• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhà mình rất cần sự giúp đỡ của mọi người

Thôi, có lẽ chị Linh nghĩ đúng. Tại trước kia mèo nhà em cho đi bị làm thịt nên em sợ. Chứ nếu nó đã bị đánh thế nửa năm rồi thì đánh chấp nhận :(:)(:)(:)(:)((
Nhưng mà chị nhớ giữ nó ở nhà đến khi em ra HN ấy cho em hun nó phát :(:)(:)(:)(:)((
Xu ơi là Xu ơi :(:)(:)(:)(:)(( giờ ghét thằng Bông rồi :(:)(( quái vật.

linhlamhn

Member
Ban đầu mình đã hạ quyết tâm cho thằng Xu đi, giờ cái Ngô luộc kia lại đi kết tội mình, làm nhụt hết cả ý chí rồi... Tuy nhiên, việc này đã được cân nhắc kỹ vì đây có lẽ là cách tốt nhất cho Xu.
Các bạn muốn nhận Xu xin để lại số điện thoại, hết tuần này mình sẽ gọi lại cho các bạn để nói chuyện thêm.
Rất cảm ơn mọi người đã quan tâm!

CHIP&PI

Member
Đẹp quá ah.tặng Xu cho mình đi.đảm bảo sau 1 tháng ít nhất xu tăng 1kilo lun

ropilois

Member
hik, nghe kể mà thấy khổ thân xu quá, 2 đứa kia đành hanh quá! em mà ở riêng là ôm Xu về r, mong bé sẽ tìm đc nơi ở mới yên bình hơn.:)

zZĩnz

Member
Ban đầu mình đã hạ quyết tâm cho thằng Xu đi, giờ cái Ngô luộc kia lại đi kết tội mình, làm nhụt hết cả ý chí rồi... Tuy nhiên, việc này đã được cân nhắc kỹ vì đây có lẽ là cách tốt nhất cho Xu.
Các bạn muốn nhận Xu xin để lại số điện thoại, hết tuần này mình sẽ gọi lại cho các bạn để nói chuyện thêm.
Rất cảm ơn mọi người đã quan tâm!
chị ơi chị ơi bạn Canon í ạ bạn í gọi điện nhờ em hỏi chị xem đã ai đặt gạch bé Xu chưa để bạn í đặt với ạ Bạn í tha thiết muốn tóm à kô mún mang em xu về làm bạn với em Sò ạ đây là số bạn Canon Em hay gọi là pố pé Dâu :0912956241
Nếu cần thì chị cứ bảo bạn í gọi sang cho chị để nói chuyện ạ ( Khiếp hum nay mình thảo mai quá 8->8->8->_

haiying88

hix, chị đừng cho Xu đi chị ơi tội nghiệp nó lắm! Cu cậu ở với mình lâu rồi có tình cảm chuyển cậu đi thương lắm:((.Em hiện tại chưa đấu tranh để tăng dân số được chứ được em cũng xung phong đón cậu về với thằng con luôn

be_meo

Member
Khổ thân Xu, hiền lành quá đấy mà.

Chị can đảm thật, là em, em không thể đưa ra quyết định được như chị đâu. Mong là mọi chuyện sẽ ổn, Xu cũng đỡ khổ mà chị cũng không phải suy nghĩ nhiều nữa.

zZĩnz

Member

Mặt nàng Bông nhìn đểu kinh >"< :-*:-*:-*:-*
này này đang nói chuyện về bạn XU thì mẹ bạn Bông mang ảnh con vào đâu sâu hàng Trêu cô ZĨn hả ( zời ơi mèo ALN kìa huhuhuhuhu Nỗi đau không nguoi huhuhuhuhuhu)

linhlamhn

Member
này này đang nói chuyện về bạn XU thì mẹ bạn Bông mang ảnh con vào đâu sâu hàng Trêu cô ZĨn hả ( zời ơi mèo ALN kìa huhuhuhuhu Nỗi đau không nguoi huhuhuhuhuhu)
:)) Bông là mèo lai giữa ALN và 34 chứ, không phải ALN "hịn" đâu :)). Nếu lai mà cứ đẹp này thì mình cứ lai Ngô luộc nhỉ :))
Mình đã liện hệ với các bạn để lại số DĐ hoặc pm cho mình về việc của Xu rồi. Cuối tuần này nếu thuận lợi mình sẽ qua thăm nhà các bạn ấy và sẽ xem thằng XU nó đỡ nhát khi ở nhà ai nhất thì có lẽ mình sẽ để nó ở lại luôn ...

