• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhà mình rất cần sự giúp đỡ của mọi người

yeupeo91

Member
Thui mọi ng xem đỡ ảnh ở chữ ký vậy. Chị Linhlam đc bít mặt e rùi nhé. hihi. Chị có thấy cái tem ko ạ? :p...

Hehe thế tối mai Ốc vẫn ở nhà chụ ảnh với Sò rồi. À chị linhlam ơi thế đầu tuần sau chị nhé, để e xem ngày đẹp rùi đón Xu...

zZĩnz

Member
Hehe thế tối mai Ốc vẫn ở nhà chụ ảnh với Sò rồi. À chị linhlam ơi thế đầu tuần sau chị nhé, để e xem ngày đẹp rùi đón Xu...
đón thế nào thì đón đừng chọn ngày đầu tháng là đc Hay là Hưng thích ngày đầu tháng cho nó đỏ như con thỏ ^^;;);;)

loan_90

Member
cau cho xu cho to di . o nha to cung nuoi mot be meo ba tu ngoan lam hoa dong nua h ma co ban no vui phai biet . co minh mot minh o nha no buon nhjn trong thuong lam . lam to toan phai dua voi no met dut ca hoi

kitty_ilu

Vietpet sponsor
cau cho xu cho to di . o nha to cung nuoi mot be meo ba tu ngoan lam hoa dong nua h ma co ban no vui phai biet . co minh mot minh o nha no buon nhjn trong thuong lam . lam to toan phai dua voi no met dut ca hoi
Xu đã có căn hộ mới rùi bác ạh....................50 char.......x-( ..................70 char

X

xuka3691

Guest
lâu lâu mới vào lại top này mà lên trang nhanh quá, đọc mướt mồ hôi ^^

chúc mừng Xu tìm được chủ mới nhé. vấn đề của Xu chỉ là bị bắt nạt, sang nhà mới chắc sẽ đỡ, hi vọng bạn Sò đừng ghê gớm nhé.

à, mình đọc thấy bạn nào muốn tìm nhà, hì, lại loáng thoáng thấy nhà chung cư. mình mạo muội gợi ý là cái khu chung cư nhà mình, còn nhiều nhà trống lắm ý (vì vừa xây 2 cái bên cạnh cái nhà mình ở mà). ở chung cư nói chung là k sợ mất mèo (chỉ sợ mèo ngã thôi). mà gần nhà mình thì mình thích lắm. ở gần chỗ mình chẳng có ai trong hội mèo thì phải, nhà chị ruoibep gần nhất cũng là khoảng 3km rồi.

nhà mình ở nguyễn đức cảnh nhé

kitodeptrai

Member
em cũng thích nuôi cu xu lắm nhưng sợ về nó bị con kito nhà em cắn thì khổ.hix chán quá chúc xu sớm có chủ tốt nhé

zZĩnz

Member
em cũng thích nuôi cu xu lắm nhưng sợ về nó bị con kito nhà em cắn thì khổ.hix chán quá chúc xu sớm có chủ tốt nhé
Xu có chủ rồi bạn ạ Bố mới của XU tốt và yêu XU lắm cơ ^^( yêu hơn cả vợ í kekke=))=)))

bạn ơi.mình xin nhận chăm sóc e Xu.bh mình cũng đang rất rảnh.mà mình rất thích nuôi 1 e để làm bạn.nếu bạn đồng ý thì mình xin nhận e về.càng sớm càng tốt nha bạn.có gì alo mình nhé 0936772332.thương e quá.mong rằng sớm nhận dc e về

nhocxinh_90ht

bạn ơi,mình đang muốn nuôi 1 em mèo,nhà mình ccungx đang ở cầu giấy,bạn cho mình thêm thông tin về e mèo nay đc ko,

zZĩnz

Member
xu còn ko chị...hay về với chủ mới rồi, xu hiền quá thể đáng nhỉ
bạn ơi,mình đang muốn nuôi 1 em mèo,nhà mình ccungx đang ở cầu giấy,bạn cho mình thêm thông tin về e mèo nay đc ko,
mình yêu cầu các bạn nên đọc kĩ trước khi đưa ra vấn đề xin Nhé
xu về với chủ mới đc hơn 1 tuần nay rồi
@ mod Bác mode close topic hộ em với >.<

