• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ngao Tạng đã Sinh Sản Tại Việt Nam

alex_pham

hide

Lại gặp cao thủ đây rồi nhìn thấy đăng ký ở Quảng Ninh nhưng thấy văn hơi quen giống như người quen cũ . nghe thấy cao thủ nói chó con 1,5 tháng đến 2 tháng biết ngay xấu đẹp . Đợt tới nhà tôi có 3 con chó đẻ chắc phải nhờ Hoàng QN mời cao thủ về chọn hộ mới được . Chó nhà tôi đến 3, 4 tháng theo dõi từ lúc sinh ra tới giờ mới chọn được con gọi là đẹp so với mình . Chó con đẹp từ 30 ngày đến 60 ngày tuổi .
Cao thủ còn bí quyết nào chỉ giáo cho AE học hỏi với nhé !
Mà cao thủ nuôi chó con chưa được 20 ngày mà nặng 3kg bằng phuơng pháp gì cho AE học hỏi luôn.
bác cứ thắc mắc em xin tiếp kiến bác như sau:
Thứ 1 :là bác hay chọc ngoáy người khác nhiều rồi nên bác nghĩ ai cũng như bác.
Thứ 2 :là chó nhà bác đẻ có 1 con,thì bao chất con mẹ dồn hết chăm sóc 1 con thì sao mà không bũ sữa,không to hơn hẳn so với 1 bầy khác mà con mẹ chăm nuôi nhiều con.Cái đấy là cái đương nhiên.
Thứ 3 : là Ví dụ đàn chó nhà bác đẻ nhiều 7 hoặc 8 con chẳng hạn thì chó con mới đẻ thì nhìn con nào chả bụ bẫm,kháu khỉnh đúng không,nhưng bác có công nhận là chỉ độ 2 tháng trở đi thi nhìn là biết ngay trong đàn con nào đẹp con nào xấu đúng chưa???
Bác mang tiếng nuôi chó kinh doanh mà mà o biết điều đấy thì xem chừng dễ lỗ vốn lắm,mấy ông kinh doanh chó nhật ngày xưa thế mới biết là khôn,chó Nhật đẻ ra cứ 2 tháng là bán hết sạch rồi,còn bác nói em chọc ngoáy bác ở chỗ nào,bác cho dẫn chứng đi em nghĩ bác có tật đêm ngủ bác hay giật mình lắm đây,vì nghĩ ai cũng choc ngoáy người khác như bác.

LION_2009

Active Member
BAN

bác cứ thắc mắc em xin tiếp kiến bác như sau:
Thứ 1 :là bác hay chọc ngoáy người khác nhiều rồi nên bác nghĩ ai cũng như bác.
Thứ 2 :là chó nhà bác đẻ có 1 con,thì bao chất con mẹ dồn hết chăm sóc 1 con thì sao mà không bũ sữa,không to hơn hẳn so với 1 bầy khác mà con mẹ chăm nuôi nhiều con.Cái đấy là cái đương nhiên.
Thứ 3 : là Ví dụ đàn chó nhà bác đẻ nhiều 7 hoặc 8 con chẳng hạn thì chó con mới đẻ thì nhìn con nào chả bụ bẫm,kháu khỉnh đúng không,nhưng bác có công nhận là chỉ độ 2 tháng trở đi thi nhìn là biết ngay trong đàn con nào đẹp con nào xấu đúng chưa???
Bác mang tiếng nuôi chó kinh doanh mà mà o biết điều đấy thì xem chừng dễ lỗ vốn lắm,mấy ông kinh doanh chó nhật ngày xưa thế mới biết là khôn,chó Nhật đẻ ra cứ 2 tháng là bán hết sạch rồi,còn bác nói em chọc ngoáy bác ở chỗ nào,bác cho dẫn chứng đi em nghĩ bác có tật đêm ngủ bác hay giật mình lắm đây,vì nghĩ ai cũng choc ngoáy người khác như bác.
Bài viết trên của bạn viết chó đẹp có thể biết từ 1,5 tháng đến 2 tháng bạn có thể biết được 1 con chó đẹp . Bài này lại nói từ 2 tháng trở lên thế trở lên đến 1 tuổi đúng không bạn ? Thế tiêu chí chọn chó đẹp của bạn như thế nào cho mọi người biết đi . Còn chọc ngoáy hay không bạn đọc lại mấy bài của bạn đi . Chó con 2 tháng tuổi chỉ là 1 con chó còn bụ sữa đã phát triển hết đâu mà chọn được . Nếu chọn được chó đẹp thì thế giới đã cho chó con đi thi từ lúc 2 tháng rồi bạn ạ . Còn chó con kể cả đẻ 1 con với những dòng chó khác bạn cũng không thể nuôi đựợc 3 kg đâu . Tôi nói nó được 3 kg không phải tôi nói tôi nuôi giỏi mà tôi chỉ muốn nói nó lớn rất nhanh so với dòng chó khác thôi .
Mà thôi tôi cũng không nói tiếp với bạn nữa . Bạn có nhiều kinh nghiệm thì gửi chó của bạn nuôi cho mọi người học hỏi . Tôi xin dừng tại đây

