• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhà tớ có 7 em mèo, ai muốn nhận nuôi k?

Huhu, tớ mất công 2 lần post bài về mèo nhà tớ, thế mà k đc :(( tớ show mấy em mèo nhà tớ, kể chuyện chúng nó yêu yêu như nào nữa...xong rồi hì hụi post ảnh, thế mà...huhu...nhà tớ hiện đang có 7 em mèo : mèo mẹ + mèo con cả + 5 mèo em mới chào đời, yêu lắm! Bây giờ fải vào edit mãi mới đc,nhưng mà xúc cảm viết bàilúc nãy thì trôi mất rồi, khó viết lại quá, hẹn khi khác tớ post bài về các pé iu nhà tớ sau! Hi, mẹ tớ không cho nuôi nhiều mèo thế này đâu, vì tớ sống ở HN, chẳng có ai chăm, nhà tớ ở Bắc Giang mà. Ai ở đó, hoặc gần đó mà muốn nuôi thì pm nhé, tớ chỉ có mỗi yêu cầu là yêu và chăm sóc cẩn thận thôi ^^. Tớ k bán, nhưng nhận mèo thì cần trả tiền vía cho mèo mau lớn!
Đây là mèo mẹ, mới sinh em bé xong nên bụng sệ, mấy bữa nữa cai sữa xong chắc fải bảo em ý tập thể dục, k thì mất eo, các anh mèo lại chê ^^

Còn đây là con đầu lòng, tên là Xít, con gái 4 tháng, sinh vào thứ 6, ngày 13-06-2008, nghịch lắm, lại còn hay kêu ăn vạ nữa ^^

Và ten ten, 5 bé mới chào đời hôm 20-10, kute cực!

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Mèo mẹ sinh con giỏi quá, chúc mừng bạn nhé, mèo mẹ đẹp thật bạn ạ, đúng là ngắm mãi không chán:love struck:! Chỉ tiếc bạn ở Bắc giang, nếu ở HN sẽ có nhiều bạn nhận nuôi lắm, không thì bạn tặng cho họ hàng, bạn bè bớt cũng được, nhớ chọn những người uy tín và yêu mèo nhé:)!

à méo

Member
Á! Trông mấy đứa nằm xếp lượt bú mẹ yêu quá!!!! :(( :(( Nhìn cái mặt ghét thế! Ờ mà mới được mấy ngày mèo mẹ đã cho chụp ảnh thế này rồi ạ? Chả bù với mèo nhà mình, giấu con kỹ quá, chụp được cũng toát mồ hôi!+__+

@ I'm Neko: hic, cảm ơn bạn nha! Mèo mẹ nhà tớ 3 tuổi rồi đấy, hồi bé cũng nghịch lắm, thế mà bây giờ điềm đạm vô cùng, đúng là ra dáng làm mẹ ^^
@ à méo: hi, mình chụp ảnh chúng nó từ hôm đầu cơ, :D được cái mèo mẹ gần gũi, nó tin tưởng chị em mình nên vào chụp thoải mái. Nó còn thích đc âu yếm vuốt ve trong khi cho con bú nữa cơ. Mà bọn mèo con còn tranh nhau bú, điêu lắm, những 5 đứa nên cứ nằm đè hết cả lên nhau, lung tung lộn xộn lắm cơ, nhưng mà yêu cực, hihi.