• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ngoài bé Rough Collie tên Saem, khoe thêm bé mini collie tên Tony ^^

andyaus155

Active Member
Bé Shetland Sheep Dog (mini collie) này của mình mới vừa được 5 tháng tuổi cách đây mấy hôm, do chịu khó ăn uống nên đã nặng 12kg và lông lá không thua gì các đàn anh hơn 7 tháng tuổi ^^.
Bé này đang được mẹ mình chăm sóc ở Hà Nội.

Còn đây là bé Rough Collie 3 tháng tuổi mình đang nuôi ở Úc, tháng 4 đem về cho có bạn với bé này ^^

http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=39798

saoviet

Member
đẹp thế nhỉ . Bé này được các chị ôm ấp chăm sóc thế kia không nhanh lớn hơi phí

soccon

Member
Chó đẹp, nhưng cũng nhiều người đẹp. Thấy cảnh của người nhiều hơn

vanglai213

Active Member
xem clip của bạn thấy khá thú vị.chú cún có vẻ rất hiểu bạn kakaka chỉ tội thích ăn hơn ...nó gật đầu mình cảm tưởng nó với bạn cứ như 2 anh em ấy..mình đang chờ xem clip mới của bạn nữa đây. mà hình như em này 7 tháng sao 1 tai lai hơi cụp vậy .cho tai em nó lên đi bạn...bổ xung xem thiếu gi bù luôn

andyaus155

Active Member
xem clip của bạn thấy khá thú vị.chú cún có vẻ rất hiểu bạn kakaka chỉ tội thích ăn hơn ...nó gật đầu mình cảm tưởng nó với bạn cứ như 2 anh em ấy..mình đang chờ xem clip mới của bạn nữa đây. mà hình như em này 7 tháng sao 1 tai lai hơi cụp vậy .cho tai em nó lên đi bạn...bổ xung xem thiếu gi bù luôn
Hihi cám ơn bạn khen. Mình nuôi cún vì để làm cảnh và để cho có vật cưng chăm sóc nên mình không quá khắt khe trong chuyện rèn luyện ăn uống thế nào, miễn sao nó mỗi lần muốn đi vệ sinh thì chạy lại kêu mình mở cửa, ko cắn đồ đạc, không tự ý ra khỏi nhà khi chủ vẫn ở trong dù người lạ đứng trước cửa trêu hay gọi, ra đường thì theo sát chủ không cần dây xích hay chủ phải gọi, nói nghe lời và biết làm vài trò giải trí vui cả chủ và chó là được rồi ^^.

Nuôi chó cảnh coi nó như con. Còn gì vui hơn mỗi khi đi làm về thấy nó nghe tiếng mình ở tầng 1 thì phi ngay từ tầng 3 xuống mừng. Nó đang nằm ở tầng 1, mình chỉ cần đứng ở tầng 3 gọi "Tony" là nó phi lên liền.

SHetland Sheep Dog chuẩn phải là 1/3 chóp tai cụp hướng về đằng trước. Con này mình mua ở VN từ trước khi mình về nước để ở nhà cho người nhà chăm nên tai nó phát triển loạn xạ =)), đến khi mình về thì nó lớn quá rồi không chỉnh tai lại được nữa :((. 25/9 này là nó được 1 năm tuổi rồi. Nếu mình mà được nuôi nó từ bé thì tai cũng ổn rồi :love struck:

Tít Piz

Member
e này hình như là e ở cửa hàng chỗ trường chinh thì phải
hôm gì đi qua thấy e ý ra ngoài cửa nhìn đẹp qá :x

andyaus155

Active Member
Hì đúng rồi đó bạn. Đây là cửa hàng nhà mình ^^
Nhưng nếu bạn mới thấy gần đây thì là con khác, ko phải con này vì hơn 3 tháng nay mình để nó ở nhà ^^