phamcpc

Member
Thôi bác Lion ơi!! Đã là vua sư tử rồi mà vẫn còn hú vang!!:)):)):)). Bác gửi cho e xem lũ nhóc của bác với!! Lâu lâu ko nhìn cún con đâm ra ghiền!! =))=))=))=)). Mong tin bác!! Năm mới phát lộc phát tài!! >:D<>:D<>:D<>:D< :beer:beer:beer

alex_pham

hide

Bài viết trên của bạn viết chó đẹp có thể biết từ 1,5 tháng đến 2 tháng bạn có thể biết được 1 con chó đẹp . Bài này lại nói từ 2 tháng trở lên thế trở lên đến 1 tuổi đúng không bạn ? Thế tiêu chí chọn chó đẹp của bạn như thế nào cho mọi người biết đi . Còn chọc ngoáy hay không bạn đọc lại mấy bài của bạn đi . Chó con 2 tháng tuổi chỉ là 1 con chó còn bụ sữa đã phát triển hết đâu mà chọn được . Nếu chọn được chó đẹp thì thế giới đã cho chó con đi thi từ lúc 2 tháng rồi bạn ạ . Còn chó con kể cả đẻ 1 con với những dòng chó khác bạn cũng không thể nuôi đựợc 3 kg đâu . Tôi nói nó được 3 kg không phải tôi nói tôi nuôi giỏi mà tôi chỉ muốn nói nó lớn rất nhanh so với dòng chó khác thôi .
Mà thôi tôi cũng không nói tiếp với bạn nữa . Bạn có nhiều kinh nghiệm thì gửi chó của bạn nuôi cho mọi người học hỏi . Tôi xin dừng tại đây
Bác này giống bác Neo là tương đối hiếu thắng và khủng khiếp là bảo thủ...:)):)):)):)):)):))
Bác nên đọc từ đầu những bài viết của em đi,đọc chậm giãi,đọc kĩ vào rồi hãng nói
Em nói là trong cả bầy chó con thì tầm 2 tháng đến 2 tháng trở ra là có thể biết trong đàn thì con nào là xấu,con nào là đẹp trong đàn bác nghe rõ chưa ạ,nhiều khi nhiều con chó ngày bé thi rất xấu,càng lớn càng đẹp thì sao??và ngược lại.chính vì vậyem nói thế là có ý đúng của em bác hiểu chưa ạ???
Còn bác khoe bác nuôi chó 20 ngày mà nặng 3 Kg thì trình của bác cao quá rồi.Tôn bác làm sư phụ luôn.Tranh luận với bác thà vạch đầu gối ra gãi con sướng hơn:)):)):)):)):))

PhanThaoHan

Trùi ui trùi, các bác thật dễ máu chiến.
Đang ngắm hình bé cún Tạng, thấy các bác "tự chiến", mất cả vui.
Tựu chung là chúc mừng bác Lion đã có 1 bé cún thật bắt mắt.
À mà có ai có Tuyết Ngao chưa ạ?

thấy anh lion với anh alex gì gì đó tranh cãi ghê quá. em cũng xin góp ý 1 chút. em đã nuôi và đang nuôi rất nhiều loại chó như GSD, golden, chihuahua. mà nhà cũng đẻ mấy đàn GSD rồi. theo em thấy thì. 1 con chó có tố chất tốt thì dù có 2 tháng hay 12 tháng nó vẫn cứ đẹp. còn 1 con chó lỗi thì có 2 tháng hay 12 tháng nó vẫn cứ xấu. khi đàn chó từ 1>>2 tháng tuổi rất bụ sữa nên nếu những người mới chơi chó sẽ rất khó nhận ra những con nào để nói là đạt tiêu chuẩn. còn những người có kinh nghiệm 1 chút người ta vẫn có thể nhìn ra con nào gọi là đẹptrong đàn ở độ tuổi 2 tháng vd: như em nuôi GSD này. thì con GSD bé 2 tháng đã có thể biết chất lông và màu lông nó lớn lên thế nào. có vàng nhiều hay đen nhiều. rồi là ben kheo nè. đuôi có bông và dài không? độ cong của lưng nè, đầu thủ. ngày đầu em mới chơi cũng vậy bắt 1 con chó tầm 2 tháng nhìn nó bụ sữa đẹp lắm, mặt như con gấu. vậy mà đến tầm 4 tháng ui trời. mặt nó quắt lại như con chuột. hihi nói là nói vậy thôi chứ chọn chó 2 tháng quả thực rất khó. đây là bé GSD cái mà em đã nói. đây là ảnh chụp lúc 2 tháng. khó ai ngờ rằng 3 tháng sau nó lại xấu hơn thế này nhìu. mặt bây h bé lắm chứ không như con gấu như ngày 2 tháng.

LION_2009

Active Member
Ngao Tạng

Sau mấy ngày máy ảnh hỏng hôm nay lại OK rồi chụp vài kiểu cún con 20 ngày tuổi cho ACE xem chơi. nhìn cún 20 ngày mà lông cũng dài dài hy vọng cún lông dài như bố .

