• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhà mình rất cần sự giúp đỡ của mọi người

zZĩnz

Member
Nếu anh chị Linh Lâm mà gửi Xu sang nhà a Canon thì nhờ cô Zĩn thường xuyên sang thăm cháu nó nhé, trông luôn cả bố Canon nưã không thì lại làm ăn bát nháo.Giờ rút kinh nghiệm không đem gửi con ở nhà ai khác thì chuyện nó đi lạc khó có thể xảy ra thôi mà.có đi đâu thì đem gửi nhà bạn nào có mèo là ok nhất
@Canon: làm thế nào thì làm a nhé ;))
ơ thế cô Linh ko trông với cô Zĩn à Một mình cô Zĩn thì..... khó đối phó lắm Khó đối phó lắm chẹp chẹp ;;);;);;)

DiepGem

Member
Em hiền lành dễ thương quá, đôi mắt y hệt Gem nhà mình. Vậy mà hay bị bắt nạt, nghĩ cảnh lông bay tơi tả rồi hiền lành bỏ đi mà thương quá. Chúc bạn sớm tìm được chủ tốt thương yêu em nhé.

chị linhlamhn à, thực ra thì tính e khá là tự kỷ, ko tụ tập bạn bè đá bóng gì cả mà ngoài giờ học thì về nhà thôi nên chắc e cũng dành nhiều tg cho 2 đứa đc ạ. Cám ơn chị đã tin tưởng ạ, e sẽ chăm Xu tốt và chữa cho nó khỏi tự kỷ :D. Cuối tuần này nhà e cũng có tí việc mà chwua rõ kế hoạch cụ thể, chị có thể cho em sdt được ko ạ? Khi nào mà e ở nhà mà chị rảnh thì chị qua nhé! Nhà gần nên thi thoảng em cho Xu về chơi với anh chị.
@ cô Liễu: Vâng ạ, lần trước sợ bên nhà chật nên cháu ngại ko gửi Dâu, lần sau mà đi đâu thì cô trông giúp cháu nhé, gửi Cô là cháu yên tâm 100%. À cô ơi tối thứ 7 cháu cho Sò qua chụp ảnh với mẹ nó cô nhé!

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Oaw chúc mừng bạn Canon àh nghen. Người chiến thắng là trách nhiệm nặng nề lắm đó hì hì. Chẹp lúc đầu cứ nghĩ là "chị" nên mới yêu cái bọn lông lá như thế. Hì khi nào có dịp cho bé công công nhà kitty giao lưu với Xu tí nha. Công công nhà kitty cũng tự kỉ nhưng không nhát ;))
Nhắc nhở bố Sò là không được đối xử tệ với cu Xu đâu đấy. Vì kitty cũng được là ứng cử viên sáng giá để mẹ Xu gửi gắm mà bị bố Sò "cướp" mất rùi đó. Bố Sò mà không hoàn thành nhiệm vụ là kitty đến ăn vạ "cướp" Xu đấy ;))

hellion77

Member
Chúc mừng bé Xu đã được gửi gắm tới một người chủ tốt :D Chúc bé Xu luôn vui vẻ và mạnh mẽ hơn :x

