• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ngao Tây Tạng - Hạ Long

phonghL

Ban liên lạc Quảng Ninh
Qua một thời gian làm quen và tìm hiểu đặc biệt sau 15 tiếng ngồi xe bên Trung Quốc tôi mục sở thị dàn Ngao của trại này thì cũng cố gắng sở hữu được 2 con, sau đây là hình ảnh 2 nhóc đó.

Tại Trại

Chó bố mẹ do dang trong thời kì thay lông nên gầy

Ngao bố lúc chưa thay lông

phonghL

Ban liên lạc Quảng Ninh
Ngao Tây Tạng- Hạ Long

Sau gẩn 24 tiếng xe tầu cuối cùng em đã ở gia viên nhà tôi

Ảnh trại giao bán:

yoko1910

Member
2 em nó na ná giống nhau thì phải, được mấy tháng rồi hả anh. em nhìn mãi không phân biệt được nhưng cả 2 em đều đẹp cả ^^~. Không biết sau này chúng lông dài hay lông ngắn nhỉ, mà một đực một cái hả anh. Chúc mừng anh nhé ^^~

trangphuong

Active Member
Chúc mừng đ/c phong nhé, như vậy mới biết được bạn kỳ công với Ngao Tạng như nào. Đam mê vượt thời gian...
Thân!

phonghL

Ban liên lạc Quảng Ninh
Hai nhóc này cùng bố khác mẹ con đực chòm chèm 70 này con cái nhỏ hơn vài ngày bạn ạ!, sau này nó phát triển ra sao cũng là cả vấn đề cho dù bố mẹ nó cũng đựoc sinh tại vùng khí hậu tương đối giống khí hậu Việt Nam mình.

2 em nó na ná giống nhau thì phải, được mấy tháng rồi hả anh. em nhìn mãi không phân biệt được nhưng cả 2 em đều đẹp cả ^^~. Không biết sau này chúng lông dài hay lông ngắn nhỉ, mà một đực một cái hả anh. Chúc mừng anh nhé ^^~
@trangphuong:Cảm ơn bạn nhiều !
Tôi cũng cố gắng cho đã con mắt của người chót đam mê dòng này thôi hơn nữa mình cũng chưa hiểu được gì nhiều .
Chúc mừng đ/c phong nhé, như vậy mới biết được bạn kỳ công với Ngao Tạng như nào. Đam mê vượt thời gian...
Thân!

Họ nuôi trong một ngôi nhà và khu sân này

Tạng nữ này đứng ở gác lửng canh đàn con làm tôi cũng không dám vào coi

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Chúc mừng anh Phong nhé, ông anh tiếng tàu giỏi như thế bao giờ bác đi phiên dịch hộ em 1 chuyến nhé, anh em ta sang TQ ngắn ngày nghiên cứu PIT :D:D
Thân...

phamhuyhoang

Active Member
lần này anh bắt cả 2 con là Cái hả anh ???anh chọn con nào trong 2 con đó vậy???

phamhuyhoang

Active Member
vậy con nào của em ạ??^_^em thích con cái hơn đực anh ạ^_^ nhà em nhiều đực lắm rồi anh ạ!mai em đi hà nội về em bắt anh nhé!

tun_aca

Vietpet sponsor
Hi anh PhongHL.
Chó anh hôm nay đã quen phong thổ VietNam chưa anh?Anh cho em thọ giáo chút.Chó của ông anh em hôm nay bắt đầu thấy có dấu hiệu mòn mấy cái răng nên được chẩn đoán là khoảng 2,5 hay 3 tháng tuổi. Lúc còn ở Trung Quốc nó khoảng 11kg hay 12kg.Trong quá trình di chuyển từ Trung Quốc-- Móng Cái---Hà Nội---Sài Gòn nó lên 12.9kg,đến nay nó 14,7kg.Tính ra trong khoảng time gần 1 tháng mà nó lên hơn 3kg vậy là có ổn định không anh hay bị suy dinh dưỡng?Không biết do Trung Quốc nuôi không có vệ sinh hay trong quá trình di chuyển không hợp vệ sinh nên chó bị Xà Mâu ngay cổ,vì thế không thể chích ngừa phòng 5 bệnh được. Vì không biết hỏi ai nên em mạn phép hỏi anh,xin anh đánh giá về mức độ Thuần Chủng của con Ngao Tạng này ở mức độ nào? nó có phải là Ngao Tạng thiệt không hay chỉ là "chó cỏ"?Và em xin Khai Thiệt với anh và mọi người là con chó này được mua ở Trung Quốc của một gia đình nuôi chó rồi chó họ đẻ chứ không phải Trang Trai hay Chợ Chó ,với giá là 5500 NDT(khoảng 850usd)tại em thấy nhiều người lên diễn đàn quăng "bomb" ghê quá nên em quăng cho họ "Chụp" bỏ ghét thôi.Trung Quốc nói màu này mắc hơn màu đen vì có nhưng con màu đen chung bầy chỉ có giá 2~2300NDT mà nhìn còn đẹp hơn con này nhiều,không biết có đúng không anh?Rất mong anh chỉ giáo.

thuan81

Active Member
thích ngao tạng quá!nhìn thấy mà cằm lòng không được ,tương lai nhất định phải nuôi một em mới được! sao mà nó hoành tráng thế!thích nhất những tấm hình này!:love struck:

"Chúc mừng bác Phong mới có thêm hai em xinh xắn, mập mạp! mong rằng thằng cu lớn lên sẽ giống như bố nó !"

phonghL

Ban liên lạc Quảng Ninh
Cảm ơn bạn đã quan tâm!

