• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký mẹ con Ly xù (nhà Sheryl) ^^

Downcome

Phó nhòm

ecklee

Member
mấy em mèo bé tý mà mặt cứ cau có :)) nhìn rõ là gét :)) trẻ con với khuôn mặt ông già :))

Sheryl

Active Member
Lũ nhóc đã trải qua một đêm an toàn với mẹ Bom, tuy mẹ Bom không có biểu hiện khè các con nhưng cũng chưa thân thiết lắm. Chắc mẹ Bom nghĩ các con không phải là mèo, mèo gì mà mặt lại lạ thế :)). Chờ thêm mấy ngày nữa các con nhé :x.

Sheryl

Active Member
Tiệc sinh nhật ngon ngỏn ngòn ngon :drooling:! Sao không thấy ai mời mẹ tương lai của một trong các bé vậy ta? :(( Hình cuối cùng là cô Sheryl đấy hở? Hồi nào đến giờ mới biết mặt gia chủ :) Mẹ đẹp, con xinh :love struck::love struck:
Mẹ tương lai nào? Đi đâu cũng thấy đặt gạch đá sỏi cát, nhà cháu không tin được :)).
Mẹ Sheryl dạo này béo, đi đâu cũng bị bảo là tăng 4kg so với ngày xưa :<, không còn đẹp nữa ạ :((.

doanh_doanh

Member
thôi, bạn khanhmatit đừng nói gì trong topic của mèo nhà tớ nữa nhé!
2 chi doanh-doanh : đấy là con đừn đấy chị , mặt nó tròn xoe trông đần thôi rồi, buồn cười lắm!
hihi, cưng cái mặt đần ấy quá đi thôi ^^

Boo Boo

Member
Mẹ tương lai nào? Đi đâu cũng thấy đặt gạch đá sỏi cát, nhà cháu không tin được :)).
Mẹ Sheryl dạo này béo, đi đâu cũng bị bảo là tăng 4kg so với ngày xưa :<, không còn đẹp nữa ạ :((.
Ơ, thế ngày xưa đã từng đẹp ạ?
@Gemma: mẹ Bơ Sữa thật thà như đếm (mười câu chỉ nói dối có 1 câu thôi) mà cô ấy còn chẳng tin thì tin ai được nữa :)).

Gemma

Active Member
Đặt nhà mẹ Sheryl thật mà! Tại không chắc các nhà kia có để mèo cho mình hay không, nên cứ hỏi vòng vòng vậy thôi. Mấy nhà kia đâu đã có mèo con đâu mà! Nếu công chúa nhà Sheryl chưa ai hỏi thì PM cho mình biết giá. Số điện thoại của mình: 0903634266, nick yahoo: khanhngoc67. Thanks mẹ Sheryl trước.

Chắc là ăn tranh của mèo hay sao mà... béo lên thế :D Dzụ này chắc muốn được khen lần nữa nên phải tự dìm hàng :)) Ở trên kia có anh chàng nào khóc lóc không được ăn sinh nhật kìa! Xem ra đâu phải một mình mình tham ăn, nhể! :smug:

Gemma

Active Member
Mình hận... chỉ đợi đi 1 cái là cả lò hò nhau ra đập fá, trong khi mình phải nhai sắn rừng với các cụ H'mong :(( :loser::not talking::raised eyebrow:
Chú Dao Găm mang ít sắn rừng về cho anh em ở nhà nhâm nhi với đêêêêê!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Sắp có hình các cụ Hơ Mông cho mọi người ngắm đã ghiền rồi! Hớ hớ... :)):))

sắn rừng thì không có thấy, nhưng nghe anh Dao găm khen là ở trên ý ăn phở gà cứ phải gọi là tuyệt cú mèo, phở chan nước sôi + 3 miếng thịt gà nhập ngoại ( trung quốc theo con đường tiêu ngạch ) = 70k

ngudaymuon

Active Member
Hôm qua biết bác Dao lên rừng săn bắt con nghệ thuật, nên cả nhà đã để phần bao nhiêu là bia và thtj bò cho bác đặng sáng nay bác về cô sheryl nấu mì tôm bò cho bác đấy ạ.
Thêm nữa, cả nàh tuy ăn uống rất vui vẻ, nhưng cô của các cháu rất buồn vì vắng bác Dao, bác an tâm nhé.
Nghe giang hồ đồn đại là bác và cô định mời carnhaf một bữa thịnh soạn vì lí do đặc biệt gì đó, bác xác nhận xem sao ạ.
Hôm qua ăn ngon quá, chẹp chẹp, về nhà tối vẫn còn no, toàn mùi thịt nướng :D

ruồi bẹp

Active Member
em bị hụt bữa này :(( nhìn mà thèm thuồng lâu quá rồi không ăn đồ nướng :((

