• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký Chihuahua nhà Hùng_Phong_BT.

Hung_Phong_BT

Chuyên gia nhân giống Chi Hua Hua
lên cho chihuahua............................chuẩn đẹp

<:p<:p<:p Rất cám ơn anh Thành............:x

<:p<:p<:p Xin gửi tiếp vài hình ảnh Chihuahua giống của Trại nè :x:x
Đây là BEN vs PR của anh Quậy. thanks.

và Fox vs Sumo của anh Chiến Q8. thanks.

Cuối cùng là Andy vs Lisa Cái giống của Trại thuộc loại siêu đẻ, đã có thai.

Còn tiếp..................!

Hung_Phong_BT

Chihuahua đẻ tự nhiên thành công............

<:p<:p<:p Tiếp thêm 1 con tự vượt cạn thành công, vì có 1thai bị chết trong bụng nhưng không phát hiện sớm, gây ảnh hưởng đến sức khoẻ cả Mẹ lẫn con nên đã sinh non 3 ngày.....mình lu bu công việc đã chủ quan quá......kết quả còn lại duy nhất 1 nàng.....:(:)(:)((
Lúc mới sinh ra và Dụng cụ trợ giúp.

Sau 3 ngày săn sóc đặc biệt nay bé đã phát triển tốt rồi.....:-*:-*

Còn tiếp..............!

Hung_Phong_BT

Chihuahua mới sinh của trại...............!

<:p<:p<:p Xin ra mắt ACE cùng các bạn gần xa hình ảnh Chihuahua mới đẻ của Trại.
Đây là Xike cân nặng 1kg3 con gái của sứt môi và là cháu nội của Sun cha, kết hợp với chú BEN. Do quá ốm yếu, chủ cũ sợ không chăm được nên đã giao lại cho Trại sau khi phối được 2 tuần.

Kết quả đã sinh được 4 con gồm 3 cái 1 đực, nhưng vì quá nhiều con, lại sinh sớm vài ngày trông các bé rất yếu Mẹ thì không có sữa........khổ thân :((

Còn tiếp mình sẽ cập nhật thường xuyên......rất cám ơn ACE đã ghé thăm......Thân chào.

Hung_Phong_BT

Chihuahua tự vượt cạn thành công............!

<:p<:p<:p Tiếp tục có 1 bé Siu Siu đã vượt cạn thành công, tự phối tự đẻ.
Lúc đang mang thai.

và lúc đang tự đẻ không cần mổ đẻ luôn.

Kết quả 4 em, bị ngộp 1 em còn lại 3 em....có 1 chú đen thui độc luôn.

Rất cám ơn ACE cùng các bạn đã quan tâm và ghé thăm......Thân chào.

Hung_Phong_BT

Chihuahua đẻ tự nhiên thành công............!

<:p<:p<:p Tiếp thêm 1 bầy mới nữa nè........mỗi ngày 1 niềm vui.
Đây là Tí Ti kết hợp với Andy.

Kết quả.

Đang hoàn thành nhiệm vụ.

Cuối cùng Tí Ti đã vượt cạn thành công....sinh được 4 em màu trắng tinh rất tuyệt.

Rất cám ơn ACE cùng các bạn đã quan tâm theo dõi.......Thân chào.

Hung_Phong_BT

Chihuahua con & con giống của trại Hùng Phong BT.

<:p<:p<:p Tiếp thêm là LiSa kết hợp với Andy.

Kết quả có thai và đã sinh được 1 nàng công chúa Sumo.....nái luôn.

Còn tiếp..............!

Hung_Phong_BT

Chihuahua con của trại Hùng Phong BT.

<:p<:p<:p Xin gửi vài tấm hình Chihuahua con cao cấp của trại Hùng Phong Bình Tây.
Hôm nay đã có vài bé mới vừa mở mắt rồi.

1 con cái Sumo của Lisa và 3 con của Siu Siu Trắng.

Còn đây là 4 con của Tí Ti vs Andy....bầy này tuyệt vời nhất.

Cuối cùng là hình chụp tập thể.

Rất cám ơn ACE cùng các bạn gần xa đã quan tâm và ủng hộ Trại.......Thân chào.

Tomy-SP

Member
Chúc mừng ông chủ. Thích ghê có một đám cún con lóc chóc xinh xắn. :x:x:x
Các Mommy toàn tự sanh giỏi thiệt.
=D>=D>=D>

Hung_Phong_BT

Chihuahua con của trại Hùng Phong BT.

<:p<:p<:p Tiếp theo hình các bé Chihuahua cao cấp của trại đang tắm nắng.
Đây là bầy con của Tí Ti vs Andy....là cháu ngoại của SUN cha.

Các bé tắm nắng xong vào ngủ và bú say mê luôn nè.

:x Còn tiếp theo bầy sau vì mỗi ngày đều phải tắm nắng cho các bé.
Rất cám ơn ACE cùng các bạn đã quan tâm và theo dõi......Thân chào.

