• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật kí của Sherry (hay còn gọi là Khoai Tây, con cả của mẹ Vodka)

Cricket_Kim

Member

3 tháng 2 năm 2012 (12/01/2012)​

Hôm nay con chào đời
Con chưa mở mắt
Chưa thấy gì cả
Con chỉ cảm nhận được dòng sữa ấm áp chảy trong miệng con
Con chen lần cùng những thứ khác, để mỗi lúc con đói, lại được dòng sữa đó chui vào miệng

*
**

xxx tháng 2 năm 2012 (22/01/2012)​

Wow
Hôm nay con mở mắt, và con có thể nhìn mọi thứ xung quánh... lạ lẫm lắm...
Con chẳng biết gì cả
Con chỉ thấy bên cạnh con có mẹ, có các em, và mẹ con, cùng với chị gái con
Chị ấy sinh ra một lũ nhóc
Như con lúc trước ấy

*
* *​

Con đã ở cùng mọi người rất vui vẻ, được mọi người chăm sóc đầy đủ​

*
**​

Rồi đến một hôm
Có một người lạ tới
Người ta nhìn vào bọn con với ánh mắt trìu mến, rồi thò tay xuống gần chỗ bọn con
Các em chạy ra chỗ khác
Con vẫn ngồi đấy nhìn, lúc ấy con không biết phải làm gì cả
Khi người ta gần chạm vào, con lùi ra phía sau, nhưng vẫn bị người đó bắt
Người ta ôm con vào lòng và vuốt ve
Nhưng con sợ...

Vài hôm sau, người đó lại đến thăm
Có vẻ người ta không thích con bằng đứa em màu trắng của con
Người ấy vuốt ve con
Một người mà hay cho con ăn, con gọi là ông ta ấy, đến gần, chụp ảnh con và người đó, kể về bố của con, rồi ông ta ôm người vừa vuốt ve con kia
Người ấy vẫy vùng khi ông ta nói "Ôm một tí thôi", và bắt đầu sờ soạng
Đến bây giờ con mới hiểu đó là gì
Và không ai biết một chuyện kinh hoàng đã xảy ra trừ những con mèo ở đó, bao gồm con
Người đó ngay sau khi rút được tay phải ra, liền cầm lấy con dao găm từ trong túi
Kề vào cổ ông ta
Và ông ta buông tay với vẻ sợ hãi...

*
**

02 tháng 04 năm 2012

Người đó đón con về nhà
Khi đi về nhà trên tay người đó (giờ thì con phải gọi bằng mẹ rồi)
Mẹ ôm chặt con lắm, như sợ con ngã vậy
Ông ngoại con mua cát, mua gan, mua cả cá cho con nữa
Nhà mới rất thích
Con được ăn thức ăn ngon
Tối đến ngủ ấm áp với mẹ trên giường
Mẹ và mọi người chiều chuộng con hết mực
Sáng, 5h con gọi mẹ dậy, mẹ mắng yêu với con "Bình thường là ngủ đến 6h30 đấy, tại con mà mẹ phải dậy sớm quá luôn..."
Mẹ nói sẽ mang về cho con một bạn mới về chơi, vì trông con buồn lắm
Nhưng... trong thời gian ấy con cũng cô đơn
Và có phần sợ sệt
Vì khi bạn của mẹ sang chơi, họ rỉ tai nhau rằng mẹ rất yêu mèo, nhưng đồng thời mẹ cũng là một sát thủ
Mẹ từng suýt giết nhiều người, vì họ xúc phạm TVXQ (mẹ nói với con rằng đó là động lực để sống, là hạnh phúc của mẹ)
Trước kia vì một anh mèo của mẹ đang được mẹ mang đi chơi, một con chó cắn gãy chân anh ấy
Và mẹ trong cơn tức giận đã ném gạch cho con chó ấy xỉu, và cầm hòn đá đập vào đầu nó không chút thương tình, đến khi đầu nó nát ra, máu chảy đầm đìa, và mẹ lôi xác con chó ầy từ trường học về nhà và băm xác con chó đó ra nát bét rồi chôn dưới đất làm phân bón
Họ kể vậy đấy

03/04/2012​

Mẹ nói với con hôm nay là một ngày rất buồn
Vì hôm nay là tròn 2 năm TVXQ dừng hoạt động
Mẹ khóc
Con chẳng biết làm gì hơn ngoài dụi dụi để dỗ dành mẹ
Mẹ ơi, đừng khóc nữa!

