• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhóc la hán bị lãng quên.

vanglai213

Active Member
rô phi anh TP mua ở cửa hàng đấy dán dòn thơm lắm. hôm nào qua nhà anh TP nhắm rượu rồi ngắm bể luôn anh ấy kể hết cho mà nghe hehe

rô phi anh TP mua ở cửa hàng đấy dán dòn thơm lắm. hôm nào qua nhà anh TP nhắm rượu rồi ngắm bể luôn anh ấy kể hết cho mà nghe hehe
hehe. anh cứ nói thế bác ý lại cho con "chó ta" nhà anh lên Vietpet mổ xẻ bây giờ đấy. em đang nghi ngờ hình như đấy là 1 dòng khac của cá La Hán nói chung

vanglai213

Active Member
thì anh bảo rồi phải uống rượu mới biết được, anh TP sẽ bộc bạch hết cho mà xem yên tâm đi lo gì, chó ta nhà anh bị mổ xẻ bác TP tội lớn đấy VP ai cho thịt chó hehe đúng không em là lá la

trangphuong

Active Member
anh TP cho em hỏi những chú cá kẻ sọc đen trắng là giống cá gì nhìn lạ quá. em chuă biết tên.. anh giúp em với...
nhà em trước thì 1 cá rồng và 1 La Hán KingKaFa. giờ thì ông già lại đổi món chơi cá Đĩa mất rồi ^^
Tên VN ta gọi là Hồng Quân- Đầu Bò em à, tên nguyên bản của nó là ''Frontosa'' Loại này có nguồn gốc từ hồ Tanganyika (Africa), sống lan rộng từ Burundi đến Zambia có nơi độ sâu đến 50m. Là loài cá bắt thì rễ nhưng đưa lên bờ khó lên nó hiếm và con to khá đắt.
Biểu đồ của cá Đầu bò đây, có nhiều loại đầu bò theo tên của từng địa danh nó sinh sống.
Link tham khảo http://www.arowana.com.vn/forum/f387/cung-tim-hieu-ca-dau-bo-33827.html

có vẻ như loài này có mật độ phân bó khá rộng ở các lãnh thổ trên thế giới bác nhỉ^^. loài này bác đang nuôi thấy có thân thiênj với các loài cá khác không hay phải nuôi riêng biệt từng cá thể như cá LH hả anh???

trangphuong

Active Member
có vẻ như loài này có mật độ phân bó khá rộng ở các lãnh thổ trên thế giới bác nhỉ^^. loài này bác đang nuôi thấy có thân thiênj với các loài cá khác không hay phải nuôi riêng biệt từng cá thể như cá LH hả anh???
Đầu bò nuôi cùng ali hay cá rồng đều được hết, chúng khá thuần, tất nhiên muốn nuôi nhiều cá đầu bò thì chúng cũng phải tương đồng kích cỡ em à.
clip bể đầu bò nuôi cùng Ali và các loài khác.
http://www.youtube.com/watch?v=-nTFkmV7iuI&feature=fvw

ý em muốn hỏi là bọn chúng có thể nuôi chung với những loài nhỏ hơn ở trong bể thuỷ sinh không ạ. bản tính của loài này có máu chiến. hay ăn mồi như các loài cá sống có kích thước nhỏ hơn không anh?

trangphuong

Active Member
ý em muốn hỏi là bọn chúng có thể nuôi chung với những loài nhỏ hơn ở trong bể thuỷ sinh không ạ. bản tính của loài này có máu chiến. hay ăn mồi như các loài cá sống có kích thước nhỏ hơn không anh?
Nuôi đủ cả em à, nhưng nuôi cùng tụi nion hay ngựa vằn, ngựa đỏ ''cá bé li ti'' thì không tôn lên vẻ đẹp của cá đầu bò, bản thân cá đầu bò sắc tối, đen xanh lên cần tụi cùng mầu để làm lền cho nó. Em nuôi cùng cá dĩa cũng rất đẹp nhưng lên nuôi cá dĩa da rắn, hay những mầu tối.
Thân!

Nuôi đủ cả em à, nhưng nuôi cùng tụi nion hay ngựa vằn, ngựa đỏ ''cá bé li ti'' thì không tôn lên vẻ đẹp của cá đầu bò, bản thân cá đầu bò sắc tối, đen xanh lên cần tụi cùng mầu để làm lền cho nó. Em nuôi cùng cá dĩa cũng rất đẹp nhưng lên nuôi cá dĩa da rắn, hay những mầu tối.
Thân!
thanks anh nhiều lắm. hiện giờ nhà em đang nuôi 2 cá đĩa da beo. 4 chú đĩa huyết và 6 chú màu da rắn xanh lam.^^
cho em hỏi thêm 1 câu khá tế nhị là 1 đôi Đầu bò còn bé giá tầm bao nhiêu 1 đôi hả anh?

anhthe98

Member
Hôm nay ngồi buồn kiếm được mấy gốc lũa, chạy ra làm mấy khóm cây và thế là tự làm tự sướng.
Nhìn cũng tạm tạm đấy trứ nhỉ? Chi phí mất 850k cả cây và gỗ lũa, sỏi cát, san hô cục, 2 bóng đèn mầu nước biển...:D...

Toàn cảnh bể đây, chắc tầm tết này cây cối phát triển lên sẽ đẹp hơn rất nhiều...

Trồng thuỷ sinh mà để cái bơm tầu ngầm thế vài hôm cây vàng hết à,tha hồ nhổ đi trồng lại nhá :)) Thay bơm đê. Gắn thêm cái bình cứu hoả bên cạnh bể cho cây nó nhìn thấy Co2 mà còn phấn đấu xanh tốt :-bd

trangphuong

Active Member
Trồng thuỷ sinh mà để cái bơm tầu ngầm thế vài hôm cây vàng hết à,tha hồ nhổ đi trồng lại nhá :)) Thay bơm đê. Gắn thêm cái bình cứu hoả bên cạnh bể cho cây nó nhìn thấy Co2 mà còn phấn đấu xanh tốt :-bd
Mấy cây này chơi cho mát mẻ thôi anh, không cần cầu kỳ như những bể thuỷ sinh anh ạ, một tuồn nhỏ có 3 giọt phân nước vào là ok. Không ảnh hưởng gì đến cá mà cây vẫn phát triển tốt, sợ tụi đầu bò phá thôi anh không em đã đưa cây vào như bể thuỷ sinh ngay. ''Đây là bể Đầu Bò'' anh à.
@
im_bull dog
Gía cá đầu bò vào mùa tầm 250k-300k một đôi 10cm, mùa này dân Đài Loan nhập về nhiều lên giá ở mình tầm 500k-600k một đôi mầu sắc đã lên xanh.
Thân!

MinhVL

Member
Đợt này có món nào mới không anh? Pit đẻ được mấy nhóc hả anh?