• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

ngày mưa....Mun ơi..tạm biệt em nhé :((

bongsuri

hic...sau khi mang 2 Mun đi khám về..Mun em tình hình sức khoẻ thấy đỡ hơn rất nhiều..nhưng Mun chị cứ ngày 1 yếu đi..mẹ bảo ko biết Mun chị có qua khỏi đc ko...mình sợ lắm.thấy bé nằm 1 góc mà thương..Mun em cũng chẳng thiết đi chơi..cứ quanh quẩn bên chị..đến đêm thấy bé kêu rất nhiều..lại còn ăn đc 1 chút nữa..mình cứ nghĩ bé sẽ khỏi nhanh thôi..vậy mà ban nãy đi học về.thấy mẹ bảo Mun đã....:((.thế là tù h ko đc thấy cái mặt tinh nghịch ấy nữa.,ko đc em dụi dụi vào người nữa :(( ko đc càu nhàu khi thấy thấy em ngủ ngon lành trên cái gối của chị nữa....Mun em cũng sẽ ko có chị đùa nghịch cùng nữa..mưa quá..tạm biệt em nhé..!!![-O<

kokokiukiu

Active Member
Chia buồn cùng bạn....Bạn cố gắng chăm sóc tốt cho Mun em sớm khỏi bệnh.

nguyenthuy

Member
Mình thực lòng chia buồn cùng bạn. Cố gắng lên, Rồi mọi chuyện sẽ ổn thôi :)

hatran

Member
Chia buồn cùng cậu. Cháu nó sẽ hạnh phúc nơi khác... Đừng đau buồn nữa nhé banu. Cái j rồi cũng sẽ wa...

Ryu

Member
Hjx,xin chia buồn cùng pạn nhé,e ý rồi sẽ được hạnh phúc..mik dang lo cho pé đen nhà mik,không biết có nguy hiểm j đến tính mạng không nữa :(:)((

Chia buồn cùng bạn....Bạn cố gắng chăm sóc tốt cho Mun em sớm khỏi bệnh.
các pạn để ý kĩ dấu 3 chấm
xin chia buồn cùng bạn
1 vật cưng mất đi k gì có thể thay thế đc
mà chỉ có em iêu khác mới thay thế đc thôi

chia buồn với bạn, nhưng bạn nhớ để ý theo dõi em còn lại nhé, bệnh này lây mà, nguy hiểm lắm. Hồi trước mình cũng tưởng các em còn lại nhà mình sẽ qua khỏi :( buồn quá :( với lại bạn nên phun thuốc sát trùng nhà cửa, đưa em Mun em đi khám lại. Thương mấy đứa quá.

hameo2412

Member
Ko biết nói gì để an ủi bạn,xin đc chia buồn với bạn.Hãy dành tình yêu thương chi bé còn lại

bibi2503

Member
Đọc bài của bạn mà mình cũng thấy não hết cả lòng,thương bé quá!Mong Mun em sớm khỏe mạnh nhé...

garuru

Member
Mình cũng không biết nói gì nữa, mong bạn cố gắng vượt qua chuyện buồn này để chăm sóc cho bé Mun.

akiss2myprince

Mình cũng từng có 1 bé Mun,và..bé cũng đã đi xa rồi nên mình rất hiểu cảm giác của bạn.Không gì buồn hơn khi quanh quẩn mọi thứ trong căn phòng đều chứa đầy những hình ảnh ngày xưa của bé khi chơi đùa với mình,phải không bạn.Cái chết rất đáng sợ nhưng đôi khi nó lại rất nhân từ đối vời 1 cơ thể yếu ớt cứ ngày ngày phải trải qua từng cơn đau bệnh,mình không muốn nói sốc nhưng bạn hãy cám ơn cái chết đã đưa em ấy đi nhẹ nhàng chứ không hằnh hạ em mỗi ngày nữa.Mình nói thế là bởi vì mình đã từng cầu xin thần chết mang bé Mun của mình đi một cách nhẹ nhàng đi ,để mỗi ngày Mun không phải chịu cái đau đớn từ căn bệnh quái ác và cái đau dớn khi mỗi ngày khi bs trị liệu cho em,tiêm cho em thuốc.Nhưng cái chết không đến, và mình đã phải mạnh mẽ để có thể đưa em đi tiêm mũi tiêm cuối cùng.Em đã đi nhẹ nhàng ra khỏi cuộc sống của mình,biến mất....Mình rất hiểu càm giác của bạn và mình cũng mong bạn sớm vượt qua mất mác này.Bạn hãy tin rằng đâu đó ở một thế giới khác,Bé Mun của bạn và chắc hẳn có cả em Mun của mình cùng vô số những sinh linh khác đang sống trong hạnh phúc...
Và bạn hãy vượt qua nỗi đau này,cũng như Mun em nhé.Mong cho Mun em luôn đi cùng bạn,mãi mãi.:-*

bongsuri

cảm ơn bạn..mình đã đỡ buồn hơn rồi..bây h mình đang chú tâm chăm sóc thật tốt cho Mun em..thiếu chị cu cậu buồn ghê lắm :( nhưng sức khoẻ cũng đang hồi phục rồi...may mà còn có Mun em chứ t cũng ko biết làm thế nào nữa
xin chân thành cảm ơn tất cả mọi ng....
Nguyện cầu cho linh hồn Mun chị sẽ đc vui vẻ trên thiên đường [-O<