• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhà Méo Cùn trở lại!

Mình là fan của mèo nhà chị Cún Mèo, nhìn mặt bọn này vừa gian vừa đểu lại có lúc đần đần, nhưng mà nói chung là dễ thương :)). Nhà em vừa mua đc 2 bé mèo Tây đẹp lắm, chứ ko cũng đăng kí xin mèo nhà chị Cún Mèo ngay :)).

P/s: mà nhìn hình chị Cún Mèo xong tự nhiên thấy câu "chủ nào tớ nấy" sao mà đúng :))

Bạn Mr Invincible nói chuẩn thuật,nhất là em mèo Lucy,nhìn giống chị Cún mèo như đúc....hihii.Mà chị Cún Mèo không cho con của Lucy đâu.Bạn có muốn đăng ký xin cũng không đc :)

bibiluoi

ôi nhìn sướng cả mắt, post nữa ảnh của Bò và Lu đi Cúnmèo ơi
yêu quá .........................................

Cún Mèo

Member
Batty! Mèo hâm hấp đến nhà Cún Mèo...

Trời ơi, xì trét cả ngày hôm nay với thằng Batty này đây.

Lịch sử:

Chị cùng làm với Cún Mèo rất thích mèo, và nhờ Cún Mèo xin hộ 1 bé. Đúng hôm người ta mang mèo đi thì chị ấy lại vù đi Thái có việc, vậy là nhiệm vụ của Cún Mèo là phải trông hộ cho chị ấy mấy ngày..

Nhưng, cả nhà biết nhà Cún Mèo có 1 bà chửa khó tính rồi chứ gì? Đây bà í đây ạ:

Thế là Cún Mèo phải nhờ một cô khác (cũng làm cùng) trông nom hộ. Nhưng khi cô ấy mang về, Batty tâm thần đã gào thét như hóa dở hóa dại, rồi đòi bế, đòi chăm nom... Khi người ta cho vào chăn ngủ, Batty tè tồ tồ vào chăn của người ta.. Chưa hết, khoảng 4 giờ sáng, Batty chộp lấy tay người ta để cắn cho thỏa lòng sung sướng...

Bạn cùng làm với Cún Mèo hết chịu nổi, 2 ngày cuối tuần đi tong, đành mang trả cho Cún Mèo... Cún Mèo được 1 buổi xấu hổ với cả công ty vì Batty gào rú, rúc vào gầm bàn làm việc của sếp Cún Mèo mà gào mới khổ chứ... Đã thế, khi Cún Mèo đưa Batty lên sân thượng, còn bị sếp bảo: "Sao mày ác thế, mày phải đưa nó về nhà chứ, để trên sân thượng không có mái che thì sao...". Mà rõ ràng Cún Mèo đã tìm cho nó một chỗ mát rượi dưới ống thoát nước rồi..

Buổi tối thì chồng Cún Mèo phải đến đón nó về, cho nó vào cái bị, Batty gào váng trời đất...

Đây là cảnh Batty ở nhà Cún Mèo:

Bò: Sinh vật lạ, chúng mày ơi!!!

Bò: Trông nó cứ ngu ngu thế nào í Lucky nhỉ..

Bé Lu: Cái mụ béo này lại làm Lu bực mình... Suốt ngày tha mấy con mèo thổ tả về nhà..

Cún Mèo

Member
Bò Sữa: Này ôn con, mày thuộc cái giống gì mà nhìn ngu thế?

Batty: Thế tao thuộc cái giống gì có liên quan đến mày chắc? Mày nhìn lại cái bụng mày xem, tự hỏi mình thuộc cái giống gì đi!

Bò: Này tao nện cho mày 1 phát bây giờ... Mày nhìn lên kia đi, Lucky là em tao đấy, nó mà nện cho mày thì chỉ có bươm xác..

Cún Mèo

Member
Batty: Nói thật là tao chả quan tâm đến chúng mày, tao chơi đây, chống mắt ra mà xem tao chơi nhé!

Batty: Á à, nhà này có cái cột hay phết nhể..

Shakhi Viet

Active Member
Vậy sếp của ban Cún Mèo cũng quý thú nuôi nhỉ, cả chồng bạn nữa, bạn may mắn đấy.
Hôm nọ anh Taivenh đã đồng ý cho 1 chó HMông, đúng niềm ao ước của tôi vậy mà không dám nhận vì vợ không đồng ý, tiêc quá
Nhìn hoàn cảnh của bạn mà thèm

Cún Mèo

Member
Batty: Này mấy con mèo đần, xem tao xông phi đây....

(Sau cái ảnh này 10 giây thì cái cốc trắng đã tan ra khoảng 20 mảnh các bác ạ, em bị chồng em chưởi 1 trận vì "những trò rồ")

Batty uống nước:

Cún Mèo

Member
Vậy sếp của ban Cún Mèo cũng quý thú nuôi nhỉ, cả chồng bạn nữa, bạn may mắn đấy.
Hôm nọ anh Taivenh đã đồng ý cho 1 chó HMông, đúng niềm ao ước của tôi vậy mà không dám nhận vì vợ không đồng ý, tiêc quá
Nhìn hoàn cảnh của bạn mà thèm
Sếp em là người Anh nên hắn thích động vật, nhưng sống ở môi trường vô trùng hóa nên hắn bị dị ứng lông mèo, mà thực ra là dị ứng đủ mọi thứ thì đúng hơn... Ngấy lắm!

Em xin tặng thêm mấy cái ảnh nữa:

Cái máy tính khốn khổ của tôi:

meoxau

Member
Ha, ha...Đọc câu " mày nhìn lại cái bụng mày đi tự hỏi mình thuộc cái giống gì..." =)) meoxau thích câu đó quá!:))

anhbob

Member
Đúng là nhà Méo cùn, toàn là cún và mèo (hihi, sozi nếu mà đụng chạm nhé, ở nhà chị toàn gọi chồng chị là cún bố mà). Nhà Cún Mèo có thể coi là nhà nghỉ của các bé mèo đấy nhỉ, vui thật. Chị cũng mong được như thế mà chả được đấy.

bibiluoi

Sướng thế nhỉ? chồng và sếp không có ý kiền phản đối............... :(( :(( đời sao bất công thế?

Nhà chị không có ý định bán con của Lu em ạ, trừ khi nó sinh nhiều em bé mèo quá thì phải xem xét để tặng bớt... Còn lại nhà chị nuôi hết.
Nuôi hết ấy hả chị ? chị thích nhỉ, được nuôi hết. em có 4 con thôi mà đang tính cho đây, má không cho em nuôi con nào hết .. chán hẳn .. sao thấy ghen với Lu thế nhỉ :))

Cún Mèo

Member
Hôm trước, ông chồng mình không ở nhà, mình nấu bát canh đơn giản để ăn cho qua bữa... Vừa loay hoay ra chỗ cái bàn thì thằng Lucky nó đã lăn vào cái thớt cần tây... Chắc nó thích cơ thể nó ướp hương cần tây í mà:

À thông báo với cả làng là Batty đã về với mẹ Giang của nó rồi nhé, còn vài cái ảnh đáng yêu của nó, gửi nốt:

Cún Mèo

Member
Đố cả nhà đây là ngón chân bé bỏng của ai?

Con bé này đang theo dõi Batty nên trông mới cả láu thế, chứ bình thường thì nó không thế:

Cún Mèo

Member
Đây là chùm ảnh chị Giang, mẹ của Batty, chị đến nhà Cún Mèo chơi và chụp loạt ảnh này với lũ mèo dở người nhà Cún Mèo đó: