• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ngao Tạng Hà Nội

phonghL

Ban liên lạc Quảng Ninh

con này cũng ở hà nội nữa nè...hihihi
Con này đang ở Hà Nội sao bạn?
Bạn làm ơn cho xin địa chỉ mình qua xem được không?

Nếu không gian và con Ngao trong tấm ảnh này bạn nói nó ở Hà Nội tôi xin có ý kiến sau:
Theo tôi được biết ở VN hình như là không có nơi nào dùng loại gạch này trong xây dựng, chỉ có một số vùng ngoại thành bên Trung Quốc dùng nhiều, ngay cả khi họ xây cũng không chát tường luôn .
****Con Ngao này ở Hạ Nội và tấm ảnh này chụp ở Hà Nội là 2 vấn đề khác nhau, có gì không đúng rất mong các bạn bỏ qua .

LION_2009

Active Member

con này cũng ở hà nội nữa nè...hihihi
EM này đẹp đấy bạn ạ nhưng có mầu lông hơi lạ 1 chút , Mầu lông này mình chưa nhìn thấy bao giờ cả trên mạng và ngoài đời =D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

golden-sr

Member
Hoá ra là bác Voi9999. Chúc mừng bác. Nhà bác nhiều hàng khủng quá..:D để lại cho em con Dob đi.. Theo em nhớ ko nhầm thì nhà bác có : 1 em Dob ( tuyệt đẹp ), 1 em Sói, 1 em BULL, 1 em B.Terrier, bjờ thêm 2 em Ngao, 1 em Bully... Bác làm em thèm quá..

hungvu

Member
Em Mun chơi với em Gấu. Yêu cực...

xin chào a.Voi quả là bái phục bái phục. giữa cái thời thiên hạ bấn loạn mà bác còn đón được 2e này về thì ... không còn gì để nói...;) với quang cảnhnày e đoán mấy e này ở đường âu cơ hả a. e mà gặp được 2 e này thì e ôm cho chúng nó ngạt thở luôn..:D

hungvu

Member
Hoá ra là bác Voi9999. Chúc mừng bác. Nhà bác nhiều hàng khủng quá..:D để lại cho em con Dob đi.. Theo em nhớ ko nhầm thì nhà bác có : 1 em Dob ( tuyệt đẹp ), 1 em Sói, 1 em BULL, 1 em B.Terrier, bjờ thêm 2 em Ngao, 1 em Bully... Bác làm em thèm quá..
Theo như lời chú này thì e thiết nghĩ...................................... Liệu ở HN ai đủ độ chơi bằng a.Voi_9999 . haizzzz:blusshing::blusshing::blusshing:

Voi9999

Member
Tks cả nhà đã quan tâm ạ. Các bác cứ quá lời chứ..... Thật sự thì em cũng có niềm đam mê lớn đối với các em nó, gặp em nào xinh đẹp là không cầm lòng được các bác ạ.
Vì em cũng mới chơi nên cũng chưa định hướng được sở thích thật sự của mình ạ. Tạm thời bây giờ cứ là... "Thích đủ thứ" :D:D Có lẽ sau này cũng sẽ định hình ở 1-2 dòng thôi các bác nhỉ!!!
Nói gì thì nói, lúc này đam mê lớn nhất của em có lẽ vẫn là Ngao Tạng và Bully ạ.
@golden_sr: Tks bác đã quan tâm đến thằng con giai Dob của em. Ai lại bán con giai bao giờ bác nhỉ!! Khi nào rảnh mời bác qua chỗ em chơi với cháu nó ạ.

Jun0&Be3

Member
Hôm nọ đi khám chữa bệnh cho con Samoyed nhà em trên đường Nghi Tàm,ngang qua thấy con Gấu của bác để ngoài sân,trước Tân Đại Thế Giới,mê quá....Nhưng cho xiền cũng ko dám "sờ mó vào hiện vật",vì nó to quá trời :((,sợ ng lạ sờ vào nó cắn cho 1 cái thì khổ....!!!Em cũng kết con Dor nhà bác,nhìn đẹp thì thôi dzồi...!!!Con Sói cũng đẹp...!!!:">Toàn là chó đẹp,hôm nào qua đó bác cho em chụp nhờ mấy cái ảnh với mấy em cho thoả lòng đam mê nhá :D

bác Nam bận như vậy mà dành thời gian sang tận TQ để mang chó về thì đủ biết sự đam mê của bác lớn thế nào. bái phục bái phục