jinnyheo90

Nhà mình đang nuôi gần chục mèo, chỉ có 2 mèo đực thì một đã thành công công vì từ khi trưởng thành thì 2 đứa chúng nó đánh nhau suốt ngày. Thời gian đầu sau khi thành công công, tình hình chiến sự có vẻ im ắng nhưng từ mấy hôm nay thì lại bùng lên dữ dội. Thằng Xu (công công) bị cả thằng Bông (mèo đực) và Salem (mèo cái) cứ nhìn thấy là lao vào đánh. Vợ chồng mình thấy khổ quá thể, thương thằng Xu quá mà không biết làm sao.
Bây giờ không biết để nó ở đâu, ở với đứa nào cũng bị đánh mà nó không bao giờ biết đánh lại, chỉ biết co vào chịu đòn và rúc vào gầm ghế trốn thôi, trong khi nó nặng gần 6kg, hơn những đứa kia ít nhất 1kg.
Nhà mình đắn đo mãi và quyết định tặng Xu cho người khác, mình không đăng trên mục khác vì mình rất muốn người nhận nuôi Xu là một người mình có thể tin cậy được, là các thành viên thường xuyên của diễn đàn thì không còn gì bằng.
Mình nói qua về Xu cho mọi người biết:
- Sinh nhật: tháng 5/2010 (đến giờ là 1 năm 4 tháng)
- Giống: mèo Nga
- Màu lông: trắng
- Màu mắt: vàng
- Cân nặng: gần 6kg
- Tính tình: cực kỳ nhát. Bạn nào nhận nuôi thì phải chịu khó cho Xu thời gian khoảng 2 tuần để làm quen. Điều này cực kỳ quan trọng.
Xin mod cho topic nhà mình ở mục này vài ngày thôi. Năn nỉ mod đấy, sau vài hôm mà vẫn không tìm được người nhận nuôi Xu thì mình sẽ chuyển sang mục khác hoặc tìm cách giải quyết khác vậy [-O<
Ảnh của Xu đây:

Chị cho Xu đi chưa? Em có rất nhiều kinh nghiệm nuôi chó mèo, em nhận nuôi được hok? Em cũng rất iu thương chó mèo nữa..huxxx

jinnyheo90

Em ở bên Minh Khai,có gì chị pm cho em nhé..0944683286 or jinny_superpig_89...@@ Mong sớm nhận được hồi âm của chị...

jinnyheo90

@@ Có chủ mới rùi ah ...hux hux..Thank chị đã đăng tin, nếu có em nào cần chủ nữa chị gọi em nhé !^^

bongsuri

Mình bổ sung thêm: Xu rất ngoan, ăn uống rất tốt, tính lại cực kỳ sạch sẽ, chỉ tại cái tội nhát quá thôi... Các bạn nếu biết nhà ai yêu mèo và có điều kiện tốt làm ơn giới thiệu giúp mình với. Mình cảm ơn trước!
em có thể nuôi đc chị ạ..em cũng đang tìm 1 bé mèo để nuôi nhưng chưa tìm được..về khoản chăm sóc thì chị khồn phải lo..em có kinh nghiệm nuôi mèo lâu rùi..hồi ở nhầnà em nuôi mấy em mèo cũng xinh lắm..bây h đi học cũng muốn nuôi 1 em cho vui cửa vui nhà (vì em ở 1 mình) chị có thể cho em nuôi bé Xu đc không?[-O<

samoi

chị ơi, chị để em nuôi bé xu cho. nhà em cũng mới bị mất 1 em mèo. huhu bé mèo 26 nhà em cũng nhát y như xu, bây giờ còn mình nó ko ai chơi cùng. nếu chị tin tưởng thì cho em nuôi xu chị nhé. sdt của em đây ạ 0903 485 181. nhà em ai cũng yêu cún và miu hết. thương tụi nhỏ lắm. em học đại học mỹ thuật việt nam, 42 yết kiêu chị ạ