• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ngăn mèo tìm bạn tình!HELP!

jackavell

Member
Mình biết mèo nào cũng có khát vọng tìm bạn tình nhưng có cách nào cho mèo khỏi đi "giang hồ hành hiệp" không vậy? Theo như dân gian nói thì tìm cách thiến nó! MY GOD!:-$. Mình nghĩ cách này không thích hợp. Vì mèo cũng là 1 sinh vật mà. Và nó cũng có những quyền được tôn trọng như 1 con người nên cái cách "ác độc" này thì xem như bỏ đi!:raised eyebrow:.Những con mèo nhà mình đi "hành hiệp" cho đến giờ vẫn "bặt vô âm tín". Không biết nó đã bị gì, sống chết ra sao!:praying:. Nên mình không muốn con mèo này là con mèo thứ 4 tạm biệt mình mà nối gót mấy con kia. Làm sao để mèo khỏi đi tìm bạn tình vậy mọi người?

à méo

Member
Mèo nhà bạn là mèo đực hay mèo cái vậy?

Theo như tớ biết thì chỉ có cách thiến nó đi thôi! Nó cũng là một sinh vật cho nên cái "bản năng sinh vật" của nó tự nhiên và lớn lắm, không thể tham gia lao động, thể dục thể thao hay ti vi khiến nó quên đi được! ^^ Bạn bè tớ người nào không muốn nó tìm bạn tình thì đóng cửa nhốt hoặc xích nó vào. Nó càng gào rú thảm thiết và khao khát hơn, thương lắm! Bản thân tớ thì mất đến 4,5 em mèo chỉ vì cái chuyện "đi tìm bạn tình" của nó! Nhà nào có mèo đực ở gần thì tốt, "hành sự" xong là các em tìm được về nhà. Không thì đành chịu! :(
Từ trước đến nay tớ mới chỉ nuôi mèo cái, chưa nuôi mèo đực. Nhưng bản thân tớ chỉ biết cách là "phịch!", xong. :-SS

Mà sao bạn lại muốn nó "giữ gìn sự trong sáng" vậy? Bạn làm thế cả đời (nó) được sao? :( Thương nó thế! Có mèo con bế cũng thích mà!

nhocxinh1412

:x

Theo tớ cách duy nhất là tìm một em mèo khác về cho nó làm bạn vì con mèo trước minh cũng thiến rồi mà không hiểu bản năng vẫn còn vẫn đi chứ không tự nhiên nó bỏ đi làm gì. Con mèo cũ của mình cũng nặng 6kg thiến mà :"> sau 3 ngày phiêu bạt giang hồ em trở về nhưng chỉ con 4.5 kg thương nó lắm chẳng lẽ lại đánh một trận tội bỏ nhà đi.

jackavell

Member
Mèo nhà bạn là mèo đực hay mèo cái vậy?

Theo như tớ biết thì chỉ có cách thiến nó đi thôi! Nó cũng là một sinh vật cho nên cái "bản năng sinh vật" của nó tự nhiên và lớn lắm, không thể tham gia lao động, thể dục thể thao hay ti vi khiến nó quên đi được! ^^ Bạn bè tớ người nào không muốn nó tìm bạn tình thì đóng cửa nhốt hoặc xích nó vào. Nó càng gào rú thảm thiết và khao khát hơn, thương lắm! Bản thân tớ thì mất đến 4,5 em mèo chỉ vì cái chuyện "đi tìm bạn tình" của nó! Nhà nào có mèo đực ở gần thì tốt, "hành sự" xong là các em tìm được về nhà. Không thì đành chịu! :(
Từ trước đến nay tớ mới chỉ nuôi mèo cái, chưa nuôi mèo đực. Nhưng bản thân tớ chỉ biết cách là "phịch!", xong. :-SS

Mà sao bạn lại muốn nó "giữ gìn sự trong sáng" vậy? Bạn làm thế cả đời (nó) được sao? :( Thương nó thế! Có mèo con bế cũng thích mà!
trời ạ!! Mèo nhà mình là mèo đực đàng hoàng nhá. Đẹp trai lắm nên được nhiều em cưa cẩm=)). Mình mệt với nó lắm. Hix. Cứ vài tháng là đứng trước cửa "ngao... ngao....". Vài tháng trước thì đi biền biệt 1 tuần liền.Còn lần này thì dẫn về nhà 1 em mèo cái nhìn xinh đáo để;;) (có mắt nhìn gái ghê. Giống y chủ nó:-"). Nhưng vẫn sợ vì...:whew: không biết nó chừng nào tiếp tục "hành sự". Hix:straight face:

catsamac

Member
"Ép dầu ép mỡ chứ ai nỡ ép duyên"

Chuyện này thuộc vể tự nhiên mà bác. Bác thấy hậu quả của việc cấm đoán yêu đương thế nào rồi mà:))

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Đề nghị bác "cắt" thằng ku ngay cho em cái! Không thể để nó vác xác đi bù khú gái gú được, mèo đi hoang là 1 phần, phần nữa có thế bị bắt mất hoặc đánh nhau với mèo khác tranh mèo cái mà bị thương. Hãy thiến ngay bạn ơi!

catsamac

Member
Éc ... thiến thành "hoạn quan'' rồi !

"Thà một phút huy hoàng rồi chợt tắt
Còn hơn là le lói suốt trăm năm!"

matsat

Member
em cũng đồng ý là nên thiến em nó đi ạ , đấy là cách nhanh , gọn , dễ dàng và hiệu quả nhất . Chứ cứ thương rồi ko xử lí em nó thì tới lúc em nó đi tìm bạn gái là lại mất , ko thì mình mẩy cũng đầy thương tích , đã thể còn sụt cân , bỏ ăn ...

bechabong

Member
thực ra thiến mèo đực rất gọn nhẹ.. phụp phụp 1,2 phát là xong thui... mà bạn cũng đừng lo thằng nhóc nhà bạn thiếu nét "nam tính" hihi, tớ cũng từng nuôi mèo đực thiến nên tớ biết mà... đừng lo, với lại thiến xong, chúng nó còn gần gũi mình hơn đấy.. bất bình làm chi? vả lại, mèo đực mê "mèo gái" lắm.. lắm khi nó "trọng sắc khinh chủ" là đi luôn không lời chào đấy...như thế đau lòng chủ... tội nghiệp thằng nhóc nữa.. đúng không?..ở nhà đang sung sướng, đến mùa động đực... khó chịu, bứt rứt phải tìm "em" nào đó, dầm sương,kêu gào khản cổ họng, đánh nhau đến "tí toét" cả máu... lắm khi còn bị "chụp" chho vào nồi làm lẩu thì tội lắm!!

Bạn ơi !!! vô ích thôi không có cách nào đâu , vì đã là bản năng thì dù là mèo hay chó thì cũng vô ích thôi , động vật cũng là sinh mạng nếu thiến mèo nhà bạn đi thì mình đảm bảo nó sẽ không hành hiệp giang hồ nữa , nhưng như vậy thì sẽ quá tàn nhấn và chấc bạn cũng sẽ không làm như vậy ..... Dù là mèo đực hay mèo cái thì cũng không có cách nào ngăn cản đâu .........