04/04/2012​

Hôm nay là kỉ niệm tròn một năm chiếc xe Teana Nissan được ở nhà mẹ
Mẹ và ông bà không ăn mừng gì cả
Chỉ là đi rửa xe
Mẹ vẫn cần mẫn xé thịt gà cho con ăn...

05/04/2012​

Hôm nay có vài người bạn của mẹ sang thăm
Con không thích họ
Họ không như mẹ, nâng niu con từng chút một
Họ thô bạo với con, con vùng vẫy để chạy ra thì họ đánh con
Không may, mẹ đã nhìn thấy
Mẹ... mẹ đã bóp cổ họ
Con nghĩ cũng gần 2 phút
Họ giãy giụa, không thở được
Nhưng vô ích
Đến khi họ yêu hẳn mẹ mới thả ra
Họ đi luôn
Không dám trở lại nữa

06/04/2012​

Mẹ sắp thi HSG Anh, mẹ bận bịu lắm
Một ngày đi học 4 ca
Vừa đi học về, mẹ không cần ăn, vẫn lo cơm sữa cho con đầy đủ
Nhưng con thừa biết
Đi học xong, mẹ chơi với con thôi
Mẹ không cần học
Bài kiểm tra của mẹ luôn cao điểm hơn những người học bồi dưỡng, dù ở nhà mẹ chỉ chơi với con, con chẳng hề thấy mẹ đụng tới sách vở, trừ khi soạn sách đến lớp
Mọi người nói mẹ con là thiên tài, trừ môn Toán!
Thật không vậy mẹ?
Con thương mẹ lắm
Ngày nào mẹ cũng dậy 5h sáng luộc gan cho con ăn, dù lịch đúng là 6h30 mẹ mới dậy
Trưa mẹ lại dành thời gian nướng hoặc rán cá, để con ăn cho đúng bữa, dù nhà xa trường, 12h mẹ mới về mà 1h mẹ lại đi học
Chiều 4h30 về, chuẩn bị tới ca 5h, mẹ vẫn pha sữa cho con uống, lấy canin cho con ăn
Tối, mẹ đâu ngại bỏ sức ra luộc gà, xé ra từng miếng nhỏ, chẳng để một miếng xương cho con phải khó khăn gặm
Gần về khuya,mẹ lại pha sữa cho con, chứ không dùng sữa sẵn, mẹ nói rằng con không nên uống sữa lạnh, sữa ấm sẽ giúp con dễ ngủ hơn
Mẹ ơi...

To be continue

Cricket_Kim

Member
truyện ngắn hả mng? nghe đoạn kề dao, bóp cổ khiếp quá đê
Mình có máu nóng đấy
Từ bé các anh chị bên cộng đồng Cass đã dạy mình cách tự vệ, thậm chí cả cách giết người nên quá nguy cấp
Thật dã man...!
Mình còn thấy sợ bản thân mình nữa mà

Cricket_Kim

Member
Giờ em nó to bằng cái gì rồi thế này >"< Bằng một em mèo ta một tuổi nhờ cái chế độ dinh dưỡng hết sức 3 chấm (mà bố mình cho là thế)

Linh_lady

Member
E ơi, cho c hỏi, e mua Sherry ở nhà ai thế? Có nic trên vp k e?
Như tiêu đề.Có thể e này đón nhà Thành carter và mấy hôm trước có người hỏi chị là con của Chivas và Kit thì tiền vía bao nhiêu thì được.Chị cũng hiều mang máng thế.:D

Linhmu_93

Active Member
Như tiêu đề.Có thể e này đón nhà Thành carter và mấy hôm trước có người hỏi chị là con của Chivas và Kit thì tiền vía bao nhiêu thì được.Chị cũng hiều mang máng thế.:D
Ồ, vậy bây giờ em mới biết 1 bé mèo Nga lai gì đó k biết ( thực sự e k biết thằng ấy là mèo gì - thấy mng bảo Amazon ) có thể bán đc 3,5 tr :D
Có khi con của con Bơ e phải bán 5 tr c ạ. 34 lai ALN mà. Cứ lấy giá bố mẹ cộng vào chia đôi :D
May mà công chúa vào được nhà tốt.... Chị xin lỗi vì làm loãng topic của em nhé! ;)
Hôm nào rảnh sang nhà chị chơi đi , cho Khoai sang. Nhà chị nhiều bạn cho Khoai chơi lắm

