• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhím và Đô ở bệnh viện

lisary

chúc các em sớm nhanh khỏe nào. bệnh nấm mèo này phải kiên trì lắm đấy :(

Dạo này Nhím hay nghịch, cứ thả nắp hộp xuống là chạy nhảy khắp phòng, nếu có ra phòng ngoài cũng đã biết trốn xuống gầm ghế để ko bị bắt vào phòng trong, :). Nhím rất đáng yêu, ko còn bị đi chảy nữa, tự uống thuốc, đi wc đúng chỗ, cứ nửa đêm dậy là thấy Nhím nằm ở cuối giường khoanh tròn, yêu ơi là yêu. Đợt này chị bận nên chưa đưa Nhím đi thử máu lại, hy vọng sức khỏe em mãi tốt như thế này, chỉ tội em đang bị nấm nên chẳng thể cho em chơi với mấy đứa trong nhà được, lại nhớ Đô...

Nhím bắt đầu "láo toét" - như lời mẹ Nhung nói, ko còn chịu vào trong nhà riêng nằm ngủ nữa, nẹt bắt vào thì lại ngước nhìn với đôi mắt long lanh làm chị lại mủi lòng, chạy thục mạng ra phòng ngoài & tìm chỗ trốn, thiệt khổ làm sao mà trốn được nhỉ. Nhím thích trèo lên giường, thích vào chăn nằm nhưng giờ cả nhà đang bị nấm cùng nhím nên ko dám cho em nằm cùng, chị sắp "chống lầy" rùi nên dù sao cũng phải cố gắng giữ gìn nhan sắc một chút, nhưng ... :(( vẫn nổi đều đều. Nhím cũng rất đáo để, mắng là ko vào chăn nữa chỉ nằm ở cuối giường, nhiều lúc đêm thức giấc tự nhiên thấy lù lù cái gì giật cả mình, phù. Lông Nhím đã dài chỉ có điều Nhím ko còn bôi thuốc trị nấm nữa nên da khô, cứ thành vẩy, chỉ mong trời nắng lên để tắm cho em.

ngudaymuon

Active Member
Nhím bắt đầu "láo toét" - như lời mẹ Nhung nói, ko còn chịu vào trong nhà riêng nằm ngủ nữa, nẹt bắt vào thì lại ngước nhìn với đôi mắt long lanh làm chị lại mủi lòng, chạy thục mạng ra phòng ngoài & tìm chỗ trốn, thiệt khổ làm sao mà trốn được nhỉ. Nhím thích trèo lên giường, thích vào chăn nằm nhưng giờ cả nhà đang bị nấm cùng nhím nên ko dám cho em nằm cùng, chị sắp "chống lầy" rùi nên dù sao cũng phải cố gắng giữ gìn nhan sắc một chút, nhưng ... :(( vẫn nổi đều đều. Nhím cũng rất đáo để, mắng là ko vào chăn nữa chỉ nằm ở cuối giường, nhiều lúc đêm thức giấc tự nhiên thấy lù lù cái gì giật cả mình, phù. Lông Nhím đã dài chỉ có điều Nhím ko còn bôi thuốc trị nấm nữa nên da khô, cứ thành vẩy, chỉ mong trời nắng lên để tắm cho em.
:( Mi ơi mi chịu khó bôi thuốc đi, cái vết nấm đó ngứa lắm. Khi bị lây Nhung bôi Skillneal hoặc skillron đều khỏi mà. :( Khổ quá cơ.
Thằng Đô dạo này bớt nấm, cũng ngoan lắm, vì ở nhà không được chiều như Nhím nên có vẻ quy củ hơn. Tính Đô cũng không đáo để ghê gớm như Nhím. Mong các con mau khỏi bệnh :(

Đô với Nhím may là mới chỉ phải tiêm thôi :D bạn của em có bé 34 lớn đẹp lắm,xinh hơn Nora nhiều,bị nấm khắp người phải uống thuốc 17 ngày liền,xong cái xinh xắn như bình thường,khổ mỗi cái khâu cho uống thuốc :'(

hoalinh

Member
Thật buồn giống mèo 34 , trời lạnh thế này mà cứ chui ra khỏi chăn cả mèo lớn lẫn mèo con là sao vậy trời , chẳng con nào chịu nằm yên trong chăn cả .... chẳng bù cho mèo ta thấy chỗ nào ấm là chui vào như lại gần bếp than tổ ong ngồi cạnh ..... chui vào trong chăn ... hoặc ngồi cạnh máy vi tính ...

