• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ngao Tạng "LỞM"

_DucPham_

Vietpet sponsor
anh mới mua được 4 hôm nay..so với trong hình anh thấy bên ngoài nó đẹp hơn..nhất là lúc trong chuồng nó gầm gừ lồng lộn đòi cắn ,lúc đó nhìn thích lắm ^_^
Nó mới về mà anh sao mà đã sung được, ngao tạng lúc gầm gừ đòi cắn thì đẹp là cái chắc rồi còn gì :D

lapsuon

Member
Đi qua dốc quýt mà đi xe khách mới dễ bị tóm lại kiểm tra còn đi xe riêng thì không bị hay sao ý, lần nào em mang chó về em cũng gọi người lên đón, đi qua dốc quýt không ai bắt, nhưng đi xe khách thì các ông ý lôi vào kiểm tra 1 lượt rồi mới cho đi
người ta tóm ông rùi lại phải thả thì người ta tóm ông làm gì............thế có định nuôi xoáy xám ko nào..để tôi còn để dành cho ông.........

anh mới mua được 4 hôm nay..so với trong hình anh thấy bên ngoài nó đẹp hơn..nhất là lúc trong chuồng nó gầm gừ lồng lộn đòi cắn ,lúc đó nhìn thích lắm ^_^
ngao tạng tuy dữ nhưng rất tình cảm, anh chỉ cần cho nó thấy tình cảm của anh đối với nó thì cu cậu sẽ đáp lại thôi. Vì mới về chưa quen nơi ở mới nên anh phải tranh thủ thời gian cho nó đi lại xung quanh nhiều hơn và tiếp xúc với mọi người. Làm như thế sẽ khiến nó bớt cắn người hơn (chó tấn công người xuất phát chủ yếu từ sự lo sợ bị tấn công). Em thấy ở Mĩ người ta nuôi ngao cũng rất thân thiện với mọi người và động vật xung quanh, chỉ có cái khó bảo !:D

phamhuyhoang

Active Member
ngao tạng tuy dữ nhưng rất tình cảm, anh chỉ cần cho nó thấy tình cảm của anh đối với nó thì cu cậu sẽ đáp lại thôi. Vì mới về chưa quen nơi ở mới nên anh phải tranh thủ thời gian cho nó đi lại xung quanh nhiều hơn và tiếp xúc với mọi người. Làm như thế sẽ khiến nó bớt cắn người hơn (chó tấn công người xuất phát chủ yếu từ sự lo sợ bị tấn công). Em thấy ở Mĩ người ta nuôi ngao cũng rất thân thiện với mọi người và động vật xung quanh, chỉ có cái khó bảo !:D
chính vì mình muốn nó tình cảm với mình nên mới cho nó đi dạo buổi đêm thì nó nhớ mình lâu hơn. ban ngày có cho nó gặp mọi người nhưng do nó có bản năng bảo vệ chủ tự nhiên ...hiện nó về hôm nay là ngày thứ 5 nhưng mình có thể bảo nằm hoặc lấy tay tát mặt nó cũng không có thái độ gì với mình cả. mình thấy tụi ngao dễ bảo hơn là khó bảo ^_^

liyuxin

Member
Chào các bác,

Em ko đủ khả năng nuôi ngao nhưng thèm thì vẫn thèm. Tháng rồi cũng có sang TQ mấy lần, nhăm nhe đi xem chó cho đỡ nghiền thôi.
Ở đây có nhiều anh nói về tình hình đưa chó về Vn qua đường Hữu Nghị. Bản thân em đi thì thấy đúng là mình đi xe riêng thì ko bị chặn lại bao giờ, còn thì cũng phải nói thật là có những thứ ko mua được bằng tiền mà phải mua bằng rất nhiều tiền...$-)
Hôm trước em đi chợ chó Nam Ninh, chụp được mấy con cún Ngao trong chợ, nhưng có con to em chụp cùng là của một anh bạn, đang muốn để lại vì ko có thời gian chăm sóc, thằng này mới 8 9 tháng thôi, 2vạn, các bác chém thoải mái nhé.

vumc123

nói linh ta linh tinh.nhà em ở gần trung quốc ngày naò mà chả nhìn thấy mấy con nhu thế này.có hơn 100tr còn mấy con bình thường có hơn 10tr thôi.

vumc123

các bác đừng tưởng ngao tạng thế mà đắt.em đi Quảng Châu xem thì rẻ thôí mấy con có bờm như sư tử đắt lắm thì mới có 200-300tr1còn laị biình thường mà đẹp thì cũng chỉ có 30-40tr thôi.bên trung quốc em nói thật ngao tạng nhiều vô kể.

vumc123

các bác đừng tưởng ngao tạng thế mà đắt.em đi Quảng Châu xem thì rẻ thôí mấy con có bờm như sư tử đắt lắm thì mới có 200-300tr1còn laị biình thường mà đẹp thì cũng chỉ có 30-40tr thôi.bên trung quốc em nói thật ngao tạng nhiều vô kể.mấy con ngạo tạng nhìn bận bẩn như thế kia mà cũng đòi mấy tỉ.em th nực cười lắm=))=))=))=))=))

mình thấy em ngao của bác phamhuyhoang cũng bắt mắt, không biết bác có thể cho ae trên diễn đàn giá tương đối của em nó để ae tham khảo không?:(:)

phamhuyhoang

Active Member
các bác đừng tưởng ngao tạng thế mà đắt.em đi Quảng Châu xem thì rẻ thôí mấy con có bờm như sư tử đắt lắm thì mới có 200-300tr1còn laị biình thường mà đẹp thì cũng chỉ có 30-40tr thôi.bên trung quốc em nói thật ngao tạng nhiều vô kể.mấy con ngạo tạng nhìn bận bẩn như thế kia mà cũng đòi mấy tỉ.em th nực cười lắm=))=))=))=))=))
^_^ bạn ơi!mình cũng muốn mua một em bẩn bẩn như vậy mà giá đẹp đẹp như bạn nói được không ?
bạn gần trung quốc vậy bạn có thể giúp mấy anh em đam mê Ngao tạng sở hữu mấy em như vậy được không ?nếu bạn giúp được thì mình xin trả công cho bạn mỗi con bẩn bẩn giá đẹp như bạn nói là 2vạn tệ .có gì bạn trả lời giúp mình nha ^_^ xin cảm ơn bạn .

Cấp cứu cấp cứu

nhưng phải kiếm được cái tủ lạnh nào lạnh -40 - -45 độ chứ còn tủ lạnh bình thường lạnh -2 - -3 độ thì không ăn thua
lông ngắn như mấy mẹ con nhà pit mà -14 độ tuyết dày mười mấy cm vẫn bị nhốt ở ngoài trời nè

Gà ơi sao lại để cho các e nó ngoài trời thế kia, a thích Pít mũi đỏ mầu này lắm, mấy e này ở đâu thế e?

tityeu2009

Member
Đúng là mấy ông Tàu, chơi kiểu này thì đại gia Việt Nam chuyển sang nuôi mèo, hehe=)).

Ms Linh

Member
h là em cũng máu ngao tạng rồi!! Bán mấy con phốc đi nuôi ngao tạng thôi!! :D :D :D :D

phamhuyhoang

Active Member
h là em cũng máu ngao tạng rồi!! Bán mấy con phốc đi nuôi ngao tạng thôi!! :D :D :D :D
em lúc nào muốn là được mà ^_^ khi nào em muốn chỉ cần em nói "anh Hoàng ơi!em muốn Ngao tạng"
anh sẵn sàng ...chiều theo ý em ...hehe anh sẽ đưa em một.... cái gương em soi là thấy ^_^ một NGao cái tuyệt đẹp ^_^

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
em lúc nào muốn là được mà ^_^ khi nào em muốn chỉ cần em nói "anh Hoàng ơi!em muốn Ngao tạng"
anh sẵn sàng ...chiều theo ý em ...hehe anh sẽ đưa em một.... cái gương em soi là thấy ^_^ một NGao cái tuyệt đẹp ^_^
Anh Hoàng ơi.............!!!!!! Em cũng muốn NGAO TẠNG........."''' :love struck::love struck:

Ms Linh

Member
Đùa chứ!! Con người anh thật là độc ác!! Không hiểu tại sao anh có vợ nhở?? :((

phonghL

Ban liên lạc Quảng Ninh
Đùa chứ!! Con người anh thật là độc ác!! Không hiểu tại sao anh có vợ nhở?? :((
Do anh ý nhìn Ngao Tạng bốn chân nhiều rồi ,nay muốn qua gương ngắm Ngao Tạng thì phải lây vợ thôi.

Hung.tinhyeu

Active Member
Do anh ý nhìn Ngao Tạng bốn chân nhiều rồi ,nay muốn qua gương ngắm Ngao Tạng thì phải lây vợ thôi.
Đ/c nói như vầy mới đúng, do anh ấy nhìn ngao tạng 4 chân nhiều rồi, nay muốn qua gương ngắm ngao tạng 2 chân.

ngochaviet

Đ/c nói như vầy mới đúng, do anh ấy nhìn ngao tạng 4 chân nhiều rồi, nay muốn qua gương ngắm ngao tạng 2 chân.
ơ thế như bác phamhuyhoang nói thì Ms Linh là một em... Ngao Tây Tạng tuyệt đẹp àh!