• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nghe nói độn cằm bằng Restylane có tốt không

Câu hỏi:

Chào bác sĩ, em tên Minh Thư, do có chiếc cằm ngắn không cân đối với khuôn mặt, ảnh hưởng rất nhiều đến vẻ bề ngoài nên em luôn cảm thấy không thoải mái, tự tin trong giao tiếp với người lạ. Bạn bè em có giới thiệu về phương pháp độn cằm bằng Restylane để giúp em khắc phục khuyết điểm của khuôn cằm. Nhưng em không biết độn cằm bằng Restylane có tốt không ạ? Mong bác sĩ giải đáp cho em ạ.

(Minh Thư – TP.HCM)

Trả lời:

Bạn Minh Thư thân mến! Chúc bạn một ngày vui vẻ!
Cám ơn bạn đã gửi câu hỏi của mình về phương pháp độn cằm bằng Restylane đến cho hộp thư tư vấn của Thẩm mỹ viện JW chúng tôi, câu hỏi của bạn sẽ được chính Ts. Bs. Nguyễn Phan Tú Dung giải đáp như sau:
Chào bạn Minh Thư!
Ngày nay, các xu hướng làm đẹp của phái đẹp đã có nhiều bước phát triển mạnh mẽ về công nghệ thẩm mỹ, trong đó có thể kể đến phương pháp độn cằm – một trào lưu làm đẹp gây “sốt” cho các tín đồ thẩm mỹ.

Độn cằm – một phương pháp giúp phái đẹp cải thiện khuôn cằm, khắc phục các khuyết điểm của cằm như cằm bị ngắn, bị lẹm bằng cách đặt vào một chất liệu độn phù hợp với cơ địa của từng khách hàng.

Độn cằm có độn cằm V Line, độn cằm Hàn Quốc, độn cằm I Line,… với từng loại chất liệu độn khác nhau như silicon, sụn nhân tạo tương đương sụn nâng mũi, và có cả phương pháp độn cằm bằng chất làm đầy Restylane.

Trước hết, bạn cần hiểu Restylane là một loại chất làm đầy, có cấu tạo tương đương collagen, chứa khoảng 98% là nước muối sinh lý, đây là một chất độn sinh học mà mức độ tương đồng với cơ thể con người đạt đến 90%, giảm thiểu tối đa hiện tượng đào thải của cơ thể con người đối với dị chất. Vì lí do này có thể nói độn cằm bằng Restylane là một phương pháp độn cằm tối ưu dành cho những ai muốn cải thiện khuôn cằm bị ngắn hoặc bị lẹm của mình.
Restylane là chất làm đầy thường được dùng trong các phương pháp nâng mũi, độn cằm, bơm môi,… Khi muốn đưa Restylane vào độn trong cằm, người ta sẽ dùng những chiếc kim mũi kim siêu nhỏ tiêm Restylane vào vị trí muốn độn của cằm.

Ưu điểm của phương pháp độn cằm bằng Restylane:
- Do đặc điểm cấu tạo của Restylane có bản chất hoàn toàn là chất tự nhiên thân thiện, tương đồng với cơ thể con người nên không gây kích ứng da và tuyệt đối an toàn với cơ thể, tránh được hiện tượng đào thải .
- Có thể thấy ngay hiệu quả ngay sau khi tiêm Restylane vào cằm, không đau, không sưng.
- Bạn sẽ không mất thời gian nghỉ dưỡng vì phương pháp này chỉ thực hiện trong khoảng 20 – 30 phút là bạn có thể quay lại với công việc như bình thường.

Độn cằm bằng Restylane là một cách an toàn, đơn giản và nhanh chóng nhất trong việc thay đổi hình dáng của cằm, khắc phục cằm bị ngắn, bị lẹm một cách hiệu quả, mang lại cho bạn chiếc cằm thon đẹp, thanh thoát, mềm mại như mong muốn.

Tuy là một phương pháp làm đẹp khá đơn giản nhưng để có được khuôn cằm đẹp tự nhiên thì việc chọn lựa một trung tâm thẩm mỹ và một bác sĩ tay nghề cao là việc rất quan trọng.

Giữa vô vàn những thẩm mỹ viện đang hoạt động hiện nay, Thẩm mỹ viện JW Hàn Quốc được biết đến như một thương hiệu làm đẹp hàng đầu cả nước, nhận được sự tín nhiệm, đánh giá cao của giới chuyên môn và đông đảo khách hàng.
bạn có thể xem thêm các dịch vụ khác như nâng mũi hàn quốc, cắt mí mắt, hoặc xem bên dưới