• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ngao Tạng hay Rott Trung Quốc ???

hoangtkv

Active Member
Em này còn có quả đuôi thõng kiểu GSD nữa chứ. Ngộ thật đấy. Chờ lớn lên xem nó biến đổi thế nào bác ạ.

Scoobydoo

Member
Con này nếu chưa biết dòng gì thì cứ gọi là con Tả Pí Lù. Lớn lên sẽ là tổng hợp các dòng giống lai tạo ra. Hay thật.

hoangngaotangqn

hi ...nếu không nhầm thì đây là 1 con ngao tạng lai ,lai giữa rot và ngao tạng ,hoặc ngao tạng và chó tây tạng thông thường ,hoặc có thể là con cuối đàn còi .Mình đã từng mang về VN 1 con như thế này ,khi mình mới chơi ngao tạng,sau này mình mới biết là bị lừa.chỉ đơn giản nhìn vào cân nặng thì biết ngay,nếu ngao tạng tương đối thì khi 2 tháng tuổi cũng phải nặng khoảng 15 kg rồi,còn 3 tháng nặng khoảng 20 kg.
trước mình mua con ngao tạng như thế này hơn 10 triệu,về sau mới biết bị lừa ,sót quá ,thực chất 1 con chó như thế này có giá ở bên TQ chỉ khoảng 500-1000 NDT( 2-3 triệu )
các bạn biết mà chú ý nhé!coi như tiền học phí khi chơi ngao tạng ..hj