meomeocool

Member
Ồ, vậy bây giờ em mới biết 1 bé mèo Nga lai gì đó k biết ( thực sự e k biết thằng ấy là mèo gì - thấy mng bảo Amazon ) có thể bán đc 3,5 tr :D
Có khi con của con Bơ e phải bán 5 tr c ạ. 34 lai ALN mà. Cứ lấy giá bố mẹ cộng vào chia đôi :D
May mà công chúa vào được nhà tốt.... Chị xin lỗi vì làm loãng topic của em nhé! ;)
Hôm nào rảnh sang nhà chị chơi đi , cho Khoai sang. Nhà chị nhiều bạn cho Khoai chơi lắm
34 lai ALN bi[FONT=&quot]ết đâu ra exotic mặt tịt dúm đó cô lúc đó cô cho chị 1 đứa nhé nhà chị nhiều của nhưng ngại khoe của wá chị thì yêu mèo dã man con ngan luôn ý cô ạk[/FONT]

X

xuka3691

Guest
em gái ơi chị hỏi tí: cass có phải là tập thể fan của DBSK không? (hoạt động như hội yêu mèo của VP ý - nhưng tất nhiên quy mô hơn)

Quả thực là mình chẳng hiểu bạn này viết gì( mặc dù đã đọc đi đọc lại đến 2-3 lần:-?.). Nhiều chi tiết không ăn nhập lắm, 1 vài chi tiết khác thì nhuốm màu bạo lực và có vẻ hơi obsessed thì phải. Đọc bài của bạn mình cảm tưởng là đang "đọc" fanfic( mình chẳng đọc đâu nhưng con bạn mê DBSK suốt ngày cứ lải nhải bên tai mấy cái fanfic mà mình thấy rất chi là...) chứ chẳng phải nhật ký cho mèo nữa-_-.

ruồi bẹp

Active Member
em gái ơi chị hỏi tí: cass có phải là tập thể fan của DBSK không? (hoạt động như hội yêu mèo của VP ý - nhưng tất nhiên quy mô hơn)
đúng rồi đó em, tên đầy đủ là Cassiopeia.

Cassiopeia là một chòm sao trên trời, theo truyền thuyết Hy Lạp là tên của nữ hoàng, bà ta quá ảo tưởng mà ngạo mạn về sắc đẹp của con gái mình còn hơn cả các tiên nữ vì vậy mà thần linh nổi giận buộc chặt bà ta vào 1 cái ghế và đưa lên trời với tư thế lộn ngược như một sự trừng phạt cho những dám kẻ coi thường các vị thần.

X

xuka3691

Guest
đúng rồi đó em, tên đầy đủ là Cassiopeia.

Cassiopeia là một chòm sao trên trời, theo truyền thuyết Hy Lạp là tên của nữ hoàng, bà ta quá ảo tưởng mà ngạo mạn về sắc đẹp của con gái mình còn hơn cả các tiên nữ vì vậy mà thần linh nổi giận buộc chặt bà ta vào 1 cái ghế và đưa lên trời với tư thế lộn ngược như một sự trừng phạt cho những dám kẻ coi thường các vị thần.
thế sao lại lấy tên nhân vật ấy làm tên tổ chức, tập thể của mình nhỉ. nghe có vẻ k hay lắm

madcat

Member
May mà mình cũng được em Linhmu làm công tác tinh thần trc
nên mình cũng hơi hỉu hỉu;;)

Nghe đến đoạn bạn ấy lấy gạch đập nát đầu con chó thì nói thật là choáng....thường thì những người yêu động vật không thể có những hành động dã man như thế được...hix

Cricket_Kim

Member
Nghe đến đoạn bạn ấy lấy gạch đập nát đầu con chó thì nói thật là choáng....thường thì những người yêu động vật không thể có những hành động dã man như thế được...hix
Ước gì được như bạn nói :(
Ném đá cũng ok chứ sự thật là...
haiz...
Mình mắc bệnh không tự chủ...
Nếu không có người đi cùng can thì...
=.= Suýt bóp chết người mấy lần (không nói chơi cho oai đâu >"< Đau khổ lắm)

Cricket_Kim

Member
À... em mang mèo từ nhà anh Thanhcater về thật :D
Xin lỗi vì đã viết cái bài (đã viết xong phần sau) rất là khủng này ạ :D
Em tàn bạo quá :D
Ít ra thì nếu là người / vật thân quen thì không sao chứ lạ thì :-ss
:-ss Học sinh ngoan nhưng vì cô giáo lôi bố mẹ ra chửi mà bị kỉ luật 3 ngày vì cãi nhau với cô giáo:-ss