• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký cún con

Bạn có thích loài chó Samoyed không?

• Total voters
    10
Cún càng lớn càng iu, bây giờ thấy bố đội mũ bh vào là chạy ngay ra cửa ngồi chờ đuôi ngoáy tít, biết được đi chơi đấy mà

Sao bố lâu thế nhỉ

Bố ơi, đi chơi thôi, cún "máu" lắm rồi

Mỗi một lần được thấy bé nào hạnh phúc như thế này thì lòng mình lại tràn ngập niềm vui.Đã 2 năm rồi chắc bé đã lớn không lắm.(Đọc tiếp sẽ biết)

càng lớn nhình càng dễ thương,sướng quá,chẳng bù tên lucky nhà mình,mới có hai tháng tuổi mà quậy như phim luôn

yeucuncon

Member
Cún được 2,5 tuổi rồi, vẫn nghịch phá khi không được đưa đi chơi và nhõng nhẽo làm trò mỗi khi bị trách mắng

đọc xong nhật kí của kún và gia đình tôi thấy cún thật sung sướng lắm. có 1 gia đình luôn chăm lo cho cún.
chúc cún và gia đình cún luôn mạnh khỏe và bé cún hay ăn chóng nhớn... ^^

LyK16

Member
nhà bạn nì iu chó dễ sợ, i như nhà mình í , trc em trai mình toàn rình mẹ để đem cún vào phòng nó , cho lên giường ngủ chung. mình thi ngủ với mẹ nên hem đem lên đc =.=

yeucuncon

Member
tình hình là rất tình hình... Cún sắp làm mẹ rồi
mặc dù để ý rất kỹ nhưng không hiểu Cún có bầu từ lúc nào, mình đoán là lúc Cún mất tích nửa tiếng làm cả nhà tìm loạn mấy khu phố
Bạn nào yêu thương vật nuôi, muốn nhận nuôi chó con có thể đăng ký với mình từ bây giờ, mong tìm được những người chủ tốt cho các bé

yeucuncon

Member
Sáng nay 12/01/2011 cún đã sinh baby, nửa tiếng qua rồi vẫn mới chỉ có 1 bé chào đời
đang tiếp tục theo dõi...........

yeucuncon

Member
Cún sinh được 2 baby, giống hệt mẹ hồi bé. Cả nhà rộn ràng lên, bà nội đỡ đẻ cho Cún, pha sữa cho Cún. Bố mẹ đi mua ngay cho cún tấm thảm lót thật êm, chuẩn bị 1 cái chuồng to để 3 mẹ con nằm thoải mài và tránh gió. Lần đầu làm mẹ, Cún đoảng lắm, mấy lần đè bẹp cả lên con làm cả nhà la oai oái, thỉnh thoảng lại phải ngó vào xem và chỉnh lại chăn đệm cho Cún không bị lạnh. Nhìn Cún cuộn tròn con trong lòng, giương đôi mắt trong veo nhìn mình, một hạnh phúc kỳ diệu len lỏi

nhà bạn hình như gần khu nhà mình. Cún nhà bạn làm mẹ rồi à. cái tội vụng trộm đây mà hiiiiii

yeucuncon

Member
Chả biết nàng vụng trộm từ lúc nào, cả nhà còn đang bán tín bán nghi vì nó háu ăn bất thường thì nhoằng cái đã đẻ rồi. Cún chửa bé, ra có 2 nhóc (lạy giời có 2 nhóc thôi ko thì mệt lắm). Bé Mập ra trước, bé Kòi ra sau, bé Mập to hơn hẳn bé Kòi. Bố Cún mấy hôm nay 1 đêm dậy cả chục lần vì cứ nghe chó con la oai oái là lại sợ mẹ nó đè lên con. Con mập giống hệt mẹ nó hồi bé, cũng béo như thế và lắm mồm như thế.
Vài hình ảnh đầu tiên của mẹ con nhà Cún

yeucuncon

Member
Thế là các bé ra đi hết rồi, nhanh quá, mới chỉ hơn 1 tháng.
Bé Kòi đi trước, về nhà 1 người bạn nên cũng yên tâm, hôm bé đi vội quá, chẳng kịp có kỷ niệm gì với bé.
Bé Mập hôm nay vừa đi, định giữ bé lại cho cứng cáp hơn nhưng sợ bé bị cho về quê phải chịu khổ nên vội vàng tìm cho bé 1 người chủ tốt, hy vọng bé sẽ hạnh phúc.
Hôm nay bé về với chủ mới rồi, trước khi đi mình mặc cho bé chiếc áo của Cún mẹ mà mình vẫn cất làm kỷ niệm, hy vọng nó sẽ mang lại may mắn cho bé như Cún mẹ.
Trưa nay trao bé cho chủ mới xong cứ bần thần cả người, xong bà lại gọi điện bảo Cún mẹ buồn lắm, cứ chạy lên chạy xuống tìm con ngẩn ngơ, mình thương quá.

Vẫn biết chó con xa mẹ về nhà chủ mới là chuyện bình thường mà sao buồn quá.

Hôm nay chụp lại được ảnh Mập trước khi đi

Mặc cho Mập áo hồi nhỏ của Cún mẹ, vừa in, mình như bản sao của mẹ nó lúc be

Ảnh kỷ niệm, phút giây đùa nghịch của 2 mẹ con nhà Cún

ayo

Cún mẹ và 2 cún con đẹp thật chúc bạn và gia đình luôn vui khỏe!:)