• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký đi du lịch cùng thú cưng

nikita24480

Member
Sau hàng tháng tham khảo ace, rồi đặt vé, đặt khách sạn. Đặc biệt là vụ khách sạn. Rõ ràng là gú gồ rằng: friendly pet hotel at AnZ rồi. Ra 1 loạt kết quả, mà gọi đến cái nào là cái đấy chối đây đẩy. Thế là nào thì lập topic khắp nơi, nào là nhờ bạn hỏi hộ. Cuối cùng cũng ra đc vài cái, dưng cơ mà lại đắt quá. Lạy trời, cuối cùng nhờ may mắn và 1 chút mánh lới. Cuối cùng tớ cũng đặt đc phòng 25$/day. 
Tip: nếu mang chó theo và muốn đặt phòng thì đừng nói chuyện với lễ tân hoặc sale staff. Hãy xin số di động của quản lý. Nói chuyện dễ hơn và đồng chí ấy cũng quyết định đc luôn. Phải chuẩn bị sẵn sàng để khi mình ở ko làm phiền tới ai. ( chó ko vệ sinh bậy, nếu có lỡ bậy thì luôn sẵn túi ni lông, giấy khô, giấy ướt để dọn dẹp hiện trường. Chó ko sủa hoặc cắn người lạ, khi ra ngoài luôn xích chó để dắt)

Ngày thứ nhất

19h tàu chạy. Mình cho bé ăn lúc 16.30. Trước khi lên taxi bé chỉ tè. Lên tàu đi đc 3 ga thì mình cho bé xuống đi vệ sinh( nhớ mang túi để dọn) đáng lẽ sau 2 ga nữa mình nên cho bé xuống thì bé sẽ ko tè ra sàn)

Tip: nếu có thể đc thì nên đi với 1 nhóm bạn để mua cả khoang. Để phòng trg hợp người ở  cùng khoang ko thích chó thì sẽ khó chịu nếu mình sơ ý mà để chó vệ sinh bậy ra sàn. Luôn sẵn sàng giấy khô, giấy ướt, túi nilon. Cứ 2 ga cho xuống 1 lần. Hạn chế cho ăn. Đặc biệt là uống)

Ngày thứ 2

Bé chắc do say tàu or ô tô nên bị nôn. Trong lúc mẹ bận check in. bé tí nữa thì gây án ra sảnh. Giờ tớ ngủ trưa 1 tẹo. Chiều buôn tiếp nhé..........