Hong Minh

Member
chúc mừng anh có con Ngao đẹp, nó còn bé mà trông cái mặt nó đã gấu rồi, ở Hà Nội chắc cũng chỉ có vài người nuôi giống này thôi.

golden-sr

Member
Tks cả nhà đã quan tâm ạ. Các bác cứ quá lời chứ..... Thật sự thì em cũng có niềm đam mê lớn đối với các em nó, gặp em nào xinh đẹp là không cầm lòng được các bác ạ.
Vì em cũng mới chơi nên cũng chưa định hướng được sở thích thật sự của mình ạ. Tạm thời bây giờ cứ là... "Thích đủ thứ" :D:D Có lẽ sau này cũng sẽ định hình ở 1-2 dòng thôi các bác nhỉ!!!
Nói gì thì nói, lúc này đam mê lớn nhất của em có lẽ vẫn là Ngao Tạng và Bully ạ.
@golden_sr: Tks bác đã quan tâm đến thằng con giai Dob của em. Ai lại bán con giai bao giờ bác nhỉ!! Khi nào rảnh mời bác qua chỗ em chơi với cháu nó ạ.
Vâng được thế thì tốt quá. Thanks bác ! :D :D

trungbkth

hic nhìn chó của các bác to và hoành trnags quá!em có mỗi 1 chú cocker nhỏ tý!hic ước gì e đc ôm chú Ngao 1 lần nhỉ!hâm mộ Ngao từ lâu lắm rồi!

Jun0&Be3

Member
Em luôn hoan nghênh và đón chào các anh chị em trong đại gia đình Vietpet qua chơi ạ. Any time.. :wel:
Bác đã có lòng thì em ko thể thể từ chối được rồi....Ngày mai mà đẹp trời em qua luôn....Hy vọng là ko làm phiền gia đình bác....ah nhân tiện em hỏi luôn,mấy em đẹp trai nhà bác có dữ không thì em mới dám tới gần ôm hôn và chụp ảnh chứ ạh:love struck:

hì..hì nhìn 2 em nó mà thấy mình thèm được sở hữu 1 em quá, nhưng cứ cái đà lương CC như thế này, thì có lẽ em phải nhịn tới 3 năm không ăn ( chỉ có mì tôm và nước lọc qua ngày) mới mua được 1 em 3 tháng tuổi.

thềm hình về 2 em nó đi bác voi ơi nhìn ko chịu nổi hehe hay bác làm luôn em Ngan trắng rồi mai mốt sẽ có nguyên 1 bầy tuyết ngao thì còn gì bằng :D

hungvu

Member
a.voi9999999 oi. hôm nay e qua nhà bác. thấy thằng ngao tạng đen trước cửa mà mún vào ôm e nó quá. chỉ tội mỗi quán anh đông khách quá nên chẳng dám vào. khíp thật. nhìn ngoài nó to thật, thế mà còn nhỏ bằng một nửa thằng ngao tạng trắng. bó tay. thôi a.voi cho ae lịch cụ thể đi. có mặt a ở đấy bọn e mới dám chiêm ngưỡng chứ.thèm quá cơ.

Voi9999

Member
a.voi9999999 oi. hôm nay e qua nhà bác. thấy thằng ngao tạng đen trước cửa mà mún vào ôm e nó quá. chỉ tội mỗi quán anh đông khách quá nên chẳng dám vào. khíp thật. nhìn ngoài nó to thật, thế mà còn nhỏ bằng một nửa thằng ngao tạng trắng. bó tay. thôi a.voi cho ae lịch cụ thể đi. có mặt a ở đấy bọn e mới dám chiêm ngưỡng chứ.thèm quá cơ.
Tks bạn đã có lòng qua chơi với các cháu nhà mình. Thời gian của mình cũng linh tinh lắm nên không dám hẹn các bạn giờ giấc cụ thể. Tuy nhiên lúc nào mình cũng welcome các thành viên của vietpet ạ. Nếu có bạn nào qua chơi xin cứ đến tận nơi nhé, điện thoại vào số hotline ghi trên biển của cửa hàng (mình cầm số này mà), chắc chắn sẽ có người đón tiếp chu đáo ạ. :wel:
@Lion: Hôm trước bác Lion cũng qua thăm mấy cháu nhà em, bác thấy các cháu nhà em ở ngoài thế nào ạ? Cũng kháu và nghịch bác nhỉ!!! Chúc em Ngao nhà bác chóng bình phục. Lúc nào có dịp bác post hình em Ngao đỏ cho anh em chiêm ngưỡng nhé! :-bd