2 nhóc của mình thì nó vẫn khoẻ ngay từ hôm đầu về nàh ăn tốt nghịch như quỷ nên tôi gọi là( nhóc) mặc dù 2 nhóc phải ngồi ở trong 1lồng từ 3giờ sáng ngày hồm trước đến 18gờ ngày hôm sau mới được chạy ở sân nhà tôi,mình thì sướng nhưng nó thì khổ tội nghiệp 2nhóc.

Tôi cũng chỉ biết chút đỉnh nên biết đến đâu tôi xin trả lời tới đó :
Xem ảnh con của bạn thì tôi nghĩ nó không suy dinh dưỡng còn nó đã mòn răng hoặc có hiện tượng thay răng thì không phải là 2,5-3tháng nữa mà phải từ 5 tháng trở lên, Xà Mâu ???bị nghẻ phải không bạn???nhiều lí do đây nếu là hộ gia đình nuôi thì họ đã tiêm phòng chưa? điều kiện bạn nuôi ra sao???

Màu cũng chỉ là vấn đề cơ bản ở chất lượng con chó như thế nào mà thôi còn nều 2 con cùng đẹp như nhau thì màu đỏ sẽ đắt hơn chút, về giá và tôi không bàn ở đây vì cùng một ổ do chó bố,mẹ nổi tiếng sing ra có con cũng chỉ đắt hơn giá bạn mua còn những con khác chi ít cũng gấp 6-10lần.

Độ thuần chủng??? cái này bạn nên bỏ thời gian tự tìm hiểu sẽ tốt hơn cho việc lựa chọn và chăm sóc Ngao Tạng

Hi anh PhongHL.
Chó anh hôm nay đã quen phong thổ VietNam chưa anh?Anh cho em thọ giáo chút.Chó của ông anh em hôm nay bắt đầu thấy có dấu hiệu mòn mấy cái răng nên được chẩn đoán là khoảng 2,5 hay 3 tháng tuổi. Lúc còn ở Trung Quốc nó khoảng 11kg hay 12kg.Trong quá trình di chuyển từ Trung Quốc-- Móng Cái---Hà Nội---Sài Gòn nó lên 12.9kg,đến nay nó 14,7kg.Tính ra trong khoảng time gần 1 tháng mà nó lên hơn 3kg vậy là có ổn định không anh hay bị suy dinh dưỡng?Không biết do Trung Quốc nuôi không có vệ sinh hay trong quá trình di chuyển không hợp vệ sinh nên chó bị Xà Mâu ngay cổ,vì thế không thể chích ngừa phòng 5 bệnh được. Vì không biết hỏi ai nên em mạn phép hỏi anh,xin anh đánh giá về mức độ Thuần Chủng của con Ngao Tạng này ở mức độ nào? nó có phải là Ngao Tạng thiệt không hay chỉ là "chó cỏ"?Và em xin Khai Thiệt với anh và mọi người là con chó này được mua ở Trung Quốc của một gia đình nuôi chó rồi chó họ đẻ chứ không phải Trang Trai hay Chợ Chó ,với giá là 5500 NDT(khoảng 850usd)tại em thấy nhiều người lên diễn đàn quăng "bomb" ghê quá nên em quăng cho họ "Chụp" bỏ ghét thôi.Trung Quốc nói màu này mắc hơn màu đen vì có nhưng con màu đen chung bầy chỉ có giá 2~2300NDT mà nhìn còn đẹp hơn con này nhiều,không biết có đúng không anh?Rất mong anh chỉ giáo.
Chúc vui!

dangthuydaa

A Phong mới bắt ngao về ah?nhìn sợ nhỉ. A jữ nuôi nhá. Chú Hoàng có xin a đừng cho nhá.hihi

tun_aca

Vietpet sponsor
@anh PhongHL : dạ răng sữa vẫn còn chưa thay, khoảng tuần nay nó hay cắn đồ nên ông anh em cho nó gặm mấy cục xương ống bự,em nó khoái lắm cứ ôm cục xương suốt ngày.công nhận nó phá thiệt anh hén,ông anh em dành hẳn một cái kho lớn để cho nó quậy.ổng đang xây lại cái kho để dành nuôi....chó.Theo em biết thì nó Có Thể đã được chích một mũi nhưng vì nó đang bị ghẻ nên không thể chích tiếp mũi thứ 2,BSTY nói khi nào hết ghẻ thì sẽ chích lại từ đầu.Cám ơn anh đã chỉ giáo.

Mr Phan

chà mấy chú chó xinh nhỉ. em ước gì em cũng có được như anh Phong nhỉ? chúc mừng anh nhé!

quanthucha

Member
chào anh PhongHL . chúc mừng anh có cặp ngao rất đẹp . xin hõi anh ngao có thễ sinh sống tốt ỡ khí hậu miền nam không ? nhìn ảnh mà mê rồi . thân chào anh