Hiếu Nadal

Chào anh Hùng Phong. Nhìn đàn chó sinh sản của anh đẹp quá và quan trọng là chihuahua tự đẻ được như vậy là rất hiếm. Nhà em cũng có một em gái heo nái sinh được 2 bé gái rồi nhưng không đẻ thường được, phải mổ. Anh cho em hỏi chó mẹ nếu đẻ mổ thì đẻ được mấy lứa ạ? Và mỗi lứa cách nhau bao lâu? Cám ơn anh nhiều. :))

Hung_Phong_BT

Chia sẻ.

Chào anh Hùng Phong. Nhìn đàn chó sinh sản của anh đẹp quá và quan trọng là chihuahua tự đẻ được như vậy là rất hiếm. Nhà em cũng có một em gái heo nái sinh được 2 bé gái rồi nhưng không đẻ thường được, phải mổ. Anh cho em hỏi chó mẹ nếu đẻ mổ thì đẻ được mấy lứa ạ? Và mỗi lứa cách nhau bao lâu? Cám ơn anh nhiều. :))
:x:x:x Chào em.
Thông thường thì dòng Chihuahua này tất cả đều cho đẻ mổ, vì chỉ có người nuôi chuyên nghiệp và có kinh nghiệm trợ giúp nó thì mới dám cho đẻ tự nhiên, nhưng cũng có nhiều trường hợp không cần sự trợ giúp của mình mà nó vẫn hoàn thành tốt. nếu muốn cho tự đẻ sau đây những yếu tố và đặc điểm, có khả năng tự đẻ của chúng.
Trước tiên phải chọn con cái có sức khoẻ thật tốt từ khi mới sinh ra chăm dưỡng cho đến trưởng thành.
thứ 2.phải chọn đúng con cái giống có nguồn gien chuẩn, sanh đẻ tốt và đẻ nhiều.
thứ 3. phải chọn dáng con cái, bộ khung xương tay chân, đầu, cổ, và đuôi đạt chuẩn.
Nếu con cái nào có được những đặc điểm này thì sẽ có khả năng tự đẻ tốt, đủ sữa đủ sức khoẻ và chăm con rất tốt.
Còn vấn đề giá trị là tuỳ vào vẻ đẹp dáng vóc dòng gien của mỗi con. ưu điểm càng nhiều thì giá trị càng cao.
Về thời gian nếu em nuôi chơi hay nuôi kinh doanh thì mỗi năm đều có thể cho đẻ 1-2 lần dù là mổ đẻ hay tự đẻ, phụ thuộc vào trong quá trình chăm con và sức khoẻ của chó mẹ, nếu 1 lứa hơi nhiều con và thời gian chăm dài thì lứa sau nên bỏ qua, để cho mẹ nghỉ dưỡng có đủ sức khoẻ tốt cho lứa sau. trung bình thì mỗi con đẻ khoảng 7-10 lứa, còn phụ thuộc vào chế độ dinh dưỡng.
ACE có thể nhìn thấy được ở đây là trại nhân giống ( nhà sản xuất ) chuyên cung cấp con giống, cho nên mình đã chọn giữ những con để làm giống thì phải chọn nguồn gien rất cẩn thận và kỉ lưỡng, khác với nhiều nơi mua bán nguồn gien không rõ ràng, những con cái giống của trại nhà mình rất ít khi đẻ 1-2 con, thường thì 3 đến 5-6 con mỗi lứa và mình đã post hình mỗi bầy mới đẻ cho ACE theo dõi xem và để học hỏi thêm kiến thức chăm nuôi giống Chihuahua này cũng rất dễ dàng. Đây là những gì mình biết và học hỏi được sau nhiều năm chăm nuôi chúng nó để chia sẻ cùng với ACE đam mê dòng Chihuahua này, nếu có gì sai sót xin ACE bỏ qua, có thể khi trực tiếp, thật tế sẽ hiểu nhiều hơn và mình vẫn còn đang cần học hỏi ở các bậc thầy và Anh Chị nhiều hơn. học nữa và học mãi. chúc ACE luôn sức khoẻ & chăm sóc tốt cho các bé. Thân.

Như Tí Tí đẻ con cực chuẩn và nhiều có nguồn gien 5 đời mình biết được.

Điển hình 1 số Cái giống của trại như : dòng gien DREAM sói bà ngoại của Hà Mã đẻ 5-6con, Hà Mã đẻ 7con, Spacy nhỏ tuổi hơn Hà Mã vai vế lại lớn hơn cũng đẻ 6con, con Thỏ và LuLu con của Spacy cũng đẻ 6con, 2 chị em Mina đen kem và cái vàng đẻ tổng cộng 10con và 6con cái của chúng nó bán cho khách cũng đẻ 4-5con mỗi lứa, tất cả là do nguồn gien của chúng nó để lại cả.
Đây là anh chia sẻ thêm cho em hiểu rõ hơn, em hãy tham khảo và nghiên cứu từ từ xem nhé.hihihi