• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Người đàn ông khỏa thân tự nhốt mình trong ***g chó

Phu Dung

Moderator
Chiều ngày 19/12/2011 vừa, trong tiết trời vô cùng lạnh giá, khoảng 3 độ C tại thành phố Quý Dương, tỉnh Quý Châu, Trung Quốc, đã diễn ra một cảnh tượng khá lạ lùng. Một người đàn ông 40 tuổi đã tự nhốt mình vào trong ***g chó, sau đó, có mấy người thanh niên nhấc chiếc ***g lên đặt ngay cạnh một cửa hàng giết chó trước sự hiếu kỳ của người qua đường.

Hóa ra những người này là thành viên tình nguyện của tổ chức Bảo vệ động vật Trung Quốc. Người đàn ông 40 tuổi tự nhốt mình trong ***g kia chính là một nghệ sỹ. Trước đây họ cũng từng làm hoạt động tương tự. Và mục đích của tổ chức Bảo vệ động vật lần này là kêu gọi mọi người không nên ăn thịt chó.

Người đàn ông 40 tuổi, chỉ mặc nguyên một chiếc quần chip, rồi tự nhốt mình vào trong chiếc ***g chó giữa tiết trời lạnh giá, khoảng 3 độ C ngay giữa chợ ở thành phố Quý Dương, tỉnh Quý Châu, Trung Quốc.

Sau đó người đàn ông này và chiếc ***g được mấy thanh niên phủ lớp vải vàng lên, rồi nhấc đến đặt cạnh một cửa hàng giết chó.

Họ từ từ đặt xuống ngay trước sự ngạc nhiên của người qua đường.

Một số thanh niên đã giơ cao biển hiệu chống giết hại chó, và hãy xem chó như người bạn thân của mình.

Người đàn ông này thực ra là một nghệ sỹ, ông mong mọi người hãy biết yêu thương, bảo vệ những chú chó và không nên giết hại chúng.

Ong Vàng

Nguồn: http://ione.net/tin-tuc/vui-la/anh/2011/12/20244-nguoi-dan-ong-khoa-than-tu-nhot-minh-trong-long-cho.html

Phu Dung

Moderator
Hic, biết khi nào bên ta mới có những hoạt động tích cực như thế này nhỉ? :(

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Hic, biết khi nào bên ta mới có những hoạt động tích cực như thế này nhỉ? :(

Chắc chắn sẽ đến lúc vậy. Hy vọng mọi cố gắng của chúng ta bây giờ sớm có hiệu quả. Dù cho có thể muộn màng- Better LATE than NEVER !

Ước mong những chú chó có được những mái ấm hạnh phúc, không bị bỏ rơi !
Chó không phải là THỊT.
Ăn thịt đừng ăn chó !%%-

NguyenNhuThach

Active Member
Thấy vụ mấy chú bộ đội hành hạ mấy con voọc ghê quá.
Hôm nào em ra HN, mời bác GV với anh Kỳ , anh Hùng cùng khỏa thân trong chuồng chó mới được.:))