• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật kí Ailu Cat Coffee!

d3n00

Quán mở cũng đã đến hơn 3 tuần rồi,hôm nay huyenhuong vừa nhắn cho em là mới thêm 2 bé mèo mới,nâng tổng số hiện tại của các bé lên con số 15 tròn ạ!
thay mặt huyenhuong,em - nhân viên Ailu Cat cafe sẽ post những hình ảnh đầu tiên của các bé lên Vietpet!
em sẽ cố gắng update thường xuyên tới mọi người nhé!

Đầu tiên là Lạc Lạc

Đậu Đậu (em Lạc)

Đỗ Đỗ

Bụi Bụi

Nhọ Nhọ

Tootee

Tee(em Tootee)

Lai Lai

Còi

2 bé bị bỏ rơi được đem đến quán đây ạ,ảnh chưa chụp được nhiều nên em lấy tạm 1 cái trên dân trí

Tết (Tết ở tại quán khoảng 2 tuần,chủ của Tết mới đón tết về được 2 hôm rồi :(()

Bông(mèo của huyenhuong đem ra quán)

Cuối cùng là Nheo (mèo của em ^^,cũng định cư tại quán rồi)

horus

Con Nhọ Nhọ là giống gì vậy??? con Yuki nhà mình cũng giống y con đó :D

cun0206

Member
Nhìn mấy đứa yêu quá. Mấy lần đi qua quán định vào nhưng lại bận công việc. Lần sau nhất định phải vào để " bắt tận tay " chúng nó. Chúc cho quán có thêm nhiều thành viên nữa

ngudaymuon

Active Member
Hôm qua có dịp qua Ailu ngồi, đông vui lắm. :D Các bé lớn nhanh hơn mức mình tưởng tượng, đứa nào cũng dài ngoẵng ra rồi. Chúc cô chủ quán xinh đẹp mãi bận rộn nhé. :D Các bé đứa nào cũng xinh xắn, yêu lắm.

Quán mở cũng đã đến hơn 3 tuần rồi,hôm nay huyenhuong vừa nhắn cho em là mới thêm 2 bé mèo mới,nâng tổng số hiện tại của các bé lên con số 15 tròn ạ!
thay mặt huyenhuong,em - nhân viên Ailu Cat cafe sẽ post những hình ảnh đầu tiên của các bé lên Vietpet!
em sẽ cố gắng update thường xuyên tới mọi người nhé!
Cuối cùng là Nheo (mèo của em ^^,cũng định cư tại quán rồi)
em Nheo trông như sinh đôi với em của mình thế này nhỷ :love struck:

Em mèo nhà mình là 1 cô bé ^^! Mạn phép làm quen cho ( 2 em mèo ) có đôi có cặp!!!

nh0kkUn

Member
Oa... À, chị ơi em hỏi tý... mấy bé mèo được ở chung 1 phòng hay chia ra nhiều phòng khác nhau :-?.
Ước chi trong Nam mình có 1 tiệm cafe mèo như thế :D...

