• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ngao Tạng "LỞM"

Scoobydoo

Member
Trời rét như thế này được ngắm những em Ngao này đúng là ý nghĩa, cảm ơn Gà sieu nhan nhé.

Huhuhu sao nhìn mấy em này thèm quá, mà nhà nghèo không có sân rộng nên cũng khó thực hiện giấc mơ.

gàsiêunhân

Active Member
Đi qua dốc quýt mà đi xe khách mới dễ bị tóm lại kiểm tra còn đi xe riêng thì không bị hay sao ý, lần nào em mang chó về em cũng gọi người lên đón, đi qua dốc quýt không ai bắt, nhưng đi xe khách thì các ông ý lôi vào kiểm tra 1 lượt rồi mới cho đi

hê hê có ngày anh hoặc ai báo chú mang hàng quốc cấm (kiểu gluco ấy ) xem chú có bị kiểm tra không nhé :D .Mà về con pit nuôi con giá rét ấy ngayd xưa từng có 1 phóng sự về biến đổi khí hậu tác động dân du mục anh mới vỡ lẽ ngao tạng (mông cổ ) nuôi đẻ con ngoài lều (không biết các nhà khác có thế không ) đến khi có bão tuyết chủ nhà mới cho chó mẹ chó vào để 1 con đực ở ngoài gần chuồng cừu (trông chó sói mà ) cuối cùng lấy 1 chậu xương nhưng còn dính ít thịt thôi được hun khói (kiểu thức ăn cho chó của họ )rồi mặc kệ .Phóng viên có hỏi nuôi thế này không sợ chó bị chết ah .Du mục trả lời : không sao đâu ngoài ra con nào yếu thì thăng luôn đỡ phải nuôi và khí hậu ngày càng khắc nghiệt chó con của họ chết cũng nhiều hơn .Đấy ngao tạng nuôi kiểu thế mới làm thần khuyển được chứ .

socandsi

Member
Đi lại qua Cửa khẩu biên giới thì nói làm gì hả bạn dễ như đi chợ có tiền là xong,mình đi rồi mình biết thơm ngon lại còn bổ rẻ là khác, cứ 90K VND 1 lồng đi lối tiểu ngạch cho mấy tay cửu vạn chuyên ngành đảm nhận :D:D Còn ý anh Hoàng nói là trạm Dốc Quýt gần Lạng Sơn cơ mà mình đi qua còn ớn tim rung thình thịch cầm mấy em về đã đau tim, nếu cầm vô số em về có lẽ chắc phải làm mấy viên trợ tim cũng nên :p:p, mấy em chó vàng đứng đầy đường chặn xe xuống kiểm tra, ngon lành không sao các chú ấy mà hấp lên thì cũng khó dễ đủ đường, nhất là lại gần tết nuă các chú ấy đói nữa thì ối dời ơi biết rồi đấy ......kakkakaka

socandsi cho mình số ĐT bên TQ và VN của bạn được không???? Hè này mình sang nếu bạn có thời gian dẫn mình đi mấy trại PIT bên đây bạn biết thì hay quá...mấy trại đấy có nổi tiếng không ban??? Cảm ơn bạn nhiều ...!!!!!
Ok nếu hè năm sau có dịp thì mình sẽ dẫn bạn vào trại giống pit ở Quảng Châu cũng có thể cho bạn nguồn gửi mang về tận nhà bạn chứ không phải gặp cảnh qua Dốc Quýt mà run sợ bọn chó vàng thèm tiền đâu hiện tại mình đã về Việt Nam mình vừa ở Triều Châu về số Điện Thoại ở Trung Quốc của mình là 13725193456 mình tên Duy nhé thân chào

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Ok nếu hè năm sau có dịp thì mình sẽ dẫn bạn vào trại giống pit ở Quảng Châu cũng có thể cho bạn nguồn gửi mang về tận nhà bạn chứ không phải gặp cảnh qua Dốc Quýt mà run sợ bọn chó vàng thèm tiền đâu hiện tại mình đã về Việt Nam mình vừa ở Triều Châu về số Điện Thoại ở Trung Quốc của mình là 13725193456 mình tên Duy nhé thân chào
Duy cho mình xin luôn số ở VN luôn nhé.
Thân./.

