• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhân giống H'mông cộc Vện thành công

HQ-empire

Senior Member
Con này thì gửi bác HQ:
Bé yêu về với mình đây................... Cố gắng chăm bộ lông bé ấy chuẩn :)

Em này sẽ về với chủ có số ĐT 0126-2224555 ở Hanoi... Bác nào sau này thích sui gia thì báo trước lý lịch nhé !!!

huongtri

Member
Bác Tuyên cho mình đăng kí em hình thứ 2 nhé.
Nhìn em nào cũng thấy thích hết :D

Cám ơn Bác
huongtri
01279531975

rinha

Vẫn còn một đàn vện nữa mới sinh được 15 ngày nhưng hơi đen đủi, đẻ được 8 con nhưng có một con cộc vện nhưng xấu quá, bố của nó là con xám của Bác Hùng Thư viện Quốc gia Việt nam (Đã chuyển về HN cách đây 2 tháng).
Tiếp ảnh:

Em cộc đen tứ túc mai hoa của em đặt gạch anh Tuyên là bé nhất trong đàn này à :)

sonvh06

Xin được đặt mua một con cộc đực màu đen tuyền hoặc vàng lửa, lưỡi đốm, 2 râu, khoảng trên 3 tháng.
Hiện đang ở tphcm số điện thoại 0903979138 _ Sơn
yahoo: sonvh06@yahoo.com.vn
Xin cám ơn

dinhlongle

Xin được đặt mua một con cộc đực màu đen tuyền hoặc vàng lửa, lưỡi đốm, 2 râu, khoảng trên 3 tháng.
Hiện đang ở tphcm số điện thoại 0903979138 _ Sơn
yahoo: sonvh06@yahoo.com.vn
Xin cám ơn
gom vào topic của mình luôn đi bạn, làm 1 chuyến về luôn nha
thân

huongtri

Member
Bác Tuyên có thể chỉ trong hình 2 con mà Bác để cho mình không ?

Cám ơn Bác
huongtri

sonvh06

gom vào topic của mình luôn đi bạn, làm 1 chuyến về luôn nha
thân
Vậy gom vào chung mọt topic để giảm chi phí vận chuyển.
Xin cám ơn anh rất nhiều.
Nếu có chó nhờ anh hoặc anh Tuyên báo giúp theo số điện thoại 090 3979 138 - Sơn
Xin cám ơn và mong nhận được tin

Ok, vậy Bác Quang chưa trả lời con đen tứ túc mai hoa hả Tuyên :D

huongtri
Quan con lăn tăn nên đã bán về Hà Nội không nhượng lại con này cho anh em miền nam. Các bác thông cảm. Vẫn đủ chó cho các bác chiến đấu:
1 đàn sinh ngày 06/09/2011 đẻ 4 con 3/4 cộc đen tuyền (Dốc dài -NGọc đường) 1 tháng 15 ngày nữa cho rã đàn.
1 đàn đẻ 6 cộc tỉ lệ sống 3/6 còn lại 3 màu trắng, vàng đen sinh này 17/09/2011 . Ngã Tư ngọc đường nhà cô Mai. 1 tháng 30 ngày nữa bắt được quên 2 tháng.

Hôm nay buồn cười ra nước mắt, có một bác trong Nghệ An đi ra công tác tại Hà Giang có hỏi em qua điện thoại nhiều lần rồi mà em không bán chó. Vào xem mấy ổ chó bác ấy chê cả con Tom mới hay nhưng khi xem chó của bác ấy thì thấy hay hay chó nửa khoảng nửa vàng, tai cụp 25kg là kl bác ấy bảo. Bác ấy vào nhà gọi chó to nó không theo bác ấy bảo nó không khôn ??????? Nếu một con Mông cộc trưởng thành gọi mà nó theo thì hy sinh em cũng cho nó vào nồi 7 món không thương tiếc dù quý đến đâu.
Một con chó trong đàn 4 con vàng chuẩn bị vào miền nam bác ấy hỏi giá bao nhiêu bao em nói, Nếu bác mua thì sẽ nhượng lại một con với giá 500k (VỚi đk là ae miên nam không lấy). Bác ấy nói một câu quá đắt đắt........
Thử hỏi một người đi bắt được một con chó gọi là ok một tí về bán bao nhiêu, đằng này em nuôi còn sinh sản tại nhà ra. Đến tận nhà để giá rất hữu nghị lấy chỗ đi lại .
Chốt lại một câu nuôi chó sinh sản được gì ?????????????????????????????
Ấm ức lắm nhưng không sao nói được. Nếu cứ tình trạng thế này thì còn nản đến như thế nào?
Bác nào đã đọc qua xin cho ý kiến.
Ui giời, xã hội có người này người kia. Chó chú mua hay chó chú cho sinh sản thì đều có công sức của chú đổ vào đấy... A nói thật là ko yêu chó thì làm sao mà nuôi được chó ... Giá cả con chó nó có cái giá chung, không quá "cắt cổ" người ta là được ... 500K mà bác gì gì đó chê đắt thì khác gì con chó hơi còn đâu là con mông cộc nữa !

