• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhà mới của Mít

tiếp

2 chị em ôm nhau tình củm không này:x
Từ trái qua phải: Su Su, Đu Đủ;))

Bà mẹ mẫu mực là đây, yêu con, chăm con tốt lắm;))

Vết mổ đây:-ss. 1 tuần rồi vẫn chưa lành do bị bục chỉ:(

Mẹ 1 góc, con 1 góc đây=))

Vic♥Cat

Chúc cô Mít nhanh lành vết mổ nhé.
Chúc chị em Su Đủ nhanh lớn nhé !
Yêu thế cơ :x

LaiLai

Member
Mẹ Mít xinh gái. Sinh ra 2 công chúa su với đủ thế này chắc cũng là mỹ nhân :x

milkygirl6390

Active Member
sweetmemory ơi, nhà mình cũng có 1 đứa giống y xì thế này luôn ... nó là là con thg Hấu nên nói chung là có họ hàng với 2 đứa nhà Mít, bảo sao giống thế :)) nhớn nhớn tí cho sang thăm họ hàng cho thành 3 con ginger giống đặc nhau :)) mà mướp nó cũng khác nhau mà, nhà mình cũng toàn mướp nhưng có đứa mướp vằn, đứa mướp đốm. Nhìn nhận ra ngay :D

Gemma

Active Member
23/6, tức t7 tuần trước, sau hơn vài tiếng vật lộn với dao, kéo, máu...@@, Mít nhà mình đã cho ra đời 2 tiểu thiên thần đáng yêu:x. Đến hôm nay, các bé được 8 ngày tuổi, tranh thủ mượn được cái máy ảnh, chụp choẹt cho các cháu mấy phát làm kỉ niệm:p. 2 cháu là 2 chị em sinh đôi, giống nhau như đúc, nhiều lúc mình cũng không phân biệt được:x.
Đây là cô chị cả tên Su Su, hơn 2 lạng, ngoan ngoãn, đáng yêu:x(trái ngược với thằng em-_-)

Mẹ ơi cứu Su Su;))

Cậu em Đu Đủ đây. Mang tiếng em mà to hơn chị bao nhiều>_<, gần 3 lạng rồi. Thằng bé này to mồm lắm, bế nó tí mà nó cũng ré lên gọi mẹ@@, thậm chí đang ngủ mà mẹ liếm hơi mạnh 1 tí cũng gào lên%-(. Đau đầu với thằng con trai này-_-.
Con ngoan mà, đừng đánh con:))

Chăm bú mẹ lắm

:p

Chắc không ai thấy mình lẽ lưỡi đâu nhỉ;))

Chả biết mặt đứa nào nữa, giống nhau quá@@

Úi giùi ui! Xinh quá cơ! Mẹ Mít sinh đôi mà làm một quả có cả giai với gái vầy là nghỉ sinh được rồi nhẩy! Trông cái hình lè lưỡi của thèng nhỏ yêu quá cơ! Có hai đứa nên tha hồ bú sữa mẹ no nê luôn nhỉ! Nhọ nhà cô Ropilois cũng mới sinh hai đưa ginger y chang nhà cô Sweet luôn. Dạo này nhiều nhà sinh mèo ginger quá nhỉ! Chắc phải khai quật lại cái topic gia đình mèo Ginger để gởi các cháu vào nhà trẻ đấy cho mọi người cùng ngắm với chứ!

prunus_mume

Member
:x Cái bọn đầu thì bé tí mà bụng thì to uỳnh :x
Trẻ con đúng là lúc nào cũng xinh xắn đáng yêu hết :(
Bụi nhà chị lớn đùng rồi :( Giờ thành lợn, không được ngoan ngoãn quấn quít như hồi bé nữa :(
Phương ơi, chị lại muốn nuôi trẻ con :x
Chẹp, nhanh thật, mới ngày nào mà bây giờ Mít đã thành gái 1 lứa rồi :-*

Sắp thành mèo mướp rồi. Trộm vía 2 đứa bụ ghê :x
Được cái có 2 đứa, không phải tranh giành mấy thành ra nhanh béo lắm chị:p. Sắp 3 lạng rồi:x.
hehe mình nhận ra là đu đủ có vẻ đậm màu hơn su su
Chuẩn đấy chị ạ:), cả nhà em nhìn ai cũng bảo thế.
Mẹ Mít xinh gái. Sinh ra 2 công chúa su với đủ thế này chắc cũng là mỹ nhân :x
Có Su Su là công chúa thôi mà chị:((.
sweetmemory ơi, nhà mình cũng có 1 đứa giống y xì thế này luôn ... nó là là con thg Hấu nên nói chung là có họ hàng với 2 đứa nhà Mít, bảo sao giống thế :)) nhớn nhớn tí cho sang thăm họ hàng cho thành 3 con ginger giống đặc nhau :)) mà mướp nó cũng khác nhau mà, nhà mình cũng toàn mướp nhưng có đứa mướp vằn, đứa mướp đốm. Nhìn nhận ra ngay :D
2 đứa nhà em giống mẹ đều là mướp vằn mà;)). Mà thực sự là chúng nó giống nhau lắm chị ạ, giống cả từng cái vệt vằn trên mặt nữa cơ:-ss. May ra lớn lên chắc sẽ rõ hơn:).

