• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký Hunter xinh zai

truongson1188

Phó ban chủ nhiệm offline Hà Nội
Hunter nhà mình là bé trai, mình đón bé về hôm 21-02-2011
Sau đây là vài hình ảnh cu cậu 1 ngày sau khi về nhà mới

Cu cậu bùn và nằm im 1 chỗ vì lạ nhà mà đợt đó cũng đang lạnh nữa.

truongson1188

Hai ngày sau khi về nhà mới, cu cậu bị đi ngoài, mệt mỏi và ko chịu ăn j cả. Mình lo wa, đưa bé đi khám thì bs nói bé bị virus pavo, fai tiêm kháng sinh va thuốc bổ mất hai hôm. Trộm vía, được cái cu cậu sức đề kháng tốt nên đã qua khỏi. Đầu tháng 3 mình đã cho cu cậu tẩy giun và đi tiêm phòng.
Đây là 1 vài hình ảnh của cu cậu hôm mùng 8 tháng 3, ngày của chị em phụ nữ nhưng vì cu cậu còn nhỏ quá, chưa có bạn gái nên đành ở nhà chơi với cậu chủ vậy, hjc hjc

Thời điểm này cu cậu ăn khỏe lắm, nhưng tai thì vẫn chưa dựng, mà mình cũng hok dám cho cu cậu ăn nhìu, vì sợ bé bị đi ngoài thì khổ thân bé lắm.

truongson1188

Hôm nay là Hunter tròn 2 tháng tuổi, trộm vía được cái cu cậu nhanh nhẹn, khỏe mạnh, tinh nghịch, ăn rất shock, 4,5 giờ sáng đói là kêu ầm lên đòi ăn rùi, mình lại fai mò dậy cho bé ăn thì mới ngủ yên được.
Dưới đây là vài hình bé tròn 2 tháng tuổi

truongson1188

Mấy hôm nay ngoài Hà Nội mưa lạnh quá, mình phải cho bé ăn nhiều hơn ngày thường 1 chút, cho bé có thêm chất và năng lượng chống rét. Câc bạn ở ngoài Bắc nhớ giữ ấm cho các bé nhé, trời lạnh là các bé hay đi ngoài lắm, chú ý chế độ ăn, đừng cho ăn j linh tinh nhé. Uppppppppppppp cho các bé khỏe nào, :D làm hơi cho đỡ lạnh lun :D :D

truongson1188

Hôm nay là tròn 1 tháng mình đón bé về.
Hôm qua mình cho bé đi thẩm mỹ viện do mình làm nhân viên thẩm mỹ.
Mình phải cắt ngắn lông mi đi cho bé, ko dài quá nó toàn dính vào mắt bé làm bé là con trai mà lúc nào cũng mắt ướt lệ nhòa như tiểu thư vậy.
Hôm nay thì nhìn ngon zai và manly hơn rùi, hjc hjc.

Blackbear

Member
Bé này cùng đàn với Sukem nhà mình. Trộm vía từ hôm về tới giờ bé nhà mình không bị làm sao mặc dù chưa tiêm và tẩy giun. Bé lớn nhanh như thổi, bây giờ đã nặng 1,5 kg rồi. Hình ảnh sẽ cập nhật sau. Hình cũ đây này:

truongson1188

Bé này cùng đàn với Sukem nhà mình. Trộm vía từ hôm về tới giờ bé nhà mình không bị làm sao mặc dù chưa tiêm và tẩy giun. Bé lớn nhanh như thổi, bây giờ đã nặng 1,5 kg rồi. Hình ảnh sẽ cập nhật sau. Hình cũ đây này:

Bé nhà bạn là zai hay gái vậy, bé nhà mình bị 1 trận đó là mình sợ quá, may mà bé qua được vì mọi người nói bị pavo hay carre là dễ die lắm, trộm vía được cái cu cậu nhà mình sức đề kháng cũng tốt, hjc. Lúc nào rảnh bạn up pảnh bé Sukem nhà bạn nhé. Mà bạn cho bé ăn nhiều hay sao mà bé lớn nhanh vậy, bé nhà mình từ sau đợt bị ốm mình ko dám cho ăn nhiều, và cũng chỉ cho ăn hạt thôi để tránh cho bé bị đi ngoài.

Blackbear

Member
Bé nhà mình là gái. Mình thường nuôi chó từ bé tí (dưới 2 tháng) nên cũng có ít kinh nghiệm. Lúc chó nhỏ dưới 2 tháng mình toàn cho ăn cháo nấu với thịt nạc xay, ngày 3 bữa. Trên 2 tháng bắt đầu cho ăn cơm với thịt nạc xay. Ăn uống như thế đảm bảo chó con không bao giờ bị đi ngoài được, dù có cho ăn nhiều đi nữa. Bé nhà mình cũng thích ăn hạt, nhưng mình không cho ăn vì thức ăn tươi bao giờ cũng tốt hơn đồ khô ăn sẵn. Hơn nữa cho nó ăn hạt lúc đi vệ sinh hôi lắm.