Cứ tiếp tục những gì mình yêu mình thích T à...

QuangGL

Member
@T: Chú có vẻ đầy tâm sự rồi đây. Sao chú ko giới thiệu ông bạn Nghệ An ấy vào đây. HMC & BH đang sốt sình sịch đây này. Mỗi ng một kiểu chơi thôi. Cũng tốt là ng như chú nói chiếm phần tối thiếu.
Anh thích cái gì là cứ phải ngay và luôn. Khổ thế đấy!( Cái này ngoài lề nhé: Đôi lúc đt cho chú nhiều kể cũng hơi ngại, nhưng tính anh nó thế. Cứ phải ngay và luôn. Chú thông cảm! :)) )

WOLF-BROS

Member
he he tưởng chuyện gì ghê gớm, thuận mua vừa bán, không mua thì thôi, em mà như bác là em đuổi thẳng cổ chứ chả lịch sự gì ráo :D vào nhà em mà chê ỏng chê eo là đuổi luôn, đấy là cái lịch sự tế nhị tuối thiểu mà còn không biết thì em chả cần khách khí gì hết
nói tử tế có khi có cảm tình thì còn kỉ niệm luôn cả con chó nhưng nói cái giọng ý thì cho lượn ngay tắp lự ka ka

thoaile

Trần Danh Tuyên[/B nói:

Hôm nay buồn cười ra nước mắt, có một bác trong Nghệ An đi ra công tác tại Hà Giang có hỏi em qua điện thoại nhiều lần rồi mà em không bán chó. Vào xem mấy ổ chó bác ấy chê cả con Tom mới hay nhưng khi xem chó của bác ấy thì thấy hay hay chó nửa khoảng nửa vàng, tai cụp 25kg là kl bác ấy bảo. Bác ấy vào nhà gọi chó to nó không theo bác ấy bảo nó không khôn ??????? Nếu một con Mông cộc trưởng thành gọi mà nó theo thì hy sinh em cũng cho nó vào nồi 7 món không thương tiếc dù quý đến đâu.
Một con chó trong đàn 4 con vàng chuẩn bị vào miền nam bác ấy hỏi giá bao nhiêu bao em nói, Nếu bác mua thì sẽ nhượng lại một con với giá 500k (VỚi đk là ae miên nam không lấy). Bác ấy nói một câu quá đắt đắt........
Thử hỏi một người đi bắt được một con chó gọi là ok một tí về bán bao nhiêu, đằng này em nuôi còn sinh sản tại nhà ra. Đến tận nhà để giá rất hữu nghị lấy chỗ đi lại .
Chốt lại một câu nuôi chó sinh sản được gì ?????????????????????????????
Ấm ức lắm nhưng không sao nói được. Nếu cứ tình trạng thế này thì còn nản đến như thế nào?
Bác nào đã đọc qua xin cho ý kiến.
Hehehe... Bác Tuyên bức xúc làm gì cho mệt, mấy bác đó muốn mua rẻ thì bác cứ chỉ họ ra chợ hoặc ra mấy quán thịt cầy rồi mua chó về nuôi :))

Đợt này bác chuyển mấy em vào Sài Gòn nhiều ghê, chúc cho các chú H'mông Cộc đến nơi an toàn và sinh sống khỏe mạnh ở Miền Nam. Chúc cho đàn H'Mông Cộc ở Miền Nam ngày càng phát triển và có nhiều anh em nuôi loài chó này.

Hehehe... Bác Tuyên bức xúc làm gì cho mệt, mấy bác đó muốn mua rẻ thì bác cứ chỉ họ ra chợ hoặc ra mấy quán thịt cầy rồi mua chó về nuôi :))

Đợt này bác chuyển mấy em vào Sài Gòn nhiều ghê, chúc cho các chú H'mông Cộc đến nơi an toàn và sinh sống khỏe mạnh ở Miền Nam. Chúc cho đàn H'Mông Cộc ở Miền Nam ngày càng phát triển và có nhiều anh em nuôi loài chó này.
Nghe nói bác đang sở hữu 1 con cộc hung đỏ thì phải, mời bác qua 4Rum của em (trong chữ ký) chơi cùng nào...

WOLF-BROS

Member

xong rồi đợt nào đó các anh em ở trong nam lại chuyển 1 lô PQ ra ngoài này cho bọn em chơi cùng với nhé :))