• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ngoài chuồng cho chó bạn nên mua thêm gì ở Pet Mart Chả Cá

Bạn nuôi một em cún và chưa có ý định đến Pet Mart Chả Cá sắm chuồng cho chó. Nhưng em quá nghịch ngợm, không thể để em tự do chạy nhảy trong nhà mỗi khi bạn đi vắng nhưng lại không muốn em bị xích vì sẽ gây khó chịu?! Bạn muốn đưa em đi xa, trên con xe tay ga nhưng em lại chưa biết ngồi xe máy?!… Đó là những lý do bạn cần một chiếc nhà cho chó hoặc chuồng chó cho em cún của mình. Trên thực thế, việc chọn chuồng và nhà cho chó có chủ yếu dựa vào kích thước và chất liệu. Chuồng cho chó cũng có nhiều loại như: chuồng sắt cho chó, chuồng inox cho chó, chuồng nhựa, chuồng gỗ làm từ mây, tre, nứa hoặc chuồng làm bằng chất liệu mềm.

Thức ăn cho chó ở đây cũng rất đa dạng. Ở đây cung cấp thức ăn cho cả những chú chó cao cấp như poodel, alaska, husky...Bạn sẽ được lựa chọn nhiều hãng nổi tiếng phù hợp với khẩu vị và những nhu cầu dinh dưỡng riêng của chúng. Tất cả các hãng thức ăn siêu thị cung cấp đều đạt được những yêu cầu khắt khe nhất và rất được tin dùng, lựa chuộng. Hãy tìm loại thức ăn phù hợp nhất cho chú chó của bạn bằng việc nhìn vào những nguyên liệu phù hợp với sở thích của chúng. Rất nhiều loại thức ăn được chia theo tuổi, cân nặng, giống chó và nhu cầu dinh dưỡng. Sự đa dạng về lựa chọn sẽ giúp bạn tìm được loại thức ăn tốt nhất cho chó cưng của bạn. Hãy đến và tận hưởng không gian mua sắm nơi đây.

Tắm là một tiêu chuẩn làm đẹp bắt buộc nếu bạn muốn giữ cho chú chó của mình lúc nào cũng thơm tho, sạch sẽ. Tuy nhiên, nhiều người đã không vệ sinh cho chó hoặc lo lắng việc tắm cho chó sẽ gây những hậu quả nghiêm trọng như chó bị dị ứng, chó nổi điên... Nếu về vấn đề sữa tắm, thì bạn nên tìm mua những loại sữa tắm có tính dịu nhẹ, an toàn và không gây kích ứng da của chó. Ngoài ra, sữa tắm cho chó còn giúp chúng cảm thấy sảng khoái, dễ chịu và thích thú hơn với việc tắm rửa. Bạn có thể tìm mua các sản phẩm này ở siêu thị chó mèo Pet Mart nhé.