truongson1188

Bé nhà mình là gái. Mình thường nuôi chó từ bé tí (dưới 2 tháng) nên cũng có ít kinh nghiệm. Lúc chó nhỏ dưới 2 tháng mình toàn cho ăn cháo nấu với thịt nạc xay, ngày 3 bữa. Trên 2 tháng bắt đầu cho ăn cơm với thịt nạc xay. Ăn uống như thế đảm bảo chó con không bao giờ bị đi ngoài được, dù có cho ăn nhiều đi nữa. Bé nhà mình cũng thích ăn hạt, nhưng mình không cho ăn vì thức ăn tươi bao giờ cũng tốt hơn đồ khô ăn sẵn. Hơn nữa cho nó ăn hạt lúc đi vệ sinh hôi lắm.
À mà bé nhà bạn có dựng tai ko, bé nhà mình dựng hết cả 2 tai rùi, còn bé lớn là anh cả ở nhà a Mind cũng ko dựng tai. Mình cũng muốn nấu cháo thịt cho bé ăn nhưng vì bận mà lại có 1 bé, nấu nhiều thì ăn ko hết lại đổ đi mà nấu ít thì khó nấu quá. Đúng là ăn hạt đi vs hôi thật, mỗi lần mình dọn thấy hôi quá trời luôn.

Blackbear

Member
Bạn có thể nấu 1 nồi cháo vừa rồi cho vào tủ lạnh. Lúc nào cho ăn thì múc ra 1 hộp nhựa nhỏ, quay lò vi sóng --> đợi một lúc cho nguội bớt rồi cho ăn. Như thế tiện lắm. Mình thường nấu 1 nồi đủ cho ăn 2-3 ngày, ko mất thời gian lắm đâu.

Nhưng bây giờ thì bé nhà bạn ăn cơm được rồi, ăn cháo ko đủ no đâu.

Cho ăn cơm cũng làm tương tự thế. Nấu sẵn cho bé 1 một nồi thức ăn: như cổ gà băm nhỏ, phổi lợn, gan lợn v.v... để tủ lạnh. Đến bữa trộn thức ăn với cơm rồi quay vi sóng, xong thì cho nó ăn.

truongson1188

Ok, cảm ơn bạn nhìu nha. Mà bé nhà bạn đã dựng tai chưa, bé nhà mình dựng hết cả 2 tai rùi. Nhưng chẳng thấy sủa j cả, trêu nó tức thì nó chỉ ghừ ghừ mà nghe giọng cứ ồm ồm như đang vỡ giọng vậy.

Blackbear

Member
Bé nhà mình tai vẫn chưa dựng, nhưng nó mới biết sủa. Nó sủa nghe buồn cười lắm, kêu gào gào chứ không phải là gâu gâu

hanhjimj

các bác ơi 4 e hỏi tý.các bé có phải giống Border collie k ah?
e chưa có cún.mún có 1e mà khó wa'.vì k có địa chỉ nào tin cậy cả.
bác nào có địa chỉ tin cậy chỉ jum` e vs.e ở bên Long Biên ah.
có giống Chihuahua or Nhật too đc ah.e thjk cún lông xù nhứt.hihi
thaks các bác ah!

qty_lady

Member
Hôm nay là Hunter tròn 2 tháng tuổi, trộm vía được cái cu cậu nhanh nhẹn, khỏe mạnh, tinh nghịch, ăn rất shock, 4,5 giờ sáng đói là kêu ầm lên đòi ăn rùi, mình lại fai mò dậy cho bé ăn thì mới ngủ yên được.
Dưới đây là vài hình bé tròn 2 tháng tuổi

cho em hỏi đây là giống chó gì vậy? cân nặng tối đa là bao nhiêu? . thân

truongson1188

các bác ơi 4 e hỏi tý.các bé có phải giống Border collie k ah?
e chưa có cún.mún có 1e mà khó wa'.vì k có địa chỉ nào tin cậy cả.
bác nào có địa chỉ tin cậy chỉ jum` e vs.e ở bên Long Biên ah.
có giống Chihuahua or Nhật too đc ah.e thjk cún lông xù nhứt.hihi
thaks các bác ah!
Ok, để a hỏi rùi nhắn cho ha, cứ yên tâm ha

qty_lady

Member
Đây là bắc king lai e à, cân nặng tối đa là khoảng 3kg, bé fox sóc nhà e xinh wa, hjc
bac kinh lai sao tai dung duoc vay anh? lan dau tien em thay do. hi, cam on anh, be POM nha em dang thay long nen nhin hoi xau, em sap bat them 2 be nua mau vang lua day :)

qty_lady

Member
bac kinh lai sao tai dung duoc vay anh? lan dau tien em thay do. hi, cam on anh, be POM nha em dang thay long nen nhin hoi xau, em sap bat them 2 be nua mau vang lua day :)
sorry mod khong co vietkey, edit lai khong duoc, co gi chinh sua dum em nhe

truongson1188

Thế mới độc chứ, hjc hjc. A cũng thích fox sóc lắm nhưng lại chỉ nuôi được màu trắng, mà thấy giang hồ đồn thổi là fox sóc màu trắng toàn nhập từ Trung Quốc về thôi nên chẳng dám mua về nuôi, hu hu. Chúc mừng e sắp có thêm bé mới nha.

lamtung1312

Ôi mấy em này xinh quá !
Các bác cho em hỏi mua các e này ở chỗ nào tin tưởng được ạ (em ở hà nội nha).
E cũng đang máu rước một em về nhà nuôi lắm.Thanks các bác