Gemma

Active Member
Ơ, thế ngày xưa đã từng đẹp ạ?
@Gemma: mẹ Bơ Sữa thật thà như đếm (mười câu chỉ nói dối có 1 câu thôi) mà cô ấy còn chẳng tin thì tin ai được nữa :)).
Mẹ Gemma còn thật thà hơn cơ! Mười câu thì chỉ nói dối có nửa câu thôi :D Vì hồi xưa ba mình hay bảo, mấy đứa răng hô thường hay thật thà, mà mình thì... răng hô một cây! :blusshing::nailbitting: Cho nên không tin mẹ Gemma thì thiệt thòi đấy :D Cùng là Ngọc với nhau mà không tin được thì tin ai bây giờ :rolling eyes::hypnotized:

hóng ảnh quá

ÔI bộ ảnh đẹp đẽ kỉ niệm đầy tháng các cháu đang bị anh dao găm ôm hàng! hóng quá! Nhân tiện đây, hôm nay, ngày 2 -5, 1 tháng ra đời của các cháu, cậu Bum đã bị thiến làm công công!

Sheryl

Active Member
Đầy tháng các cháu, cậu Bum bị thiến làm công công. Vậy là tàn một đời trai. Mang tiếng là mèo anh lông ngắn thuần chủng mà chưa để được gì cho xã hội đã phải theo bước đàn anh.

Tối nay lúc Bum tỉnh rồi nhưng chưa dậy được có tè ra sàn, làm ướt mất một phần hông. Con trai đi lại bị xiêu vẹo, chắc vì mất đi một vài thứ khiến người nhẹ bẫng, khổ thân con. Thôi, làm công công cho sướng con ạ, như chị Mỡ với anh Gấu ấy, giờ sống đời vô lo vô nghĩ sung sướng biết bao nhiêu.

Hôm nay nhà có chụp ít ảnh kỉ niệm đầy tháng các cháu, nhân tiện giới thiệu tên các cháu luôn cho cả nhà biết :).

Đần đẹp trai

Công chúa nghịch ngợm nhất nhà.

Còi ham ti sữa, mỗi lần mẹ Sheryl cho bú bình là chụt chụt mạnh thôi rồi...

Siêu nhân Popeye khảnh ăn, hồi trước Popeye to nhất nhà mà giờ bị công chúa vượt rồi. Cố lên con yêu.

xúc động quá các cục cưng! hồi mới đẻ còn chả nhìn ra mặt thằng nào như nào, mắt nhắm tịt, thế mà bây giờ đã thé này rồi, nhanh thế hả giời

Sheryl

Active Member
Có mẹ Shimmy đần nên mới không phân biệt được thôi. Tại mẹ shimmy mà chả biết ai là anh ai là em :((.

Bum khỏe rồi. Tỉnh táo đi lại lăng xăng rồi. Lũ trẻ ngoan lắm. Yêu lắm :x. Chỉ có mẹ Ly không ngoan thôi :(.

Gemma

Active Member
Công chúa nghịch ngợm nhất nhà.

Công chúa ngoan, công chúa xinh, hay ăn chóng lớn, xinh đẹp để còn về nhà mẹ Gemma nhớ! :D:love struck:

Chúc mừng các bé nhà mẹ Sheryl đầy tháng nhé! Nếu như ở gần thì mẹ Gemma đã có quà mừng. Bộ ảnh của phó dòm đẹp quá cơ! :-bd

cun0206

Member
Nhìn mấy thằng 34 này như siêu nhận Saiyan trọng truyện 7 viên ngọc rồng ấy. Đứa nào cũng tóc dựng ngược hết cả lên. mấy đứa giống nhau thế này có bao giờ mẹ Sheryl nhầm được không nhỉ. Ở nhà cũng có 3 con mày xám mà khó phân biệt quá

Sheryl

Active Member
Sáng nay lũ nhỏ ăn bữa dặm đầu tiên trong đời. Thằng Còi vẫn háu ăn và đú nhất nhà, cháu đã ngay lập tức chạy ra rửa mặt trong đĩa bột =)). Đần thì thò chân vào đĩa rồi giơ lên gãi tai, sáng nay mẹ Sheryl có một trận cười vỡ bụng :D.

Nhìn mấy thằng 34 này như siêu nhận Saiyan trọng truyện 7 viên ngọc rồng ấy. Đứa nào cũng tóc dựng ngược hết cả lên. mấy đứa giống nhau thế này có bao giờ mẹ Sheryl nhầm được không nhỉ. Ở nhà cũng có 3 con mày xám mà khó phân biệt quá
Không nhầm được em ạ :D. Dù giống thế nào cũng phải có vài điểm khác nhau :">.