• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhóm những người yêu chó Dingo

Cảm ơn bác :D

Giống này đẹp lắm đấy bác à :D . . . Tiếc. . . Quá . . . ! ! !

Bác biết thông tin gì thì bác post ngay cho anh em nhé ! Hội đang săn lùng em cái để gây giống mà hiếm quá bác à . . .
Mong tin bác sớm !
Thân :)

Mr Lab

Member
Xin chào cả nhà, mình đang nuôi chó xoáy Thái nhưng gần đây thấy thích nuôi dingo quá, lặn lội vào đây hỏi ý kiến các bác và nhờ các bác chỉ chỗ nào có dingo thì chỉ cho mình với, cảm ơn cả nhà trước.

Mr Lab

Member
Các bác chơi Dingo đâu hết rồi nhỉ, clb này tan rồi sao! Vậy thì biết nhờ ai bây giờ!!!

HQ-empire

Senior Member
Đây là em Bush nhà mình, nuôi từ năm 2004, nguồn gốc bắt từ Vĩnh Phúc và chó bố mẹ nó người ta bắt ở dân tộc. Khi bắt về, mới gần 2 tháng tuổi, mình cho vào cái rọ tre, buộc vào xe máy phóng như bay về Hanoi, gió vù vù... mà e ý về 1 cái là chạy nhẩy no đùa ngay như ko có chuyện gì xảy ra.

Em này nguồn gốc chó Mán, bốn chân đi tất trắng, đuôi có dải lông trắng, ngực trắng. Bản năng săn bắt tự nhiên, không ai dậy nhưng bắt chuột lành nghề luôn. Bây giờ nặng tầm 20kg và cao cỡ ~50cm.

* * * * * *

Đây là bản dịch nguồn gốc chó hoang Dingo ở Châu Úc - có tý liên quan :

"Là hậu duệ của loài chó hoang Đông Nam Á, Dingo dần trở thành hoang dã và quay về với tự nhiên. Với việc du nhập cừu và thỏ vào châu Úc bởi những người châu Âu, quần thể Dingo đã sinh sôi nảy nở vô cùng nhanh chóng.
Chó hoang Dingo có đôi tai nhỏ, hơi tròn cực kỳ nhanh nhẹn, hoạt bát và dựng đứng một cách tự nhiên.
Đuôi dài cân đối, buông thõng và hơi xù. Phần thân sau chắc nịch và cơ bắp. Bộ lông dày và mềm. Độ dày và độ dài thay đổi tùy theo khí hậu của từng mùa. Màu phổ biến nhất của bộ lông Dingo là vàng tươi, nhưng có thể gặp các cá thể có màu vàng nhạt, đen hoặc trắng, đôi khi còn có cả màu vện, bạch tạng. Tất cả các chó Dingo thuần chủng đều phải có vệt lông trắng ở bàn chân và chỏm đuôi."

Đây là em Bush nhà mình, nuôi từ năm 2004, nguồn gốc bắt từ Vĩnh Phúc và chó bố mẹ nó người ta bắt ở dân tộc. Khi bắt về, mới gần 2 tháng tuổi, mình cho vào cái rọ tre, buộc vào xe máy phóng như bay về Hanoi, gió vù vù... mà e ý về 1 cái là chạy nhẩy no đùa ngay như ko có chuyện gì xảy ra.

Em này nguồn gốc chó Mán, bốn chân đi tất trắng, đuôi có dải lông trắng, ngực trắng. Bản năng săn bắt tự nhiên, không ai dậy nhưng bắt chuột lành nghề luôn. Bây giờ nặng tầm 20kg và cao cỡ ~50cm.

* * * * * *

Đây là bản dịch nguồn gốc chó hoang Dingo ở Châu Úc - có tý liên quan :

"Là hậu duệ của loài chó hoang Đông Nam Á, Dingo dần trở thành hoang dã và quay về với tự nhiên. Với việc du nhập cừu và thỏ vào châu Úc bởi những người châu Âu, quần thể Dingo đã sinh sôi nảy nở vô cùng nhanh chóng.
Chó hoang Dingo có đôi tai nhỏ, hơi tròn cực kỳ nhanh nhẹn, hoạt bát và dựng đứng một cách tự nhiên.
Đuôi dài cân đối, buông thõng và hơi xù. Phần thân sau chắc nịch và cơ bắp. Bộ lông dày và mềm. Độ dày và độ dài thay đổi tùy theo khí hậu của từng mùa. Màu phổ biến nhất của bộ lông Dingo là vàng tươi, nhưng có thể gặp các cá thể có màu vàng nhạt, đen hoặc trắng, đôi khi còn có cả màu vện, bạch tạng. Tất cả các chó Dingo thuần chủng đều phải có vệt lông trắng ở bàn chân và chỏm đuôi."

Thanhks bạn !
Tặng bạn :

Giống cún nhà bạn hông ;;) cún nhà bạn đẹp lắm >:D<

vanglai213

Active Member
Em này là đực hay cái bạn ơi ....Nhìn hớp hồn quá ..mình rất thích dòng dingo .

HQ-empire

Senior Member
Em này là đực hay cái bạn ơi ....Nhìn hớp hồn quá ..mình rất thích dòng dingo .
Em này đực bạn ah, em nó cao tầm 50cm và nặng cỡ trên 20kg.

4 chân trắng, mõm trắng, duôi có lông trắng đúng chất Dingo bạn à >:D<

vanglai213

Active Member
Em này đực bạn ah, em nó cao tầm 50cm và nặng cỡ trên 20kg.

4 chân trắng, mõm trắng, duôi có lông trắng đúng chất Dingo bạn à >:D<
Đầu mặt với cái vểnh xòe sang 2 bên thì không lẫn đi đâu được rồi, dingo của bạn đẹp kiếm em cái nào cho nó .... đi ,nuôi dingo nhà khá hay và giống này tình cảm ghê , trông nhà rất tốt .

vanglai213

Active Member
Con KiKi này nhà mình có đúng là dingo ko? Nó mới có 5 tháng, bố mẹ nó cũng y chang như vậy, nhưng tất nhiên là to gấp đôi. :D

Con này nhà bạn hơi lai chút hay sao ý ,cũng vài đời lai gần đây, nhìn dáng thì nhiều dingo, nhưng cái mõm của nó có vẻ hơi nhọn, và cái chán chưa được rô lắm .

Hình dáng của Dingo tạm thời có thể phác họa ra như thế này:

Chú thích:
Tai lớn, răng nanh to và nhọn, màu vàng rám nắng, đôi khi cũng có thể thấy màu vàng kem hoặc màu đen, đuôi bông, có chấm trắng ở chót đuôi, 4 chân đi bít tất trắng.
ko có í xấu nhưng...ai vẽ mà xí zậy ta?:-"nhìn ảnh thì đẹp mà nhìn sơ đồ thì...

vanglai213

Active Member

Em này nhà mình rất tiếc ,chủ nhất 2 tuần trước em ấy đi mãi mà chưa về, chắc bị bọn cẩu tặc bắt mất .Buồn không gì diễn tả hơn .

iuuuui

Member
Con KiKi này nhà mình có đúng là dingo ko? Nó mới có 5 tháng, bố mẹ nó cũng y chang như vậy, nhưng tất nhiên là to gấp đôi. :D

em này đẹp đấy.......................................