• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhân vật mới trình làng GSD!!!

mình xin phép Linh và MinhVl trả lời hộ bác thaytam139.
lẽ ra bác phải nhắn tin riêng hoặc là vào box của MinhVl nhưng anh em thông cảm vì bác là thành viên mới mà.
MinhVL ở Hà Nội bác ạ (VL là công ty của bác ý)hơi xa ĐỒng THáp của bác
còn việc giao lưu và học hỏi thì anh em mê GSD nói chung rất là sẵn lòng bác Tam ạ

Nóng lòng quá trưa nay tranh thủ về nhà kiếm ít hình để các bác xem qua, khi nào có điều kiện em sẽ chụp hình ngon lành tử tế hơn để các bác chiêm ngưỡng!!!

ldhanoi

Member
Anh Trung ơi hôm nào hè bố trí thời gian xuống đây tắm biển rồi xem em nó luôn nhé. Mà tình hình em Rose thế nào rồi? đến nay cũng lâu phết rồi còn gì nữa? có biểu hiện gì rồi anh?
Nhất định là sẽ có 1 dịp về Giao Thuỷ nghỉ ngơi rồi ghé thăm gia đình Linh, thăm Vicky và Rex... Nếu mà kêu gọi được mấy anh em cùng đi về Giao thuỷ thì vui quá, mà nhất định phải anh Nam làm trưởng đoàn mới khí thế. Con Rose nhà anh một là không "đạt", hai là nếu mà có bầu chắc cũng chỉ rất ít con (anh đang hy vong trường hợp thứ 2, :) ) vì anh theo dõi nhưng không thấy biểu hiện gì đặc biệt cả, nhất là không thấy bụng to, nếu có thông tin mới nhất định sẽ báo để cả nhà cùng mừng, hì hì.

nhìn tấm hình đầu tiên sao thấy em nó mõm hơi dài, chân trước ngắn :( khi nào tốt thì cho hàng chất lượng hơn nha anh Linh :D (dù sao thì em nó vẫn đẹp :)) )

kính chào các bác, số em xui quá, về Quất Lâm chơi hôm thứ 7(25/4) thì lại đúng hôm mưa to! nhưng trong cái rủi lại có cái may là được về thăm nhà Linh thăm mấy em GSD, mời anh em xem thử hình em và Linh chụp nhé !!!

em và Linh chụp mãi đấy, kiểu này phải học tập bác Haiqui rồi.......các bác có phát hiện ra 2 ảnh đầu cái gì không???????????

viet2

Member
Gửi Linh, Hưng,

Mình thấy vui quá nhưng đang ở trong SG mà chưa về được
khi nào về mình mời các bạn đến chơi để giao lưu học hỏi nhé?!

Sau 30-4 này mình sẽ rảnh rỗi việc cơ quan hơn, khi đó
mình sẽ tạo cho các bạn điều bất ngờ suỵt..... " bí mật" đã nhé?!!!
(nhưng mình cũng bật mí một chút: là Nam Định có thể sẽ có
GSD đẳng cấp VA- xxx đó... hhihihi).

Cảm ơn các bác!!!

Anh Hưng à! cảm ơn anh đã ghé qua nhà em, tiếc rằng thời gian anh em mình gặp nhau ít quá không thì anh em mình còn ngồi hàn huyên được với nhau nhiều chuyện nữa, cái tiếc là máy anh hết pin:)) nhưng không sao mấy hôm nữa em sẽ có kế sách trị em Rex thôi. anh biết đấy, hắn nghịch kinh khủng, hôm nay về thấy lại mới đào một cái hang dưới gốc cây Ngọc lan, em mới xử tội xong he he. Hôm nào rảnh rang trời nắng đẹp làm chuyến xuống em chơi nhé. Mà anh đố mọi người biết có cái gì ở 2 hình trên thì hơi khó rồi. Em xin nói luôn để mọi người đỡ tò mò đó là em Vicky nhà em, hắn mang bầu được 1 tháng rưỡi rồi, hy vọng mẹ tròn con vuông nữa là OK.( máy anh hết pin nên ko kịp chụp Vicky nên chỉ ké cửa hình của em Rex một phần:D

Anh Việt à, em đang mong anh sớm về Nam Định mang niềm vui đến cho anh em ở NĐ đây. Cố lên anh nhé. Khi nào có sản phẩm về là em phi sang bên bác ngay:love struck:

. Mà anh đố mọi người biết có cái gì ở 2 hình trên thì hơi khó rồi. Em xin nói luôn để mọi người đỡ tò mò đó là em Vicky nhà em, hắn mang bầu được 1 tháng rưỡi rồi, hy vọng mẹ tròn con vuông nữa là OK.( máy anh hết pin nên ko kịp chụp Vicky nên chỉ ké cửa hình của em Rex một phần:D

:
ý của anh đúng là thế đấy Linh ạ. hi hi, đúng là ông chủ có khác!!! hôm anh chụp hình xong anh em còn chẳng đc xem lại! đợi em Rex lớn một chút nữa anh em mình lại làm vài kiểu!!!

Gửi Linh, Hưng,

Mình thấy vui quá nhưng đang ở trong SG mà chưa về được
khi nào về mình mời các bạn đến chơi để giao lưu học hỏi nhé?!