Thật buồn giống mèo 34 , trời lạnh thế này mà cứ chui ra khỏi chăn cả mèo lớn lẫn mèo con là sao vậy trời , chẳng con nào chịu nằm yên trong chăn cả .... chẳng bù cho mèo ta thấy chỗ nào ấm là chui vào như lại gần bếp than tổ ong ngồi cạnh ..... chui vào trong chăn ... hoặc ngồi cạnh máy vi tính ...
Đúng đấy anh Dũng ạ, em ko hiểu tại sao mà cứ đắp chăn là Nhím lại chui ra nhất định ko chịu nằm, cứ nhè chăn mà nằm thôi, đã ko lông thì chớ, hừm chẳng bù cho mấy đứa nhà em thì cứ tivi, máy tính mà tương lên thôi, đúng là sướng ko biết đường sướng anh nhỉ.

Đô với Nhím may là mới chỉ phải tiêm thôi :D bạn của em có bé 34 lớn đẹp lắm,xinh hơn Nora nhiều,bị nấm khắp người phải uống thuốc 17 ngày liền,xong cái xinh xắn như bình thường,khổ mỗi cái khâu cho uống thuốc :'(
:((, Nhím chưa tiêm cũng muốn lắm mà chưa có thời gian vì chưa đưa em đi xét nghiệm lại máu, giờ chỉ mong sức khỏe đã bình thường để điều trị dứt điểm nấm ở người Nhím thôi, Nhím sẽ lại xinh đẹp,>:D<

:((, Nhím chưa tiêm cũng muốn lắm mà chưa có thời gian vì chưa đưa em đi xét nghiệm lại máu, giờ chỉ mong sức khỏe đã bình thường để điều trị dứt điểm nấm ở người Nhím thôi, Nhím sẽ lại xinh đẹp,>:D<
em nghe anh Hòa nói là gan và phổi của Nhím là mãn tính rồi :'( mà gan bị bệnh là thuốc thang khó lắm :'( khổ thân con bé quá :((

bizonzon

Active Member
Hôm nay em vào thăm Nhím, thấy Nhím đùa nghịch khỏe lắm, rất nhanh nhẹn hoạt bát. Nhìn Nhím chẳng có vẻ gì là có bệnh trong người. Mong em mau khỏi nhé, Nhím ơi...

phenmaleat

Active Member
tội nghiệp nhím và đo quá trời lại lạnh thế này người ốm đã khổ mà 2 đưa ốm cả chủ và 2 đứa đều khổ

em nghe anh Hòa nói là gan và phổi của Nhím là mãn tính rồi :'( mà gan bị bệnh là thuốc thang khó lắm :'( khổ thân con bé quá :((
Cũng chưa chắc em ạ vì có thể bệnh Nhím ko nặng đến mức đó (theo nguồn tin đáng tin cậy là như vậy), quan trọng giờ phải đưa Nhím đi xét nghiệm lại máu nhưng đợt này bận quá ko thể nào có thời gian đưa Nhím đi, trời lại đang lạnh thế này. Chỉ mong em chóng khỏi bệnh thôi

Mimi83

Member
Tặng mẹ Nhung cho đỡ nhớ Nhím. Bây giờ thành giặc cỏ rồi, không tài nào dạy nổi nữa, trả về "địa phương" thôi!!!

Mimi83

Member
Nhím đang lo Tết không có hạt ăn!!! Cô Kún Yêu ơi, từng này có đủ mua hạt cho Nhím ăn Tết không, tiền mừng tuổi của Nhím đấy!!!

ngudaymuon

Active Member
Tặng mẹ Nhung cho đỡ nhớ Nhím. Bây giờ thành giặc cỏ rồi, không tài nào dạy nổi nữa, trả về "địa phương" thôi!!!

