• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhận Phối Giống Mèo Anh Thuần Chủng , đậu Mới Lấy Tiền ...

yaeyae

Nhà mình hiện có 1 cặp mèo Anh thuần chủng , nhưng mỗi tội em cái không chịu anh Đực rất đẹp trai. Vì vậy ngày nào em Đực cũng kêu réo om nhà. Mình lập topic này cho bạn nào muốn lấy giống thì đem mèo qua nhà mình nhé. Giá là 300k cho tới khi nào em cái nhà bạn có bầu thì thôi :D. Giá này là cực rẻ nhá .......
Đây là hình anh Đực nhà mình đây , nặng 6kg , đúng 1 tuổi , rất rất rất đẹp trai , trắng không tì vết nhé> Hình này lúc em ấy mới có 4.5kg , 8 tháng thui . Giờ đẹp trai hơn nữa.

Liên lạc với mình qua số dt: 0902500077 nha. Nếu dc mình sẽ cho số nhà sau.

Nhà mình hiện có 1 cặp mèo Anh thuần chủng , nhưng mỗi tội em cái không chịu anh Đực rất đẹp trai. Vì vậy ngày nào em Đực cũng kêu réo om nhà. Mình lập topic này cho bạn nào muốn lấy giống thì đem mèo qua nhà mình nhé. Giá là 300k cho tới khi nào em cái nhà bạn có bầu thì thôi :D. Giá này là cực rẻ nhá .......
Đây là hình anh Đực nhà mình đây , nặng 6kg , đúng 1 tuổi , rất rất rất đẹp trai , trắng không tì vết nhé> Hình này lúc em ấy mới có 4.5kg , 8 tháng thui . Giờ đẹp trai hơn nữa.

Liên lạc với mình qua số dt: 0902500077 nha. Nếu dc mình sẽ cho số nhà sau.
Nước Nga (Russia) gần Anh và cũng không xa Nhật (Japan), nên dạo này mèo Anh và mèo Nhật đang rộ lên nhiều ghê!
Mèo XÙ Nga:http://vozforums.com/showthread.php?t=1689562

Còn mèo Anh lông dài "Thuần chủng":

Buồn vì mèo đã bị chuyển quốc tịch.!!!!!!!!!!!!!!!

ruồi bẹp

Active Member
theo mắt mình nhìn thì em nhà bạn là mèo Nga, thậm chí Nga lai chứ không phải Anh.

Mèo Anh lông dài thuần chủng mặt ngắn hơn, to hơn, có khuôn hình vuông, bờm ở 2 má dài hơn, lông bông hơn và đặc biệt lông tai chúng nó dài.

ruồi bẹp

Active Member
tiện đây mình cũng cho bạn xem luôn hình một con mèo Anh thuần chủng màu trắng

X

xuka3691

Guest
thế này thì Bốp nhà mình có thuần chủng hem ta? :-?

vấn đề thuần chủng mình không biết nhiều, nhưng mình nghĩ để xét xem 1 con mèo có phải thuần hay không thì phải nhìn bố mẹ chúng nó, thậm chí ông bà chúng nó, chứ nhìn qua ảnh, hay nhìn trực tiếp nhưng chỉ độc mỗi con mèo cần xác định thì cũng khó lắm. vì mình thấy nhiều bé mèo lai, nhưng mà lại rất giống bố (thuần) hoặc giống mẹ (cũng thuần - nhưng k phải loại giống mèo bố), hoặc là giống 1 loại mèo khác chẳng liên quan gì đến bố mẹ

hathu08

Active Member
em spam 1 tí.
Chị ruồi ơi, cho em hỏi, cái vụ lông tai ấy hoàn toàn do gene phải không ạ? hay còn ảnh hưởng gì nữa, vì nhà em có nuôi thế, giữ thế giữ nữa thì cũng chẳng có con nào có lông tai dài ra cả, điển hình là thằng bẹp, 6 anh chị em nhà nó lông tai đứa nào cũng dài, thế mà lông tai của nó lại đi đâu mất. Còn thằng Nhím lông tai dài rồi càng ngày càng rụng, cụt luôn, giờ nuôi 1 con ranh ALD đen, về nhà mình cũng chẳng thấy lông tai nó đâu :( một lũ nhìn mặt đần đụt ngu không chịu được.

Còn mình chưa bao giờ quan tâm đến dịch vụ phối giống nên không biết giá cả thế nào, hình như càng ngày càng lạm phát theo giá mèo thì phải. Thế này vớ được một thằng mèo có "máu dê" thì còn lãi hơn bọn ban mèo :))

Nếu mèo nhà Thu giống bố nó là thằng Béo thì chắc không có lông tai dài rồi vì mình thấy mèo anh lông ngắn không có lông tai dài.
Mình mới nghe nói giá dịch vụ của bố cu bẹp nhà bạn là 1tr/ lần.
Chàng Xám Bi nhà mình thì còn cao hơn nhiều vì là vô giá :D.

ruồi bẹp

Active Member
em spam 1 tí.
Chị ruồi ơi, cho em hỏi, cái vụ lông tai ấy hoàn toàn do gene phải không ạ? hay còn ảnh hưởng gì nữa, vì nhà em có nuôi thế, giữ thế giữ nữa thì cũng chẳng có con nào có lông tai dài ra cả, điển hình là thằng bẹp, 6 anh chị em nhà nó lông tai đứa nào cũng dài, thế mà lông tai của nó lại đi đâu mất. Còn thằng Nhím lông tai dài rồi càng ngày càng rụng, cụt luôn, giờ nuôi 1 con ranh ALD đen, về nhà mình cũng chẳng thấy lông tai nó đâu :( một lũ nhìn mặt đần đụt ngu không chịu được.

Còn mình chưa bao giờ quan tâm đến dịch vụ phối giống nên không biết giá cả thế nào, hình như càng ngày càng lạm phát theo giá mèo thì phải. Thế này vớ được một thằng mèo có "máu dê" thì còn lãi hơn bọn ban mèo :))
thế thì có thể mấy đứa nhà em lai với Anh lông ngắn và giống bố (hoặc mẹ) nên ko có lông tai :D chứ chị thấy bọn lông dài hoặc lai lông dài xù với 1 giống khác cũng lông dài đều có lông tai cả.

Mèo nhà bạn là mèo Nga mà! Không am hiểu về mèo nhận phối giống làm gì, còn đòi lấy tiền nữa, không sợ các bạn trên VP mắng cho à! ;-)