• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật Ký Cho Các Con Yêu Của Tớ

9669_9669

Member
Đầu tiên là Móm.Vì Móm bé nhất nhà nên ưu tiên cho khoe mã trước.
Móm có màu lông rất đẹp,bộ mặt rất ngầu,tương lai sẽ là 1 anh chàng đào hoa và phong lưu bậc nhất Vietpet.Nếu bạn nào có mèo cái xinh xắn đáng yêu và muốn Móm nhà tớ làm con rể thì đăng ký từ bây giờ đi nhé :D

Hồi mới về Móm bé như hạt mít,nhẹ hều,cảm tưởng như 1 chú mèo suy dinh dưỡng ý.Thế mà bây giờ lớn phổng ra rồi.....lại háu ăn nữa chứ.Móm rất quấn người,chủ đi đâu là chạy theo.............Hôm qua cô Tr mở cửa ra đường ko để ý thế là Móm mò ra theo.Lúc mẹ về thấy tiếng Móm kêu ngạc nhiên quá vì qua 2 lần cửa ko thể nghe tiếng rõ như thế được.Mở được cửa xếp ra thì thấy Móm từ trong khe chui ra.Huhu Lúc đấy mẹ thót hết cả tim.May mà Móm ngoan Móm ko bỏ mẹ mà đi mất.Móm ngồi thu lu giữa khoảng trống 2 lần cửa (cửa trong là cửa gỗ nên móm ko thể vào nhà,cửa ngoài là cửa xếp Móm có thể đi ra đường và đi mất được) suốt mấy tiếng liền đợi mẹ.Thật là may.Từ bây giờ mẹ sẽ phải nhắc cô Tr cẩn thận hơn nữa khi đi ra ngoài.Trước cô đã làm mất anh Bob của mẹ rồi.Mẹ ko thể để mất thêm đứa nào nữa cả.

Còn đây là chị Pink.Hiện giờ thì là chị của Móm nhưng vài tháng nữa chắc chúng nó chuyển quan hệ sang làm vợ chồng quá.
Pink có gương mặt rất xinh,rất thiên thần......Pink ngoan,hiền,nhát...........Nói chung vì Pink ngoan quá nên thành ra chả có j để nói cả.Hic

9669_9669

Member
Thêm 1 số hình ảnh về thằng Ku Bob mà mình đã để nó bỏ nhà đi bụi mất.Hic hic
Bob rất si mê Pink nhá.Pink đi đâu cũng bám theo và ngắm bằng con mắt đắm đuối luôn :D

Nhìn Pink 1 cách thòm thèm và liếm mép nè ;))

Mặt ku cậu rất chi là Ngầu nhé.

thuan81

Active Member
thằng Móm đẹp trai thế mà sao bạn lại định gã e ý đi uổng lắm bạn ơi!nhìn hai đứa nó thích quá nè!:D

9669_9669

Member
Mình có định gả nó đi đâu đâu. Ý mình nói là đợi cu cậu lớn chị em mèo nào cần lấy giống thì đăng ký ý mà.Chứ mình yêu Móm lắm.Làm sao nỡ xa nó

ngudaymuon

Active Member
Thằng móm này có móm lắm đâu e nhỉ? :)) Bé có phải cái đứa mặt đáng ghét trên avata của e không? Sao giống mấy đứa nàh chị, chụp ảnh mặt lúc nào cũng nhăn nhó nhàu nhỉ thế không biết được? Càng nhìn mấy đứa lông đen đen này lại càng lên cơn nghiện. Có khi mai phải đi tìm đwúa nào đen xì về hầu hạ mới được. :))

Rubysxi

Member
Ku Bob nhìn ngầu thật, si mê nàng Pink thế mà lại bỏ đi bụi mất rồi. Có lẽ cu cậu thất tình cũng nên.

Móm đen sì sì nhưng mà đen đẹp, đen duyên. Mà Móm ngoan ghê, yêu mẹ ghê, biết mẹ sẽ buồn lắm nếu Móm đi chơi. Móm lớn thêm tí nữa chắc chiều người yêu phải biết, tâm lý thế mà.

Pink trông hiền từ cái mặt đến dáng nằm chị nhỉ, nữ tính vô cùng.

9669_9669

Member
Ngudaymuon em mê mèo mầu tối lắm ý.Chả hiểu sao nhưng cứ thấy con nào tối màu là thích :D
Móm chỉ được mỗi cái tình cảm với sợ ra đường kéo lại thôi.Chứ Móm vừa bẩn vừa tham ăn.Dạy mãi vẫn chỉ có chị Pink đi vệ sinh vào chậu xỉ thôi.Còn Móm á.....Móm đi vệ sinh quanh nhà..........ko tha 1 chỗ nào.....Mỗi lần đi dọn cho nó chỉ muốn tống nó ra khỏi nhà thôi.Nhưng đến khi nhìn thấy cái mặt của nó thì lại yêu ko chịu nổi.
Pink thì thảo mai vô cùng.Bình thường thì nghịch như quỷ nhưng cứ có ngườic là lại giả vờ nai tơ ngơ ngác ngay :D

mình vừa vào xem ảnh chưa kịp khen cô nagf pink thì cô chủ đã gọi điện bảo em Pink có baby..hix..sao mà sớm quá thể.Hẹn cô chủ chiều nay sang nhà tớ lấy Protein cho Pink nhé. Bà bầu trong ảnh hơi còi và chắc cũng ít baby nên cô chủ không phát hiện sớm.

