít, chả đứa nào động đậy. làm hai mẹ vừa tắm cho các con vừa cười như nắc nẻ.
Ôi yêu đần nhất, đần đẹp trai ngất ngây :D

meonho

Member
Còi ham ti sữa, mỗi lần mẹ Sheryl cho bú bình là chụt chụt mạnh thôi rồi...

Hihi, meonho không định spam nhà chị, nhưng mà, nhìn cái hình này, im lặng hông nổi.
Sao mà nó đáng ghét thế!

Gemma

Active Member
Sáng nay lũ nhỏ ăn bữa dặm đầu tiên trong đời. Thằng Còi vẫn háu ăn và đú nhất nhà, cháu đã ngay lập tức chạy ra rửa mặt trong đĩa bột =)). Đần thì thò chân vào đĩa rồi giơ lên gãi tai, sáng nay mẹ Sheryl có một trận cười vỡ bụng
Thế còn công chúa tương lai nhà mẹ Gemma thế nào rồi, mẹ Sheryl ơi? Có thò chân vào đĩa bột rồi... đưa lên mút không? :D

Sheryl

Active Member
Hihi, meonho không định spam nhà chị, nhưng mà, nhìn cái hình này, im lặng hông nổi.
Sao mà nó đáng ghét thế!
Hì, cám ơn chị meonho đã vào thăm :D, có nhà văn nhà thơ lai láng vào nhà chúng cháu thế này còn gì mừng hơn ạ. Cái thằng Còi này khi nó ti sữa mặt còn ngộ hơn cơ ạ :">.

Thế còn công chúa tương lai nhà mẹ Gemma thế nào rồi, mẹ Sheryl ơi? Có thò chân vào đĩa bột rồi... đưa lên mút không? :D
Công Chúa thôi, còn phần tương lai nhà mẹ Gemma không biết đâu à nha. Công chúa thì khôn ngoan lắm nên không có rửa mặt như 2 đứa đần kia :D. Công chúa dạo này to nhất nhà rồi, trộm vía lũ đàn ông nhà này nhường công chúa nên nàng ta cứ gọi là nghịch ngợm và ăn nhiều :D.

Lynyeu

Member
Còi ham ti sữa, mỗi lần mẹ Sheryl cho bú bình là chụt chụt mạnh thôi rồi...

Mình thích 2 cái ảnh này thế. Chụp rất có hồn. Em ấy rất là có tướng đại ca nha:love struck::love struck::love struck:
Yêu quá, yêu quá. Ước gì có một em như này để nuôi

Sheryl

Active Member
Bum đã hoàn toàn khỏe mạnh. Bum báo cho mẹ Ngọc đần và mẹ Nhung biết, cả mẹ Nhi nữa nhé. Bum ở với mẹ Ngọc (tạm gọi là thông minh) thích lắm ý. Nhưng thỉnh thoảng Bum cũng hơi buồn vì các mẹ ít quan tâm tới Bum. Khi Bum buồn mặt Bum như thế này nè.

Lạ nhỉ, dạo này ít người thăm Bum quá.

Nhìn quanh quất mà chẳng có ai

Bum đành quay ra mút váy mẹ Ngọc thông minh cho đỡ buồn vậy :(

beheoxinhxan

Active Member
Mẹ Ngọc "thông minh" ơi, mẹ chăm Bum thế nào mà để mặt Bum buồn như mất sổ gạo vậy hử? :))
Mà đúng là cùng một nòi, Bum mắt toét giống Bông :)). Bông bây giờ trường kỳ kháng chiến với thuốc nhỏ mắt.

Sheryl

Active Member
Mẹ Ngọc "thông minh" ơi, mẹ chăm Bum thế nào mà để mặt Bum buồn như mất sổ gạo vậy hử? :))
Mà đúng là cùng một nòi, Bum mắt toét giống Bông :)). Bông bây giờ trường kỳ kháng chiến với thuốc nhỏ mắt.
Bum lông xám nên mắt không toét lắm ạ. Toét bình thường thôi :)). Mặt Bum buồn vì Bum nhớ các mẹ đấy.

Downcome

Phó nhòm
Bum lông xám nên mắt không toét lắm ạ. Toét bình thường thôi :)). Mặt Bum buồn vì Bum nhớ các mẹ đấy.
Nó chẳng buồn vì cái gì hết, nó thèm được đi chơi... chiều cháu sẽ được trang điểm, ngon lành mang đi show hàng hề hề....

Nó chẳng buồn vì cái gì hết, nó thèm được đi chơi... chiều cháu sẽ được trang điểm, ngon lành mang đi show hàng hề hề....
anh ơi thế ảnh show hàng của Bum con mẹ Ngọc "thông minh" đâu ạ?

Bum đã hoàn toàn khỏe mạnh. Bum báo cho mẹ Ngọc đần và mẹ Nhung biết, cả mẹ Nhi nữa nhé. Bum ở với mẹ Ngọc (tạm gọi là thông minh) thích lắm ý. Nhưng thỉnh thoảng Bum cũng hơi buồn vì các mẹ ít quan tâm tới Bum. Khi Bum buồn mặt Bum như thế này nè.

Lạ nhỉ, dạo này ít người thăm Bum quá.

Nhìn quanh quất mà chẳng có ai

Bum đành quay ra mút váy mẹ Ngọc thông minh cho đỡ buồn vậy :(
Nhìn hình lại nhớ Bum quá, :((. Xem lại mấy tấm chụp từ hôm tết mới phát hiện ra toàn chụp với Bum thôi, trông Bum dễ thương, đáng yêu, mặt hơi ngố một chút thôi. Giờ Bum được mấy kg rồi hả Ngọc?

Downcome

Phó nhòm
Nhìn hình lại nhớ Bum quá, :((. Xem lại mấy tấm chụp từ hôm tết mới phát hiện ra toàn chụp với Bum thôi, trông Bum dễ thương, đáng yêu, mặt hơi ngố một chút thôi. Giờ Bum được mấy kg rồi hả Ngọc?
Cháu mới bị cắt ...im nên tự kỷ, 1 tuần rồi có vẻ sụt cân, h chắc ~5kg thôi cô ạ

maihuongt91

Member
Cháu mới bị cắt ...im nên tự kỷ, 1 tuần rồi có vẻ sụt cân, h chắc ~5kg thôi cô ạ
cứ cắt...là bị sụt cân ak...hồi trước nhà em nuôi 1 em mèo đen tuyền, màu đen..cắt xong nó chạy mất nên chả biết là ntn...nhắc tới lại nhớ quá