• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Người quen cho 1 em vện đực 3 tuổi làm sao nuôi?

oneyard

Chả là anh họ đi làm cơ quan mới xa ko có thời gian chăm sóc, 2 bác ở nhà là ko thích chó sủa phiền các cụ ngủ nghỉ nên ông anh cho mình. Nhưng con chó đực lại 3 - 4 năm tuổi nên mình sợ đem về nó cắn người nhà mình vì lạ với nó hơn nữa ko quen chổ nó làm ầm lên lỡ mà xổng ra khỏi nhà thì ko bắt hay kêu về lại dc !!
Cao nhân nào có kinh nghiệm thì chỉ em cách nuôi em nó với ạ.
Mình có ý phối giống nên hỏi luôn vài câu sau
Chó đực 3-4 tuổi vẫn phối giống dc chứ ạ? em nó 3-4 tuổi có phải già chưa? Chó cái và cả chó đực tới mấy tuổi thì ko thể phối giống nữa?

tunghhtp

Member
Chó 3, 4 tuổi vẫn có thể nuôi được. Cần làm quen với cún và tỏ ra thân thiện với nó. Cho ăn rồi từ từ sẽ quen dần. Cũng cần thời gian.

Chó 3, 4 tuổi vẫn chưa phải chó già. Bạn cứ hình dung chó tầm 15 tháng mới bắt đầu trường thành và thật sự trưởng thành thì sau 2 tuổi. Như vậy tự bạn so sánh để tính toán về chuyện sinh sản nhé.