• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhà mới cho cục cưng Nobita

milkygirl6390

Active Member
hôm trước được gặp ku Trân bán than, hôm nay lại thấy thêm thằng ku nobita bán than này nữa :)) bạn Vo Hoang thích nhé, nhìn mặt ku Nobita này mà đi bán than thì chẳng mấy mà giàu =))

meomeocool

Member
cùng là con trai mà con nhà người ta manly thế kia còn con nhà mình suốt ngày chỉ ăn với ngủ chả đc cái nết rì:( chúc nobita lun vui vẻ hp và sớm tìm đc vợ nhé iu thế:-*:-*:-*:-*

meomeocool

Member
hôm trước được gặp ku Trân bán than, hôm nay lại thấy thêm thằng ku nobita bán than này nữa :)) bạn Vo Hoang thích nhé, nhìn mặt ku Nobita này mà đi bán than thì chẳng mấy mà giàu =))
chuẩn đấy bi giờ nguồn than dang cạn dần nhà có đứa bán than thế này chẳng mấy chốc mà thành tỷ phú hé hé =))=))=))=))=))

vo hoang

Member
ôi, hôm nay mới thấy topic này.....

Đọc hết topic thấy hạnh phúc quá, cám ơn bạn H đã yêu thương và chăm sóc bé như vậy.
Mai mốt đi off nhe H, cho D còn gặp lại Nobita nữa.

Ráng ăn nhiều cho mập nữa nhe con trai, :x:x:x:x
:) cu cậu ăn tốt lắm ăn cũng khá nhìu Doanh à , tôi hôm qua di theo giỡn với gái suốt đem kêu tùm lum :)) .... pó tay nó luôn con người ta mới 3th hơn chứ mấy =))=))=))..... off thi H rãnh đi liền đi vơi mọi người trò chuyện 8 chơi đễ còn cho Doanh gặp nựng cục kưng nữa hehe ^_^

vo hoang

Member
:xÔi hình con trai thiệt dễ thương quá. Hi vọng sẽ sớm tìm được cô vợ xinh tươi...
hehe mình cũng đang cố tim vợ cho cu cậu ma chắc qua tết lận , bây giờ thì no cứ đeo bám theo con cái mèo ta 3th hơn chút , con kia đi đâu no cũng đi theo haiz lắm , chị kia th2i hung dữ thấy ãnh tới là khè , ãnh th2i mặc kệ khè thì khè theo cứ theo .... con kia chạy vao phòng trốn , thó nó nằm ngay cửa phòng đợi rồi nhìn tếu gì đâu =))
Chúc mừng Nobita có nhà mới . Chúc mừng mẹ cháu có thêm con ..
Vậy là mẹ Doanh ko sợ Nobita " đi lung tung " bị " thiến " rồi :p:p
Có tới mấy em vợ thế kia :D
thiến thi chắc không rồi , thiến tội lắm bạn à , khi nào Nobita CHÊ VỢ KHÔNG THÈM VỚI ĐÒI NỮA :)):)) KAKA thi tính đến chuyện đó , ẽm đang hồi sung sức lắm =))
trông mặt đàn ông ghê,vẻ lạnh tanh rất nam tính không biết là còn là đàn ông nữa không ta?
mặ no thì lanh tanh à nhưng đáng yêu lắm , lâu lâu chạy vao phòng cai nằm lên tay mình đòi gãi đầu vuốt ve , rồi nao là liếm tay liếm chân mình nữa , cũng nịnh lắm :) ^^

vo hoang

Member
bán than :)) ............... đen mà tốt nha bạn keke =))=))=))=))
cùng là con trai mà con nhà người ta manly thế kia còn con nhà mình suốt ngày chỉ ăn với ngủ chả đc cái nết rì:( chúc nobita lun vui vẻ hp và sớm tìm đc vợ nhé iu thế:-*:-*:-*:-*
NobiTa nó cũng ăn ngũ không à bạn dậy la theo gái :)) khỗ lắm .... hôm qua theo gái từ tối tới tận sáng luôn hehe

nguyenthuy

Member
Thôi thế là xong đời con bé 3th rồi. Chả mấy mà bị hấp diêm sớm. Báo Công an chả sớm thì muộn cũng có bài "Tin sốc, bé 3 tháng tuổi bị thằng bán than hấp diêm. Báo động về nhân cách của một số thanh niên (mèo) hiện nay...." =))

ropilois

Member
Hơ hơ, 1 thằng ku si đèn đèn nữa nầy, thích quá đi, thế nhà Nobita ở nam hay bắc ạ?!;;)

vo hoang

Member
Thôi thế là xong đời con bé 3th rồi. Chả mấy mà bị hấp diêm sớm. Báo Công an chả sớm thì muộn cũng có bài "Tin sốc, bé 3 tháng tuổi bị thằng bán than hấp diêm. Báo động về nhân cách của một số thanh niên (mèo) hiện nay...." =))
=))=)) kaka , con kia dữ lắm mà hôm nay hết khè rồi , chắc cu cậu đi theo hoài e xiêu lòng rồi :))
Hơ hơ, 1 thằng ku si đèn đèn nữa nầy, thích quá đi, thế nhà Nobita ở nam hay bắc ạ?!;;)
cu cậu ỡ sài gòn bạn à ^_^ , dễ cưng lắm nhưng hơi nhát chắc tại nhà mới , nghe tiếng động mạnh chạy vào phòng núp liền :) :)