Sau mấy ngày máy ảnh hỏng hôm nay lại OK rồi chụp vài kiểu cún con 20 ngày tuổi cho ACE xem chơi. nhìn cún 20 ngày mà lông cũng dài dài hy vọng cún lông dài như bố .

Cún mập quá anh Thắng ơi!Chúc anh có 1 bé đẹp như mong đợi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ktx1108

Member
Đẹp quá bác ơi , 20 ngày tuổi mà to quá. Up hình thường xuyên cho anh em đỡ ghiền nhen bác.

Dù chỉ có 1 con, cũng là 1 thành công lớn, đem lại niềm vui và sự khích lệ cho chủ nhân !

Bạn Thắng cố gắng up hình thường xuyên để AE theo dõi nhé !

phamhuyhoang

Active Member
nếu lông dài như của bố nó thì lớn lên cả bố lẫn mẹ không thể đẹp bằng nó được anh ạ^_^ mặt ngắn và gãy bụ bẫm^_^anh cho con gái anh bế cún rồi chụp đi nhé ^_^ nhìn ở topic bulldog thấy dễ thương quá anh ạ ^_^

anh souvernir cho thằng em này giá hữu nghị đi. hohohoho. Chúc cún luôn khỏe mạnh nhé. Kết rồi đấy!

LION_2009

Active Member
Em

nếu lông dài như của bố nó thì lớn lên cả bố lẫn mẹ không thể đẹp bằng nó được anh ạ^_^ mặt ngắn và gãy bụ bẫm^_^anh cho con gái anh bế cún rồi chụp đi nhé ^_^ nhìn ở topic bulldog thấy dễ thương quá anh ạ ^_^
Đúng như yêu cầu của Hoàng gửi thêm vài hình .

LION_2009

Active Member
Ngao Tang

cún đẹp quá bác ạ! con cũng ở hp,liệu con có thể được 1 lần ẵm cún không bác Thắng? :D con đang là học sinh
Tưởng gì chứ chuyện đó có gì to tác đâu bạn cứ đến bế nó cả ngày cũng được . Chỉ sợ em nó tè vào tay thôi ........:)):)):)):)):)):)):)):)):))

cocker.fan

Active Member
Tưởng gì chứ chuyện đó có gì to tác đâu bạn cứ đến bế nó cả ngày cũng được . Chỉ sợ em nó tè vào tay thôi ........:)):)):)):)):)):)):)):)):))
:D nhà bác ở cột đèn phải không? để hôm nào con không phải đi học thì con đến thăm cún nhà bác nhé! có gì con liên lạc số bác nhé ;)

boxich90

Member
Chúc mừng bác có thêm thành viên mới! Nhìn cún dễ thương và đáng iêu quá đi mất.Tiếc là bác không ở HN không thì em cũng đén thăm em nó.Chúc gia đình bác và đàn cún luôn khoẻ mạnh nhé.Thân!:)

King of bulls

Vietpet sponsor
Chúc mừng anh nha, bé đẹp lắm đó. Chắc 2 tháng chắc bé to lắm anh nhỉ.

Thân chào,

NMMT xin gởi lời mến chào LION_2009 vẫn khoẻ ạ:

Dạ, hôm nay Thu xin phép được mạo muội dừng chân ghé thăm Gia Chủ, cùng với những bé Chó đáng yêu trên, và Thu cũng hy vọng là Thu sẽ hông làm gì phật ý của Gia Chủ vì sự mạo muội này, sau khi Thu xem xong các hình của mấy bé, Thu thấy mấy bé dễ thương vô cùng, nhìn hình bé giống như mấy cục bông gòn, với ánh mắt buồn buồn, gợi sầu gợi cảm, trông thật đáng yêu lắm, dạ, Thu xin gởi lời chúc mừng tới Gia Chủ, và trước khi xin phép được hạ bút, Thu cũng xin được gởi lời mến chúc Gia Chủ, cùng gia đình và các người bạn bốn chân trên, những chuỗi ngày an khang như ý, cùng với những gì thân, tốt đẹp và dễ thương nhất trong cuộc sống, hôm nay và mãi mãi về sau, và xin thêm lần nữa, Thu xin rất cảm ơn Gia Chủ cho những bức hình thật xinh của các bé, và Thu xin mến chúc các bé cưng, mau ăn chóng lớn, và luôn luôn mãi là những người bạn tốt, trung thành và tận tuỵ với Chủ Gia của mình, vì các bé thật là may mắn và hạnh phúc lắm, khi có được một người chủ biết yêu thương và quý mến mình, mến mong Gia Chủ bảo trọng và lát nữa ngủ ngon với nhiều mộng lành nơi quê Mẹ, Thu xin phép được ngừng bút :)

Thân ái

NuocMatMuaThu

dungseven

Member
NMMT xin gởi lời mến chào LION_2009 vẫn khoẻ ạ:

Dạ, hôm nay Thu xin phép được mạo muội dừng chân gh..............
nơi quê Mẹ, Thu xin phép được ngừng bút :)

Thân ái

NuocMatMuaThu
kết nhất lối viết văn của chị này không lẫn vào đâu được?nhưng đọc có vẻ buồn buồn:(:)((