:x Cái bọn đầu thì bé tí mà bụng thì to uỳnh :x
Trẻ con đúng là lúc nào cũng xinh xắn đáng yêu hết :(
Bụi nhà chị lớn đùng rồi :( Giờ thành lợn, không được ngoan ngoãn quấn quít như hồi bé nữa :(
Phương ơi, chị lại muốn nuôi trẻ con :x
Chẹp, nhanh thật, mới ngày nào mà bây giờ Mít đã thành gái 1 lứa rồi :-*
Mẹ sề rồi:)). Đùa chứ con bé này có baby rồi mà vẫn nghịch lắm chị ạ, mấy hôm nay lại ngựa quen đường cũ, nửa đêm cào cửa đi đuổi gián;)). Bụi dạo này thế nào hả chị??? Up ảnh đi xem con giai nhớn ra làm sao rồi:x. Mà nhớ đi chơi về mua quà cho các cháu đấy nhé:p.

Gemma

Active Member
Cái mặt Mit nằm trong ổ với con nhìn giống Bánh Mì quá cơ, mừng cho Mít nhưng buồn cho Bánh Mì, giá mà Bánh Mì cũng được làm mẹ một lần... :((

prunus_mume

Member
Mẹ sề rồi:)). Đùa chứ con bé này có baby rồi mà vẫn nghịch lắm chị ạ, mấy hôm nay lại ngựa quen đường cũ, nửa đêm cào cửa đi đuổi gián;)). Bụi dạo này thế nào hả chị??? Up ảnh đi xem con giai nhớn ra làm sao rồi:x. Mà nhớ đi chơi về mua quà cho các cháu đấy nhé:p.
C có cảm giác là mùa hè nên lông của Bụi bị nhạt màu đi :-/
Cháu vẫn béo ú, bất chấp mọi nỗ lực giảm cân cho cháu @@
Mẹ cháu k cho cháu ăn gel nữa vì cháu béo rồi nhưng cháu rất không thích, ngày ngày vẫn ưỡn ẹo làm trò để được ăn :|
3:-O Con zai sắp đi ở trọ nên cô Phương có thể sang nhà cô Linh chơi với cả lũ :-> Mẹ cháu dạo này rât lười chụp ảnh :">

Mẹ Mít mất tiêu, quy ẩn giang hồ chị nhẩy ^^, chả bù với chúng ta... mấy nay hội 8 xuyên lục địa đã dời nhà sang kia hết, chỉ còn chị em mình ở đây trông nhà thôi :p:p:p

Mãi chăm Mít và lũ cháu rồi 3:-O:))
Có chăm gì đâu mẹ Gem. Em toàn kệ cho mẹ con chúng nó chăm nhau:)). Hư lắm, đút thức ăn cho chúng nó mà toàn bị đợp vào tay đau điếng>:p, chúng nó chạy chơi thì cứ phi qua phi lại trước mặt, lại còn dẫm lên người mình mà đi mới tức>:p. Giờ em bơ chúng nó luôn rồi:p.
Mẹ Mít mất tiêu, quy ẩn giang hồ chị nhẩy ^^, chả bù với chúng ta... mấy nay hội 8 xuyên lục địa đã dời nhà sang kia hết, chỉ còn chị em mình ở đây trông nhà thôi :p:p:p
Vâng, cũng gần như thế anh ạ^^. Năm nay em thi đh, đi học nhiều thành ra cũng ít có thời gian onl:). Dù sao thỉnh thoảng em vẫn lượn qua fb xem tình hình mọi người thế nào mà, chỉ có ít comment thôi:p. Nếu anh định hỏi thăm lũ nhóc thì chúng nó lớn lắm rồi, chạy nhảy đùa nghịch khiếp lắm:-ss. Mấy hôm nay đang tập cho 2 đứa ăn dặm với đi vs, may mà 2 đứa ngoan, mới chỉ đi ra ngoài có 1-2 lần thôi:p, chả bù mẹ Mít ngày nào cũng đi vs cạnh chậu cát:-ss. Ảnh thì em chụp nhiều lắm, sơ sơ gần 500 pic^^, có điều máy ảnh đang đi du lịch nên chưa up được:p.

Vậy thì vui quá... Mà này,vậy là mẹ Mít năm nay vừa vào 12 đấy hả? Giờ anh mới biết đấy. Ráng lên em nhé