Nhím đang lo Tết không có hạt ăn!!! Cô Kún Yêu ơi, từng này có đủ mua hạt cho Nhím ăn Tết không, tiền mừng tuổi của Nhím đấy!!!
Trông cái mặt con bé bây giờ khác ngày trước quá cô ạ, cái mũi nó không dài và dọc dừa nữa, sắp biến thành mũi quang thắng rồi. Trộm vía hôm qua cô Shery bảo cháu Nhím giờ xinh ơi là xinh, ngoan ơi là ngoan nên mẹ cháu vui lắm. Chỉ sợ Mẹ Mimi không trả Nhím về được thôi, chứ địa phương giờ nhận liền :)). Con ốm thì quảng đi chứ giờ con khỏe rồi, trả lại lấy liền à :)).
Nhím của mẹ ngoan quá, lại nhiều tiền nữa, thật thích :D

Mimi83

Member
Trông cái mặt con bé bây giờ khác ngày trước quá cô ạ, cái mũi nó không dài và dọc dừa nữa, sắp biến thành mũi quang thắng rồi. Trộm vía hôm qua cô Shery bảo cháu Nhím giờ xinh ơi là xinh, ngoan ơi là ngoan nên mẹ cháu vui lắm. Chỉ sợ Mẹ Mimi không trả Nhím về được thôi, chứ địa phương giờ nhận liền :)). Con ốm thì quảng đi chứ giờ con khỏe rồi, trả lại lấy liền à :)).
Nhím của mẹ ngoan quá, lại nhiều tiền nữa, thật thích :D
Ừ, không hiểu sao cái mũi Nhím bây giờ tịt lít, mắt thì to ra, hai chân nghịch như nhau, không tập tễnh nữa, chắc phải đá bóng nhiều quá. Mà cô Kún Yêu không lo nổi hạt cho Nhím nữa rồi, Nhím bây giờ phải ăn ké của các anh chị, tội quá, mẹ đành bồi dưỡng thêm lườn gà vậy. Mong sao con bé khỏi nấm để xinh đẹp như xưa, lại thành hot của forum!

Mimi83

Member
Tình hình là rất tình hình. Hôm qua nhân dịp trời nắng đẹp, bé Nhím được về thăm mẹ Nhung. Tưởng được mẹ Nhung khen con gái càng ngày càng xinh đẹp, ai dè toàn khen Đô nghịch, chạy khỏe dù đang ốm. Nhím tủi thân quá về nhà nằm tự kỷ, từ hôm qua đến giờ toàn ngồi liếm lông một mình, khi hỏi đến mới đưa tay với với đòi bế, kiểu này Nhím dỗi lại không về địa phương nữa bây giờ.

ngudaymuon

Active Member
Tình hình là rất tình hình. Hôm qua nhân dịp trời nắng đẹp, bé Nhím được về thăm mẹ Nhung. Tưởng được mẹ Nhung khen con gái càng ngày càng xinh đẹp, ai dè toàn khen Đô nghịch, chạy khỏe dù đang ốm. Nhím tủi thân quá về nhà nằm tự kỷ, từ hôm qua đến giờ toàn ngồi liếm lông một mình, khi hỏi đến mới đưa tay với với đòi bế, kiểu này Nhím dỗi lại không về địa phương nữa bây giờ.
Cháu khen con bé đáo để, đanh đá, chúa cũng mạn phép xin nó về địa phương mà có thấy ai ý kiến gì đâu ạ :))
Nhưng mà trộm vía con bé người tròn xoe, toàn thịt là thịt. Vui nhất là nhìn chân con bé, không còn tật, không còn nấm, chỉ còn mỗi cái mặt lấc cấc, được chiều nên càng ngày càng ghê gớm. Nhím về mà khè cả me Xù, đầu gấu ạ.

Cháu khen con bé đáo để, đanh đá, chúa cũng mạn phép xin nó về địa phương mà có thấy ai ý kiến gì đâu ạ :))
Nhưng mà trộm vía con bé người tròn xoe, toàn thịt là thịt. Vui nhất là nhìn chân con bé, không còn tật, không còn nấm, chỉ còn mỗi cái mặt lấc cấc, được chiều nên càng ngày càng ghê gớm. Nhím về mà khè cả me Xù, đầu gấu ạ.
Rõ là mẹ Nhung thiên vị mà, chỉ thấy kể về Đô một cách say sưa, chỉ thiếu mỗi là mắt lim dim nữa thôi, :D. Nhím ở đó nghịch như quỷ, về đến nhà ko hiểu sao ngồi cả ngày liếm lông một cách nhiệt tình giống như kiểu ta chơi với Đô về phải "tẩy rửa" sạch sẽ,:))