9669_9669

Member
Mình chưa nuôi 1 bé mèo nào đẻ bao giờ nên chưa có kinh nghiệm.Chỉ thấy bụng Pink càng ngày càng to nhưng mình lại nghĩ là nó bị giun.Mình đang lo sốt vó lên đây.Vì Pink gầy lắm.....ko biết đẻ có đảm bảo sức khỏe cho mẹ và con ko nữa.Chiều mình sẽ qua mang theo cả giấy bút để ghi lại những thứ cần mua cho Pink nữa.Mình cứ rối hết cả lên.Hic

fanh_xinh

Member
hihi thế là bé này có baby rồi.Ti nó to ra rồi kìa.Khi nào bé mèo nhà mình có nhu cầu thì xin thông gia với bạn nhé ^^.thanks!

9669_9669

Member
hihi thế là bé này có baby rồi.Ti nó to ra rồi kìa.Khi nào bé mèo nhà mình có nhu cầu thì xin thông gia với bạn nhé ^^.thanks!
Ok bạn.Khi nào bé nhà bạn có nhu cầu thì cứ pm cho tớ.Chúng mình cho các bé kết đôi :D

Rubysxi

Member
Chị ơi, rút cuộc thì bà bầu bén duyên với thằng cu nào thế chị? Trông hiền lành thế mà kinh ra phết :))
Chúc mừng chị nha. Mà nếu là tác phẩm của cu Móm thì lạ ghê :wall: Trông cu hãy còn ngây thơ lắm mà.
Bà bầu gắng ăn uống cẩn thận, đi lại giữ gìn nhá.

9669_9669

Member
Haha Pink nhà chị là có bầu với thằng Ku Bob đấy.Nó "gây án" xong rồi bỏ đi luôn.Chứ thằng ku Móm mới có hơn 5 tháng tuổi đã biết cái j đâu.Pink chửa được 2 tháng rồi mà cách đây 2 tháng thì Móm mới có hơn 3 tháng không thể là thủ phạm được :D

thuan81

Active Member
Pink nhìn trong sáng thế mà chẳng sáng trong nha!lầm lì rồi có cái bụng kaka ,nhưng mà nhìn thích thật đấy mong con Pink ra đời quá chắc là xinh lắm đây!mà 9669 nè khi em ý kết hôn em ý không có khóc, không than thở gì sao!?:D

9669_9669

Member
Cảm ơn bạn Thuận.Mình cũng hi vọng Pink mẹ tròn con vuông.Mình ko có kinh nghiệm về chuyện mèo kết đôi và có em bé nên mãi đến hôm nhìn cái ảnh bạn post thằng ku Mid với em Fiona mình mới tá hỏa.Vì thằng ku Bob về nhà hôm trước hôm sau nó cũng nhẩy lên người Pink như thế xong cắn đầu Pink rồi mình thấy Pink cứ kêu meo meo thương ơi là thương mình lại cứ tưởng như thế là nó ghét Pink.....đánh Pink nên mình cứ xông vào lôi nó ra thôi chứ ko biết như thế là chúng nó đang kết đôi.hic

ngudaymuon

Active Member
Cảm ơn bạn Thuận.Mình cũng hi vọng Pink mẹ tròn con vuông.Mình ko có kinh nghiệm về chuyện mèo kết đôi và có em bé nên mãi đến hôm nhìn cái ảnh bạn post thằng ku Mid với em Fiona mình mới tá hỏa.Vì thằng ku Bob về nhà hôm trước hôm sau nó cũng nhẩy lên người Pink như thế xong cắn đầu Pink rồi mình thấy Pink cứ kêu meo meo thương ơi là thương mình lại cứ tưởng như thế là nó ghét Pink.....đánh Pink nên mình cứ xông vào lôi nó ra thôi chứ ko biết như thế là chúng nó đang kết đôi.hic
Ôi trời, nghe e tả chị buồn cười quá, buồn cười cả cô chủ vì cô chủ của lũ nhóc NGÂY THƠ quá. :))
Nhưng mà chúc mừng e nha, nhà sắp có một lũ lóc nhóc lũm chũm chạy quanh nhà rồi. Sau vụ này e phải để ý cả thằng móm nữa, khi Pik sinh con e nên quan sát thái độ của móm với bọn trẻ con, tốt nhất là tách chúng ra để khỏi phải lo lắng. Chúc Pik me tròn con vuông.

thuan81

Active Member
trời ơi!9669 chia rẻ uyên ương nha!người ta đang yêu nhau mà lại hihi!nhưng như vậy coi như cũng là niềm vui còn sót lại của em ku Bob ,để lại cho bạn những ku Bob con,khi nào lũ nhóc làm bạn cực quá chắc chắn bạn sẽ nhớ lại thằng ku Bob thôi!