• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhà e có 2 e cún, cả 2 e đều bị nôn, ai giúp e với T.T

chibi_no90

Tình hình là nhà e có 2 e cún:
1. Là e chihuahua đc 1 năm tuổi rồi, đã đc tiêm vacxin 5 trong 1 (chưa tẩy giun), 3 ~ 4 ngày gần đây e ấy bị nôn, hôm đầu thì ăn gì nôn nấy, e tưởng là bị dị ứng thức ăn nên cũng mặc kệ, bé vẫn chơi bình thường. Nhưng sau đó 2 ngày thì bé vẫn tiếp tục nôn, dịch màu vàng có bọt trắng, bé vẫn chơi bình thường.
2. Là 1 e chó ta, mới đc tầm khoảng 3 tháng tuổi, chưa tiêm phòng và tẩy giun j cả. Cũng bằng thời gian e chiahuahua kia bị nôn thì e chó ta này cũng bị nôn, mấy hôm nay thì e chó ta ăn gì vẫn nôn nấy và còn nôn ra bọt, sụt cân trông thấy =.=
E thấy mọi người trên diễn đàn nói nếu chó nôn thì do chưa tẩy giun nhưng nếu vậy thì tại sao cả 2 con cùng bị cùng 1 thời điểm, triệu chứng lại gần giống nhau. (Chihuahua e nuôi tầng 2, chó ta e nuôi tầng 1 => hoàn toàn k tiếp xúc với nhau). Bác nào biết thì giả đáp giúp e với :((

hnamng

Hic, mình nuôi 1 con chó lai, mới đầu cũng bị nôn, ị lung tung, rồi nôn bọt trắng dịch vàng. Khi gọi bác sỹ đến tiêm thì đã quá muộn, nó chết vì kiệt sức. Bạn nên tìm bác sỹ ngay đi, chắc bị viêm đường tiêu hoá rồi đó.