pugxinh01

Member
Không phải em ấy ở bẩn đâu chẳng qua mới đi Fach sừn show về chuốt keo romano mấy hôm mà chưa gội nên nó thế. Nhìn mà mê !^^

phamhuyhoang

Active Member
hôm nay mới có thể chụp được em nó ^_^ gửi vào góp vui cùng anh em ^_^ em nó mới khoảng 12 tháng tuổi ^_^ còn non nên có tương lai lông lá hầm hố hơn nữa,người nó chỉ có da bọc xương nữa

Dạo này rảnh hay mò mẫm, mò được cái trang ngao tạng của bộ công an tây tạng xem tí ngất
Đực 8 tháng giá 1tỉ152

Em này không rõ giới tính và độ tuổi cũng 1tỉ152

Đực 8 tháng, 1tỉ216

Đực 16 tháng, 1tỉ6

Đực 18 tháng, 4tỉ864

Đực 9 tháng, 4tỉ096

Cái 1 tuổi 6tỉ4

Đực 16 tháng, 6tỉ4

Giá trên tính theo tỉ giá NDT tại thời điểm hiện nay
Đây chỉ là vài em có giá trên 1 tỉ, còn những em từ 1 tỉ trở xuống vẫn còn rất nhiều
mấy em này giả trên trời, người TQ thường hay hét giá vậy mà! có đợt mình nghe mấy thằng Tàu nói chỉ có khoảng 100 con ngao tạng trên thế giới, mà ở mĩ đã có hơn 100 con rồi =)) một con ngao tạng đẹp sinh ra tại Mĩ thường có giá từ $3500-$6000 1 con chó con, mà nhiều con ngao ở TQ còn xấu hơn mà giá lại cao hơn !

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
em nó mới về được ngày thứ 3 chưa thể tầm bổ ngay được mà bạn ^_^ hôm nay dắt ra đường nó đã gây án rối đó bạn ạ ^_^
Thế có cần mang SITE về chỉnh đốn tư cách em nó không bác gì chủ Khu C ơi :p:p

_DucPham_

Vietpet sponsor
Con này mới mua hả a.Hoàng, sao nhìn đầu nó giống SoonGuKu vậy anh??

Boy Hai Phong86

Active Member
em nó mới về được ngày thứ 3 chưa thể tầm bổ ngay được mà bạn ^_^ hôm nay dắt ra đường nó đã gây án rối đó bạn ạ ^_^
Gây án như nào vậy bác ơi, bác tâm sự cho anh em được chiêm ngưỡng đi hjhj:love struck:

phamhuyhoang

Active Member
Gây án như nào vậy bác ơi, bác tâm sự cho anh em được chiêm ngưỡng đi hjhj:love struck:
anh dắt nó đi dạo buổi đêm để làm quen với nó ,buổi đêm con chó nó tập trung và nhớ lâu nhất.
đi được một lúc thấy mệt mệt ngồi ngoài quán cafe uống nước,có một ông tự dưng tiến đến hỏi về chó nhưng thái độ lồi lõm nên nó tưởng ông kia gây sự với anh ...tiếp theo là chỉ thấy tiếng áo rách và người chạy...cũng may là anh buộc cẩn thận vào ghế ,chân anh còn dẫm lên dây cương...trời rét anh đã tránh mọi người ..ngồi ngoài trời cũng cảnh báo ông ấy là chó dữ đừng tiến đến gần thêm nữa...
hôm đó nó chưa quen rọ mõm nên anh ko rọ mõm nó được...nghĩ đến lúc nó lao cắn người ta mà anh giật mình vì khi đó anh với nó cũng chỉ mới quen nhau thôi ^_^ mình cũng thái độ lồi lõm với nó thì có lẽ nó cũng chẳng tha...^_^

phamhuyhoang

Active Member
Con này mới mua hả a.Hoàng, sao nhìn đầu nó giống SoonGuKu vậy anh??
anh mới mua được 4 hôm nay..so với trong hình anh thấy bên ngoài nó đẹp hơn..nhất là lúc trong chuồng nó gầm gừ lồng lộn đòi cắn ,lúc đó nhìn thích lắm ^_^