d3n00

Hôm nay tắm được cho 4 bé thôi,cho Đậu Đậu,Nhọ Nhọ,TooTee và mẹ Bông to kếch xù.
Trời nắng nóng nay sao mà Tootee cứ thè lưỡi ra thở hổn hển suốt từ sáng
Nhọ thì suốt ngày ngủ,ngủ ngặt nghẹo cả trên tay khách,nhưng lúc ăn và nghịch thì cũng gớm lắm nhé,bụng lúc nào cũng tròn xoe.
2 bé Cải và Sushi con của mẹ Chunchin mới đón về quán được 2 hôm mà xem ra tụi nó chẳng lạ nhà chút nào.2 bé vẫn quen miệng ở nhà uống sữa giỏi lắm,nhưng biết ăn thịt luộc rồi,nô ầm ầm với nhau.Sushi đanh đá còn khè cả các anh chị ở quán.Nhưng mấy đứa ở quán nó cũng đâu có vừa,sáng nào cũng vừa dọn quán vừa nhìn tụi nó nô ầm ầm quanh chân,mệt mỏi bay đi đâu hết ấy.
Lạc với Đậu,dạo này thêm cả Đỗ,cứ đến giờ mở quán tiếp khách là chui vào góc quầy bar ngủ,khách đến có tìm mỏi mắt cũng không thấy đâu,khôn thế không biết,để đỡ phải tiếp khách đấy mà.
Còn em bé bị liệt 2 chân sau đã được đưa đến quán từ trưa hôm qua,bé nhìn các anh chị nghịch chơi với nhau,thích lắm,bé cố gắng lết thân người ra đến nơi thì... ôi thôi,chúng nó đâu có ai chơi cùng mình,mà mình ra chậm chân mất rồi,không còn ai ở đấy cả.
Hôm nay mọi người đang nghiên cứu cho bé cái khung có bánh xe để có thể di chuyển dễ hơn,nhưng khi lắp thử thì bé cáu,cắn cả tay người,cắn luôn cả cái khung,làm thế nào bây giờ?
tạm viết thế đã cả nhà ạ,sẽ update tiếp..

d3n00

@animal rescue: Nheo nhà mình mắt xếch hơn với nhìn bụi đời hơn nhiều ^^ nó là con trai ,8 tháng rồi,nhưng thành công công lúc 5,5 tháng ,thiến rồi mà nó vẫn đi suốt ,giờ mới chịu ngoan đó :))ảnh cuối thì giống thật đó.Nheo là lai Nga lông xù với mèo ta.

Hiện tại thì quán cho các bé ăn hạt vào đêm và sáng,còn buổi trưa với tối thì cho ăn thịt luộc,mà toàn thịt thăn với thịt nạc vai,nạc mông thôi.Huyenhuong bảo để chúng ăn thế cho đỡ bị bệnh về đường tiêu chảy,còn lớn lên chút nữa sẽ cho ăn cơm với ruốc ,giờ tụi nó ăn cơm lem nhem ra bẩn quá các bạn ạ.Chúng nó ăn cơm rồi dây ra xung quanh,lót 1 tờ báo to bên dưới bát chỗ chúng nó ăn mà có khi vẫn bị dây ra ngoài,nên tạm thời cho ăn vậy,vừa sạch nữa.
Ailu nhận mọi sự ủng hộ của các bạn 1 cách nhiệt tình ạ!
Ban ngày thì chúng chạy chơi tự do còn ban đêm nhốt hết tật cả đàn vào chung 1 phòng trên tầng 4 ^^!

catyan

Yêu tất cả các bé, ước gì chị ở gần để đến chơi với các bé nhiều hơn, nhưng nhà xa và công việc bận rộn nên chắc chỉ đến thăm tuần 1 lần. Chị yêu mẹ Bông lắm, đảm đang, hiền lành và chịu đựng giỏi nữa. Mong là khách đến đừng trêu bắt Bông nhiều nhé :x

@animal rescue: Nheo nhà mình mắt xếch hơn với nhìn bụi đời hơn nhiều ^^ nó là con trai ,8 tháng rồi,nhưng thành công công lúc 5,5 tháng ,thiến rồi mà nó vẫn đi suốt ,giờ mới chịu ngoan đó :))ảnh cuối thì giống thật đó.Nheo là lai Nga lông xù với mèo ta.
thế là cùng máu với mèo nhà mình rồi:) khổ thân thằng bé bé thế mà bị hoạn :(

bizonzon

Active Member
Tối qua ghé quán, các em mèo cực kì dễ thương, nhưng mà bạn tớ đi cùng phàn nàn em nhân viên quá trời. Mình gửi tin nhắn cho huyenhuong nhưng chắc là bị lỗi nên không được. Có lẽ Hương nên quan tâm hơn đến tính hiếu khách của nhân viên quán. Đôi lời góp ý! Thân!

thuan81

Active Member
Nhìn các bé thích quá!chắc là phải ra Hà Nội uống cafe thôi!thích nhất bé lạc lạc,xinh quá!