vo hoang

Member
mới cân cu cậu xong ẽm được 5kí lô gam =))=)) làm sao lên được 1 cân nữa đây , mèo lớn có cần sỗ giun không vậy mọi người ^_^

bichdiep

Member
mới cân cu cậu xong ẽm được 5kí lô gam =))=)) làm sao lên được 1 cân nữa đây , mèo lớn có cần sỗ giun không vậy mọi người ^_^
Ở độ tuổi nào mèo cũng cần được tẩy giun 2 tháng 1 lần bạn ạ. Lần trước đã đăng 1 tin nhắn chúc mừng chị Doanh và chủ mới của bé Nô ở đây mà h tìm không thấy. Đành gửi lời chúc mừng muộn màng đến chủ thớt vậy. Chúc bé sớm tăng cân, và có đàn con xinh nhé (nhưng đừng làm gì con bé con là được, cháu còn bé mà)

vo hoang

Member
Ở độ tuổi nào mèo cũng cần được tẩy giun 2 tháng 1 lần bạn ạ. Lần trước đã đăng 1 tin nhắn chúc mừng chị Doanh và chủ mới của bé Nô ở đây mà h tìm không thấy. Đành gửi lời chúc mừng muộn màng đến chủ thớt vậy. Chúc bé sớm tăng cân, và có đàn con xinh nhé (nhưng đừng làm gì con bé con là được, cháu còn bé mà)
hehe dạo này no thân thiết với con bé lắm hết khè nhau rồi , đi đâu cũng đi chung , giỡn suốt mà cu cậu bự cũng mạnh bạo lắm giỡn mà thấy no tát tát cũng kinh lắm =))=)), ăn ún thi chậm rì phãi đút cơ ăn mới lẹ không thì nó mò mò mãi :)

thuan81

Active Member
chúc mừng nobita gặp được người chủ tôt!chúc mừng Hoàng nhà có thêm thành viên mới!~o)~o)>:D<>:D<

vo hoang

Member
chúc mừng nobita gặp được người chủ tôt!chúc mừng Hoàng nhà có thêm thành viên mới!~o)~o)>:D<>:D<
hehe e n1o dạo nay cũng thói công tữ lắm toan đút ăn mới lẹ , không thì no mần lâu lắm mới xong .....e đang tu bỗ cho no chút tăng nữa cân hay 1kg là oke , tks a thuận e đang cố gắng chăm sóc no thiệt la tốt đây :)

machaodung

Member
bạn ơi mèo nhà mình đang cần phối giống ko biết nobita nhà bạn có đòi cái thì liên lạc mình nhé :-ss mình tên Gà 0908390090 YH:machaodung

vo hoang

Member
bạn ơi mèo nhà mình đang cần phối giống ko biết nobita nhà bạn có đòi cái thì liên lạc mình nhé :-ss mình tên Gà 0908390090 YH:machaodung
mình cũng không biết no đòi hay không .......mà thấy nó ăn rồi ngủ , dậy thì giỡn làm hoài vậy á , chắc còn thơ ngây lắm :):)

PeMiuNgoan

Member
mình cũng không biết no đòi hay không .......mà thấy nó ăn rồi ngủ , dậy thì giỡn làm hoài vậy á , chắc còn thơ ngây lắm :):)
Mình thấy bạn Doanh hồi đó cũng đăng phối giống nobita đó vo hoang , được thì cho Bố Bông Xù ấy ấy 1 cái đi . Hehehe .

vo hoang

Member
Mình thấy bạn Doanh hồi đó cũng đăng phối giống nobita đó vo hoang , được thì cho Bố Bông Xù ấy ấy 1 cái đi . Hehehe .
hehe cũng nghe nói rồi mà về đây no ăn rồi ngũ vơi quậy thôi à , không nghe tiếng nó ngao ngao , trừ khi là đói chạy lên phòng liếm liếm đòi ăn :)) , dạo này no quen nhà chã sợ ai , la hay hù no là đi từ từ không mới gê chứ =)) ...

machaodung

Member
%-( dạo này pé Bông ở nhà gào dữ quá nên nhà kêu cho đi nhãy đi 8-> chứ Bố Bông Xù mún để Bông còn zin cho Xù nhãy đó chứ

vo hoang

Member
%-( dạo này pé Bông ở nhà gào dữ quá nên nhà kêu cho đi nhãy đi 8-> chứ Bố Bông Xù mún để Bông còn zin cho Xù nhãy đó chứ
hehe không biết Nobita có biết làm ăn không nữa ăn ngũ ko à =)).....có jì thì pm nick mình nói chuyện hen jungji_woo....hình như cũng gần nhà ^_^