• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký Bông Cổ loe của e ( Update trực tiếp Bông vỡ* chum )

Tha Thứ

Member
Hn rảnh rỗi sinh nông nổi, e viết topic kể cho cả nhà mình làm quen vs Bông ghẻ nhà e. mấy hum rùi e chả đi đâu đc , fai ngồi 1 xó canh chừng Bông vì Bông sắp vỡ chum...Bông tính đến thời điểm bi h là 10 tháng rưỡi ạ.

Nhớ ngày nào khi đọc đc trên mạng có người rao bán 1 bé Alas cái 5 tháng tuổi giá 6tr 0 có ảnh và thông tin j thêm. Giữa trưa nắng hè tháng 6 e đi 30 cây số lòng vòng cả buổi trưa mới tìm đến đc nhà người bán ở trong làng Cổ Loa. Đến thì anh chủ thả bông ra cho em coi, but ngoài sức tưởng tượng của e... Bông gầy, bé tí ti, bị ghẻ, 0 lông, thực ra là toàn bộ lông đã bị vón cục rùi, chân hạ bàn do bị nhốt chuồng, nhưng bé rất hiếu động và nghịch ngợm thế là e qdinh mua Bông vs ý muốn sẽ chăm sóc bé tốt hơn và ng chủ cũng đồng ý bán Bông cho e vs giá là 4tr8...

Đây là Bông lúc 2 tháng tuổi, dễ thương ko cả nhà:

Bông ngày đầu về nhà e, nhìn như cún nhà cạnh bãi rác :-ss

Dù đau lòng e vẫn phải tông đơ hết lông Bông đi :(

Cả nhà để ý cái đuôi ạ :(

Những ngày bị ốm phải truyền nc truyền đạm, người cứ dãi ngoẵng ra xấu tệ !

Con gái Bông bị con trai e Gấu béo " xơi " ngày 9/11/2012

lông Bông đã mọc lên chút xíu nhìn đỡ xấu gái rùi cả nhà nhỉ ^^

Chờ đẻ ....

Đây là e chụp tối ngày thứ 61, có vẻ mệt mỏi lém rùi :-ss

Tối ngày 62:

Hum nay đã là ngày chửa thứ 62 mà Bông vẫn chưa đẻ, tình hình như nào e sẽ up típ ạ. Mong cả nhà chúc cho Bông nhà e vượt cạn thành công, mẹ khỏe con ngoan. ^^.

Bụng Bông rất to và cứng, cả nhà thử đoán xem đc bao nhiu bé con. Bác nào đoán trúng phóc nhà e sẽ có thưởng đấy . 5 kg cổ gà, gan phổi tươi nhà e xuống tận lò mổ lấy, A 3 các kiểu tùy chọn ạ ^^

UPDATE:

Đến thời điểm này Bông ghẻ của e đã hạ sinh cho e đc 7 nhóc xinh xaen 4 cái 3 zai, 2 nhóc màu nâu đỏ còn lại màu xám hết ( Bố Gấu chồng Bông là màu xám ạ ). Chi tiết sinh nở và clip e up ở trang 3 cả nhà vào thăm nhé ^^

Clip đẻ nhóc thứ 3 ạ

http://www.youtube.com/watch?v=o0dX5UcJowo&feature=youtu.be

dinhtrung81

Member
chắc e bông nhà bạn sinh được 6 nhóc..nhóc nào cũng khỏe mạnh đáng yêu.chúc bông ;)mẹ tròn con vuông..

Tha Thứ

Member
chắc e bông nhà bạn sinh được 6 nhóc..nhóc nào cũng khỏe mạnh đáng yêu.chúc bông ;)mẹ tròn con vuông..
Cam ơn nhà bác này, e cũng mong là thế, các con khác ở nhà e chẳng lo nhiều như con này, nó vụng lắm, chắc tại còn non:-ss

suzuki3233

Member
mới có 10 tháng rưỡi mà bác cho lấy giống đẻ sớm vậy, chó còn non lại lứa đầu chắc được 5 pé ^ ^

bo0mpro0

em đoán 7..Vì alas hay thế lắm..Vãi nhìn ảnh lúc gầy đét..mà bh bác chăm nhìn ngon thế...dạy em đi..

Keoxe

Vietpet sponsor
Tớ đoán 11 :))
Con lợn 63 ngày, mệt mỏi lắm òi. Đang ngồi thè lè ra có khi đêm nay vỡ chum.

Tha Thứ

Member
mới có 10 tháng rưỡi mà bác cho lấy giống đẻ sớm vậy, chó còn non lại lứa đầu chắc được 5 pé ^ ^
vâng 8 tháng là e cho vào đời rùi ;)) e cứ cho phối bthg vì chó đực cũng của nhà e luôn, ko mất công đi xin giống lại để cho con zai e giải tỏa luôn hehe :D

Tha Thứ

Member
ngày nào trông còn như husky giờ thì sắp đẻ rồi :)). Hóng quá
Mới Ngày nào còn nô như quỷ vs Đô, hứa hẹn làm vợ Đô, thế mà bi h Đô vẫn bé ti ti mà Bông đã sắp làm mẹ r còn đâu, xin lỗi Bông ko đợi Đô đc rùi hihi :-h

chilli

Member
thường chó chửa lâu đẻ ít bạn ah, mình đoán đc nhg k nói vì ko hay
6 con trong ảnh là của bạn hết ah. lắm thế

skylove

Member
Em không có í rỳ đâu nhưng em thấy cún đẻ chậm thế này thì có lẽ giống cún nhà ông anh em . Em dự đoán 3 cún :D ........ nhưng dù sao em cũng mong mẹ chòn con vuông đàn cún khoẻ mạnh nhé . :-*:-*:-*

Tha Thứ

Member
thường chó chửa lâu đẻ ít bạn ah, mình đoán đc nhg k nói vì ko hay
6 con trong ảnh là của bạn hết ah. lắm thế
Uhm, của mình. 62 ngày cũng chưa tính là đẻ muộn đc vì thời gian chửa của chó tính từ 57 đến 63 ngày sau 63 ngày ko thấy hiện tượng chó mẹ sắp đẻ thì mới tính đẻ muộn mà vs lại mình tính từ ngày Bông nhảy lần đầu tiên, nếu tính ngày nhảy cuối thì mới 60 ngày thui

Tha Thứ

Member
Em không có í rỳ đâu nhưng em thấy cún đẻ chậm thế này thì có lẽ giống cún nhà ông anh em . Em dự đoán 3 cún :D ........ nhưng dù sao em cũng mong mẹ chòn con vuông đàn cún khoẻ mạnh nhé . :-*:-*:-*
Cám ơn bác e mún có chó con lắm rùi nên bao nhiu ko qtrong vi đây là lần chửa đầu nên e chỉ cần chó mẹ khỏe, đẻ tự nhiên là e mừng lam r. Vs lại cũng tùy từng con thôi bác ạ. Theo kinh nghiệm nuôi chó đẻ và thăm chó đẻ của e thì e tự dự đoán là không dưới 4 nhóc hihi ^^

Tha Thứ

Member
Clip ạ
http://www.youtube.com/watch?v=o0dX5UcJowo&feature=youtu.be

Tính đến thời điểm 10h sáng 12/1 , quân số là 7 nhóc, 3 đực cám trắng trong đó 1 bé trái tim, 4 cái trong đó 2 xám trắng và 2 nâu đỏ ^^

2 bé nâu đỏ chào đời trong sự ngỡ ngàng của e vì mẹ Bông thì màu trắng đen rùi còn bố Gấu là màu xám trắng ạ