bichdiep

Member
Tớ yêu em 2 anh em TooTee rồi :x Hôm nào qua đấy cưỡng hiếp các em í, hí hí
Biết bạn nói đùa nhưng nghe gai người thế, nếu bạn dùng từ khác chắc sẽ dễ lọt tai hơn đó.
Ailu cho mình hỏi bé bị liệt 2 chân thế nào rồi, mình đang ôn thi nên chưa thể đến đươc? ai đến quán để ý hộ mình với, em màu trắng tinh bị liệt 2 chân sau đó?

ngudaymuon

Active Member
Ailu cho mình hỏi bé bị liệt 2 chân thế nào rồi, mình đang ôn thi nên chưa thể đến đươc? ai đến quán để ý hộ mình với, em màu trắng tinh bị liệt 2 chân sau đó?
Hương đón bé bị liệt về rồi à? Thế cô chủ sẽ rất bận rộn đấy. một đàn mèo lớn bé, lại có bé bị bệnh nữa.

bizonzon

Active Member
Biết bạn nói đùa nhưng nghe gai người thế, nếu bạn dùng từ khác chắc sẽ dễ lọt tai hơn đó.
Hôm trước mình đến quán thấy có 1 bé trắng tinh, lông ngắn như mèo ta nằm im ở trong nhà gỗ, có phải là bé này không vậy? Thấy bé cứ nằm im trong đó, lúc thì lim dim, lúc thì mở mắt, nhưng không ai bế ra cả.

ruồi bẹp

Active Member
hix được một tối vượt đường xá xa xôi đi Ailu chơi mà cuối cùng lại hết bàn
thế là mình, đứa bạn và thằng Mít lại phải lủi thủi đi về :(

bichdiep

Member
Hương đón bé bị liệt về rồi à? Thế cô chủ sẽ rất bận rộn đấy. một đàn mèo lớn bé, lại có bé bị bệnh nữa.
Hôm chủ nhật tuần rồi em Hạnh mang bé đến quán chị ạ.May Huyenhuong tốt bụng cho bé 1 mái nhà, em chỉ lo bé bị đuổi khỏi nhà. Hôm đó em cũng có đến, bé là mèo ta lai, màu trắng, mắt xanh, 2 chân sau như bị khoèo. Nghe hạnh bảo lúc mới đẻ em còn bị cả 2 chân trước nữa nhưng do hạnh xoa bóp, nắn thì 2 chân trước đã đi lại được. Hôm đó em cũng đã thử xoay chân sau bé lại thì cũng có vẻ bé chữa được, bé rất xinh và khỏe mạnh.
Ai đến quán để ý hộ tớ nhé, đang ôn thi tốt nghiệp nên mình không đến được.
Cảm ơn Huyen huong cùng các nhân viên của quán 1 lần nữa nhé.

anhbob

Member
Thích thế, muốn đến thăm quán quá mà dạo này bận rộn nên chả đi được gì cả. Hôm nào phải cho bọn trẻ con nhà mình lên chơi mới được.

Le To Anh

Member
Sáng nay mình trốn việc cơ quan đến quán thăm các bé, cô chủ cho biết sĩ số hiện nay đã là 19.
Bé còi tháng trước nhỏ xíu thế giờ đã lớn hẳn.
Bé bị tật ở chân thấy nằm yên trong lòng một vị khách - chắc là quen thuôc ở quán lim dim ngủ, các bé khác dường như đều được các bạn trong quán chăm sóc khá chu đáo nên trông sạch sẽ và đùa nghịch ra trò.
Hôm nay, quán Ailu đóng cửa định kỳ, nghe cô chủ nói là cho lũ mèo được nghỉ, chắc là hàng ngày khách vào cũng nghịch các bé.
Rất ấn tượng với cô mèo trắng tinh ngoan hiền, nằm im cho 4 đứa nhóc ngậm ti chùn chụt. Hi hi.
Mình vẫn không thể nào nhớ hết tên của gia đình 19 nhóc này.