• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhân giống H'mông cộc Vện thành công

WOLF-BROS

Member
=)) ít hy vọng lắm vì con PQ bây giờ "nhậy cảm" hơn con MC nhiều =))
quá nhạy cảm ý chứ, so với các dòng chó đang thịnh hành ngày nay thì em PQ nhạy cảm hơn nhiều =)) nhưng sống là phải có niềm tin dù biết là đang tự vỗ về cõi lòng anh ơi =))

Free

Member
xong rồi đợt nào đó các anh em ở trong nam lại chuyển 1 lô PQ ra ngoài này cho bọn em chơi cùng với nhé :))
Đúng thế đấy có gửi ra cũng toàn chó ko đạt đc tiêu chuẩn đâu vì nếu có đc cũng phải tiền usd chứ tiền của bác hồ ko mua đc đâu. ko rễ như MC nhà ta đâu ae ah? Mua một em PQ 10 triệu vẫn còn chưa đc gọi la thuần chủng đấy?

Đúng thế đấy có gửi ra cũng toàn chó ko đạt đc tiêu chuẩn đâu vì nếu có đc cũng phải tiền usd chứ tiền của bác hồ ko mua đc đâu. ko rễ như MC nhà ta đâu ae ah? Mua một em PQ 10 triệu vẫn còn chưa đc gọi la thuần chủng đấy?
Thôi, nước mình đã chính thức có QUỐC KHUYỂN đâu, khi nào xác định con nào là Quốc Khuyển thì mới ra tấm ra món chứ... Bây giờ chơi theo sở thích thôi :) >:D<:))

huongtri

Member
Bác free sao quơ đũa cả nắm thế, tôi vừa mua lại 1 đàn chó con ( toàn màu đen ), nếu mấy anh em HN thích thì sau 2 tháng nữa tôi sẽ chuyển ra cho anh em chơi với giá vừa phải ( nếu mấy anh em không chê chó không đúng tiêu chuẩn ).
Tôi sẽ up hình sau vì hiện giờ đàn chó mới được 7 ngày và 2 ngày nữa tôi mới bắt về săn sóc chúng.
Hiện giờ có anh tên Vũ cũng ở HN đã đặt 1 con.

Thân chào
huongtri

Bác free sao quơ đũa cả nắm thế, tôi vừa mua lại 1 đàn chó con ( toàn màu đen ), nếu mấy anh em HN thích thì sau 2 tháng nữa tôi sẽ chuyển ra cho anh em chơi với giá vừa phải ( nếu mấy anh em không chê chó không đúng tiêu chuẩn ).
Tôi sẽ up hình sau vì hiện giờ đàn chó mới được 7 ngày và 2 ngày nữa tôi mới bắt về săn sóc chúng.
Hiện giờ có anh tên Vũ cũng ở HN đã đặt 1 con.

Thân chào
huongtri
Anh Trí nhớ up ảnh nhé, mở luôn 1 topic về chương trình này bên 4rum của em đi để anh e nói chuyện cho thoải mái :)

Em đang cần 1 con cái PQ đấy :)

huongtri

Member
Anh Trí nhớ up ảnh nhé, mở luôn 1 topic về chương trình này bên 4rum của em đi để anh e nói chuyện cho thoải mái :)

Em đang cần 1 con cái PQ đấy :)
Ok Quang, để 2 ngày nữa anh bắt về săn sóc chúng đã, đợi ổn xong anh sẽ up hình cho mọi người xem.
Đàn này 7 con ( 5 cái và 2 đực )

huongtri

Ok Quang, để 2 ngày nữa anh bắt về săn sóc chúng đã, đợi ổn xong anh sẽ up hình cho mọi người xem.
Đàn này 7 con ( 5 cái và 2 đực )

huongtri

Vâng, anh nhớ post cả sang nhà em nhé, bên ấy Thuần Việt mà, anh em dễ tìm hơn :)

Mà sao bé thế mà anh đã bắt là sao ???

huongtri

Member
Vâng, anh nhớ post cả sang nhà em nhé, bên ấy Thuần Việt mà, anh em dễ tìm hơn :)

Mà sao bé thế mà anh đã bắt là sao ???
Anh mua cả con mẹ, vì người chủ bận quá không thể săn sóc chúng.

Anh sẽ post bên quockhuyen luôn chứ :D

huongtri

huongtri
Vâng, em chờ đợi những đàn chó đầu tiên "mở bát" ở bên ấy ! Nhớ ưu tiên em nếu em có nhu cầu bé cái nào bác nhé !!!

Con này là 1 trong 4 con nhân giống giới tính đực.Chúc mừng bác, vì Quan lấy một con nói là đẻ lại cho một bác ở HN.
Cảm ơn bác Tuyên và anh Quan, em rất thích con này. Nó rất thân thiện và hiếu động. Đặc biệt là rất khỏe mạnh và phá phách hic hic
Một lần nữa cảm ơn anh Quan rất nhiều

Free

Member

huongtri
Mình cũng biết đàn này rồi có phải bác mua ở phần mua bán đúng ko 12tr cả dàn cùng chó mẹ đúng ko bác?

huongtri

Member
Mình cũng biết đàn này rồi có phải bác mua ở phần mua bán đúng ko 12tr cả dàn cùng chó mẹ đúng ko bác?
Chính xác, nếu tôi nuôi tới 2 hoặc 3 tháng rồi tôi bán cho anh 5tr/con thì anh có mua không :D

huongtri

Free

Member
Chác là mình ko đủ tiền có thể nuôi phú quốc rồi. Nhưng mình thấy ngoài bắc PQ tầm 2,3 tháng mà mua cũng chỉ tầm 3tr thôi mà có thể biết rõ chó bố và chó mẹ ?

WOLF-BROS

Member
Chác là mình ko đủ tiền có thể nuôi phú quốc rồi. Nhưng mình thấy ngoài bắc PQ tầm 2,3 tháng mà mua cũng chỉ tầm 3tr thôi mà có thể biết rõ chó bố và chó mẹ ?
biết bố mẹ thế có biết được ông bà nó không bác? so sánh chỉ được tương đối thôi bác à
he he bây giờ chó PQ cho thì em lấy chứ bảo em bỏ tiền đi mua cứ thấy tiếc tiếc kiểu gì ý :D chỉ thích xin không hoặc xin đểu thôi =))

biết bố mẹ thế có biết được ông bà nó không bác? so sánh chỉ được tương đối thôi bác à
he he bây giờ chó PQ cho thì em lấy chứ bảo em bỏ tiền đi mua cứ thấy tiếc tiếc kiểu gì ý :D chỉ thích xin không hoặc xin đểu thôi =))
Sao tiêu cực thế em =)) Lý do ? =)) Chắc phức tạp quá à =))=))=))