mei_chan

Member
:)) Bông là mèo lai giữa ALN và 34 chứ, không phải ALN "hịn" đâu :)). Nếu lai mà cứ đẹp này thì mình cứ lai Ngô luộc nhỉ :))
Mình đã liện hệ với các bạn để lại số DĐ hoặc pm cho mình về việc của Xu rồi. Cuối tuần này nếu thuận lợi mình sẽ qua thăm nhà các bạn ấy và sẽ xem thằng XU nó đỡ nhát khi ở nhà ai nhất thì có lẽ mình sẽ để nó ở lại luôn ...
Á như vậy sướng nhất là Xu được đi du lịch với bố mẹ nhưng buồn vì sẽ không được đi về cùng bố mẹ rồi ...buồn quá anh chị ạ mà anh chị nhất quyết để bé đi sao?

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Hx thế kitty bị cho ra dìa àh? Chẳng thấy nhà bác gọi cho em gì cả :(( tự kỉ quá

jackie09

Member
Thông cảm cho chị. Chị thật tốt khi nghĩ như vậy. Chẳng hiểu có phải em ích kỉ quá không nhưng em cứ có cẳm giiacs là mèo nhà mình sẽ không hạnh phúc vui vẻ ỏe nhà khác :((

thuan81

Active Member
bé nó xinh quá em à!phải gần nhà anh cũng mang về tiếp :x:x,mèo đực nuôi cùng hầu như con nào cũng quánh nhau hết cả..,em nên tách ra riêng,làm cho nó một khu đủ rộng cho nó có thể vui chơi cùng những con hợp tính là mọi việc yên ổn cả thôi em à...!Tính ham mèo thì chắc chắn sau này em sẽ gặp trường hợp nuôi cùng lúc nhiều mèo đực nữa thôi ...Hiện tại anh cũng đang nuôi 3 mèo đực nè:))

linhlamhn

Member
bé nó xinh quá em à!phải gần nhà anh cũng mang về tiếp :x:x,mèo đực nuôi cùng hầu như con nào cũng quánh nhau hết cả..,em nên tách ra riêng,làm cho nó một khu đủ rộng cho nó có thể vui chơi cùng những con hợp tính là mọi việc yên ổn cả thôi em à...!Tính ham mèo thì chắc chắn sau này em sẽ gặp trường hợp nuôi cùng lúc nhiều mèo đực nữa thôi ...Hiện tại anh cũng đang nuôi 3 mèo đực nè:))
Dạ, điều kiện vật chất nhà em thì nuôi chục đứa cũng không sao, hơn nữa cả 2 vợ chồng cùng xoắn xuýt vào chăm nên không vất vả mấy. Chỉ tội nhà em cứ ham thả rông trong nhà nên giờ chúng nó quen thân, cứ tống vào phòng là gào thét hét hò... Chỉ tại thằng Xu nó nhát quá, những đứa kia thì vẫn chung sống hòa thuận được với nhau, ngoan lắm anh ạ, chỉ mỗi cái tội chúng nó toàn rủ nhau lôi thằng này ra làm bao cát để tập thôi. Khổ lắm :((
Nhà còn mỗi một thằng là thằng Bông mà ăn gì cũng cứ nôn suốt thôi, rõ chán, chắc sắp tới nhà em cũng cho nó thành công công nốt.
Còn tính ham mèo thì đúng là... không biết làm sao để dừng...

Chả bít sao mà em ko up hình được. Zang Heo đây ạh :D
Gái hay zai đây ... đừng nói gái nha .... T__T
Bim nhà mình là zai đó. hôm nào mời bạn đưa cục cưng qua chơi, ngắm nghía tiện thể chụt nó vài cái. nó gần người lắm :D

hathu08

Active Member
thằng Bông lại nôn hả chị? em tính đợt này chị đang chuẩn bị thi bận nên em không dám sang quấy, tuần sau em lại sang ngồi lê tiếp chị nhá.
Ước có cái nhà để đón thằng Xu về, thằng này mà về nhà em thì chỉ bị em mang ra làm bao cát thôi :)) :)) yêu thằng này lắm lắm.