linhlamhn

Member
chị linhlamhn à, thực ra thì tính e khá là tự kỷ, ko tụ tập bạn bè đá bóng gì cả mà ngoài giờ học thì về nhà thôi nên chắc e cũng dành nhiều tg cho 2 đứa đc ạ. Cám ơn chị đã tin tưởng ạ, e sẽ chăm Xu tốt và chữa cho nó khỏi tự kỷ :D. Cuối tuần này nhà e cũng có tí việc mà chwua rõ kế hoạch cụ thể, chị có thể cho em sdt được ko ạ? Khi nào mà e ở nhà mà chị rảnh thì chị qua nhé! Nhà gần nên thi thoảng em cho Xu về chơi với anh chị.
Thế thì cứ để sang tuần cho thoải mái, mấy hôm nay cho Xu ở trong phòng ngủ nên cu cậu thích lắm, nhưng mà lại cứ đòi ra ngoài chơi chứ không chịu nhốt... Về với em nếu sau này Xu quen thói cứ theo em vào nhà vệ sinh rồi đòi ngồi lên lòng :D thì thỉnh thoảng em chịu khó "chiều" nó nhá. Thằng này nó có sở thích kỳ lắm :)), mỗi lần thấy mình loẹt quẹt vào nhà vệ sinh là ở đâu Xu cũng hùng hục phi vào, sống chết cũng phải đòi lên lòng ngồi, không thì chí ít cũng phải bám 2 chân lên đùi mình ;;). Phải nói trước tật xấu của Xu không thì sau này về có khi thằng bé bị ăn đòn mất :D
Oaw chúc mừng bạn Canon àh nghen. Người chiến thắng là trách nhiệm nặng nề lắm đó hì hì. Chẹp lúc đầu cứ nghĩ là "chị" nên mới yêu cái bọn lông lá như thế. Hì khi nào có dịp cho bé công công nhà kitty giao lưu với Xu tí nha. Công công nhà kitty cũng tự kỉ nhưng không nhát ;))
Nhắc nhở bố Sò là không được đối xử tệ với cu Xu đâu đấy. Vì kitty cũng được là ứng cử viên sáng giá để mẹ Xu gửi gắm mà bị bố Sò "cướp" mất rùi đó. Bố Sò mà không hoàn thành nhiệm vụ là kitty đến ăn vạ "cướp" Xu đấy ;))
Thế là thất hẹn cuối tuần mang pho mai cho bọn nhỏ rồi, hẹn kitty_ilu dịp khác vậy :)
Chúc mừng bé Xu đã được gửi gắm tới một người chủ tốt :D Chúc bé Xu luôn vui vẻ và mạnh mẽ hơn :x
Mong là sẽ được như vậy... Thực ra với Xu thì chỉ cần chủ bỏ thời gian một chút đến khi cu cậu quen thân thì tin chắc sẽ mê tít Xu cho mà xem. Ở nhà linhlam Xu là đứa thực sự tình cảm với chủ, chứ không "vụ lợi" như mấy đứa kia đâu...

Hì để mừng nhà sắp có em mèo mới, ngày mai e sẽ đi mua thêm 1 cái lens nữa để chụp ảnh cho bọn nó và up lên mọi người xem ạ :D

@chị Linhlam: vâng thế có j đầu tuần sau chị nhé! Mà chiều t7 chị cũng bận ạ? lúc nào chị đi được ạ? Tại vì e muốn 2 chị em e bất ngờ tí nên đón dc bé ban ngày là vui nhất :D

zZĩnz

Member
@chị Linhlam: vâng thế có j đầu tuần sau chị nhé! Mà chiều t7 chị cũng bận ạ? lúc nào chị đi được ạ? Tại vì e muốn 2 chị em e bất ngờ tí nên đón dc bé ban ngày là vui nhất :D
Ôi thế là Hưng sướng nhé cuối cùng mỗi mình tớ ngóng bé Đậu thôi mà ko biết có đc ko đây huuhuhuhuhuhu

albee

Member
Nhà mình đang nuôi gần chục mèo, chỉ có 2 mèo đực thì một đã thành công công vì từ khi trưởng thành thì 2 đứa chúng nó đánh nhau suốt ngày. Thời gian đầu sau khi thành công công, tình hình chiến sự có vẻ im ắng nhưng từ mấy hôm nay thì lại bùng lên dữ dội. Thằng Xu (công công) bị cả thằng Bông (mèo đực) và Salem (mèo cái) cứ nhìn thấy là lao vào đánh. Vợ chồng mình thấy khổ quá thể, thương thằng Xu quá mà không biết làm sao.
Bây giờ không biết để nó ở đâu, ở với đứa nào cũng bị đánh mà nó không bao giờ biết đánh lại, chỉ biết co vào chịu đòn và rúc vào gầm ghế trốn thôi, trong khi nó nặng gần 6kg, hơn những đứa kia ít nhất 1kg.
Nhà mình đắn đo mãi và quyết định tặng Xu cho người khác, mình không đăng trên mục khác vì mình rất muốn người nhận nuôi Xu là một người mình có thể tin cậy được, là các thành viên thường xuyên của diễn đàn thì không còn gì bằng.
Mình nói qua về Xu cho mọi người biết:
- Sinh nhật: tháng 5/2010 (đến giờ là 1 năm 4 tháng)
- Giống: mèo Nga
- Màu lông: trắng
- Màu mắt: vàng
- Cân nặng: gần 6kg
- Tính tình: cực kỳ nhát. Bạn nào nhận nuôi thì phải chịu khó cho Xu thời gian khoảng 2 tuần để làm quen. Điều này cực kỳ quan trọng.
Xin mod cho topic nhà mình ở mục này vài ngày thôi. Năn nỉ mod đấy, sau vài hôm mà vẫn không tìm được người nhận nuôi Xu thì mình sẽ chuyển sang mục khác hoặc tìm cách giải quyết khác vậy [-O<
Ảnh của Xu đây:

đến khổ, thành công công rồi đến con mèo cái nó cũng đánh cho
:(
thế mới biết **** quan trọng

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Thế là thất hẹn cuối tuần mang pho mai cho bọn nhỏ rồi, hẹn kitty_ilu dịp khác vậy :)

Ở nhà linhlam Xu là đứa thực sự tình cảm với chủ, chứ không "vụ lợi" như mấy đứa kia đâu...
Hè khi nào bác cho em qua nhà bác vật nhau với lũ con nhà bác nhé!
Chẹp có dịp e sẽ méc lũ con là bác nói xấu chúng nó "vụ lợi" 8-x :))

Mimi83

Member
@ cô Liễu: Vâng ạ, lần trước sợ bên nhà chật nên cháu ngại ko gửi Dâu, lần sau mà đi đâu thì cô trông giúp cháu nhé, gửi Cô là cháu yên tâm 100%. À cô ơi tối thứ 7 cháu cho Sò qua chụp ảnh với mẹ nó cô nhé!
Thứ bảy Hưng cho Sò qua chơi, bảo cả Diệp đưa Nghêu sang nữa, hôm ấy có thể tiễn Ốc về nhà mới luôn. Hưng sang làm một bộ ảnh mấy đứa luôn.

nhim_iu_moon

Bạn ơi...Mình ở Học Viện Tài Chính. Mình ở trọ, phòng cũng không rộng lắm nhưng cũng sạch sẽ và mình rất thích mèo. Mình đang có 1 em mèo 4 tháng, nó hay chơi đùa lắm nhưng nhìu khi nhìn nó chơi lủi thủi 1 mình thấy thương quá. Nếu bạn không ngại vì mình ở trọ thì bạn để mình nuôi bé Xu giúp cho.
PS: Mình là girl, 21 tuổi. SĐT mình là 0168 990 8952

Mimi83

Member
Ốc về nhà ai hả Cô? Hic hôm đó chắc nhà Nghêu đi chơi, có gì cháu bảo nghêu ạ.
Ốc về với bạn Ánh Sao-nick yeu_peo, nhưng cũng chưa chắc vì bạn ấy đang tìm thuê một căn hộ rộng hơn để có chỗ cho tụi nhỏ chạy nhảy.

yeupeo91

Member
Bạn ơi...Mình ở Học Viện Tài Chính. Mình ở trọ, phòng cũng không rộng lắm nhưng cũng sạch sẽ và mình rất thích mèo. Mình đang có 1 em mèo 4 tháng, nó hay chơi đùa lắm nhưng nhìu khi nhìn nó chơi lủi thủi 1 mình thấy thương quá. Nếu bạn không ngại vì mình ở trọ thì bạn để mình nuôi bé Xu giúp cho.
PS: Mình là girl, 21 tuổi. SĐT mình là 0168 990 8952
bạn ko theo dõi topic ah? Đọc lại đi nha. Xu nhận chủ mới rùi

yeupeo91

Member
Ốc về với bạn Ánh Sao-nick yeu_peo, nhưng cũng chưa chắc vì bạn ấy đang tìm thuê một căn hộ rộng hơn để có chỗ cho tụi nhỏ chạy nhảy.
Cháu tìm được 2 căn chung cư và bạn cháu tìm đc giúp 1 căn nữa. Mai cháu đi xem. Cháu mất ăn mất ngủ vì tụi này mà cô. :D:D

linhlamhn

Member
Cháu tìm được 2 căn chung cư và bạn cháu tìm đc giúp 1 căn nữa. Mai cháu đi xem. Cháu mất ăn mất ngủ vì tụi này mà cô. :D:D
Chưa gặp nhưng ấn tượng rất tốt về Ánh Sao. Em cố gắng tìm nhà để che chở tụi nó nhá :)

Bạn yeupeo91 để tớ hỏi trong khu nhà tớ xem sao nhé, nhà tớ là khu Mỹ Đình 2,căn nhỏ nhất là 70m2, rộng nhất là 140m2 nhưng ko biết còn nhà cho thuê ko.