Sau 30-4 này mình sẽ rảnh rỗi việc cơ quan hơn, khi đó
mình sẽ tạo cho các bạn điều bất ngờ suỵt..... " bí mật" đã nhé?!!!
(nhưng mình cũng bật mí một chút: là Nam Định có thể sẽ có
GSD đẳng cấp VA- xxx đó... hhihihi).
hay quá rồi Việt ơi,anh em Nam Định cổ vũ hết mình cho ông đấy, Nam ĐỊnh sẽ thay máu GSD dần dần!!! nhưng ông phải nịnh vợ vào để vợ cũng yêu GSD như ông nhé!
vui quá Linh nhỉ, anh em Nam Định đã có địa chỉ mới cho những người yêu GSD rồi !!!

viet2

Member
hay quá rồi Việt ơi,anh em Nam Định cổ vũ hết mình cho ông đấy, Nam ĐỊnh sẽ thay máu GSD dần dần!!! nhưng ông phải nịnh vợ vào để vợ cũng yêu GSD như ông nhé!
vui quá Linh nhỉ, anh em Nam Định đã có địa chỉ mới cho những người yêu GSD rồi !!!

Đầu tiên vợ mình cũng thấy ghét dog lắm vì thấy nó bẩn và hôi hám,
nhưng trong khi mình đi làm xa, ở nhà tối đến khu nhà rất rộng, bọn trộm
vặt lại nhiều vì thế vợ mình đã quyết định nuôi 5 con một lúc, không ngờ càng nuôi
càng thấy hay. Chính vì thế bây giờ mình quyết định nuôi GSD và vợ mình cũng hưởng
ứng hoàn toàn mà.

P/S: Thông tin của GSD đây:

Name: Wotan zur Worringer Rheinaue

Picture:

hay quá!!!

Anh Việt đón em nó về sớm đi để sang năm em còn làm lễ ăn hỏi cho Rex nhà em kha kha:love struck: Đặt gạch trước cái vụ "Sập sình,sập sình" anh nhé!!!:)) ai đồng ý vụ này dơ tay cổ vũ em cái:loser::nerd:

Đầu tiên vợ mình cũng thấy ghét dog lắm vì thấy nó bẩn và hôi hám,
nhưng trong khi mình đi làm xa, ở nhà tối đến khu nhà rất rộng, bọn trộm
vặt lại nhiều vì thế vợ mình đã quyết định nuôi 5 con một lúc, không ngờ càng nuôi
càng thấy hay. Chính vì thế bây giờ mình quyết định nuôi GSD và vợ mình cũng hưởng
ứng hoàn toàn mà.

Hic chuyện của các bà vợ là thế đấy! Vợ em cũng vậy, đưa GSD về nhà ban đầu chê ỷ chê ôi nào là nô nghịch phá phách, nào là bẩn, nào là cho ăn vất vả.... ấy thế mà được cái chịu khó nấu đồ ăn cho bọn chúng,lúc bảo bán thì khăng khăng không cho bán. Điển hình là em Rex, nghịch ngợm phá phách thôi rồi, đào hang khoét lỗ bẩn kinh khủng em đi làm về thấy vậy chưởng cho vài nhát thì vợ lại bênh nó, nào là nó bé nó biết cái gì, đánh nó làm nó đau..... thế mới biết là các vị:love struck: nhà mình cũng yêu GSD đâu kém gì mình nhưng thực ra ban đầu chỉ là chê bai giả vờ tý vậy.

ldhanoi

Member
Đang định giới thiệu đồng chí Việt với đồng chí Linh thì hoá ra các bạn đã nhận đồng hương với nhau từ bao giờ, he he.
Linh ơi, Chủ nhật sang quậy phá bác Nam nhé!
Chúc cho cái hội GSD mini liên tỉnh này luôn thân thiết và ngày 1 phát triển hơn nhỉ!
Thân Ái.
Hoàng Trung.

viet2

Member
Vâng, cảm ơn anh Trung rất nhiều vì đã quan tâm đến AE,
hôm qua em đã sở hữu được tấm nhựa mà bác chỉ chỗ cho
em đó, và giờ em đang chuyển từ SG ra NĐ để tạo một
căn nhà thật xinh đẹp cho các GSD của em, rồi còn để rước
các chàng về dinh chứ.

Trong dịp 30-4 này em mời anh về quê em để đi du lịch và
còn có thời gian hàn huyên về chuyện " Đông Tây Kim Cổ Khuyển Truyện"

Thân ái.
Việt.Nguyễn Quang
(+84) 986-079-079

wow chúc mừng bác quyết định chơi GSD mà làm 1 em thế này thì quá tuyệt rồi. thêm tí hình em nó:

em này có bộ lông hung đỏ giông giống ông bố Nando nhìn rất đẹp :D Thế bác có tính làm 1 nàng nào ko ạ?

cảm ơn Việt Châu đã cho anh em Nam Định thêm thông tin về em này, hè này ko phải học thì làm một chuyến ra Hà Nội và Nam Định Hưng Yên một chuyến đi em !!!

vâng cảm ơn anh em thì thì giữa tháng sáu là đi học lại rồi nên cũng chưa biết thế nào, tính là đầu tháng đi lên thăm anh Long :) Thấy phong trào GSD ngoài đó cũng rầm rộ ko kém gì trong Nam thật và cao thủ cũng chẳng ít chú Ảnh chú Trung....:D hi vọng mai mốt sẽ có dịp gặp và trao đổi với các anh nhiều hơn:D Thân chào