• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ngày đầu đi chợ chó quảng châu ^_^

hungkieu

Member
Đúng là chả thiếu thứ gì ,thấy mấy con malinois tướng tá cũng đẹp anh có hỏi thử không ,mà hình như anh cũng nhập 1 cặp phải không lâu rồi chưa thấy anh pot lên cho anh em xem giờ như thế nào rồi

ecklee

Member
có hết em ạ ^_^ cả ngựa ,lợn cảnh ...nói chung là con gì cũng có trừ những con không có thôi ^_^
Mèo gì cũng có luôn không anh anh lông ngắn , exotic , 34 .v.v.v..v... :)) háo hức quá =)) kiểu này hè phải để dành tiền qua đó xem :))
À =)) mà bên đó chắc không có mấy em cho trắng được chấm đốm đen , chó đen được vẽ vằn như hổ ở mấy phiên chợ nhà mình đâu anh =))

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Đố biết con gì ?

Con gì đầu chẳng thấy lông,
Ngang ngang dưới cầm, có một sợi râu ?
Ôm nằm, tè đứng, ngủ ngồi,
Mơ toàn thấy chó, bốc mùi ghê ghê !

Ăn như rồng cuốn, uống chỉ pepsi,
Vợ bảo làm gì, cứ để đến mai !

Nhái thơ Bảo Sinh:
Sợ nhất vợ hỏi ăn gì, sợ nhì vợ bảo : "Làm gì đi Anh !"

Đố biết con gì ?

Ngang ngang dưới cầm, có một sợi râu .

Nhái thơ Bảo Sinh:

Ảnh: Phạm Huy Hoàng chụp ở Chợ bán động vật nuôi cảnh Quảng Châu- China.

Giải đố: Là con Kỳ Nhông núp dưới cây Cầu bằng Gỗ.

phamhuyhoang

Active Member
Đúng là chả thiếu thứ gì ,thấy mấy con malinois tướng tá cũng đẹp anh có hỏi thử không ,mà hình như anh cũng nhập 1 cặp phải không lâu rồi chưa thấy anh pot lên cho anh em xem giờ như thế nào rồi
mình có đưa về một đôi nhưng hiện nay đang trên nhà anh vũ tuấn lập để tập cùng với con gái cưng của anh Lập ^_^ dạo này nó phát triển ra sao rồi mình cũng không rõ nữa ^_^chỉ biết là con đực thì rất mạnh mẽ ,nhanh nhẹn. có lẽ đến fastival lần này cho ra thử diễn một thể ^_^

phamhuyhoang

Active Member
Đố biết con gì ?

Ngang ngang dưới cầm, có một sợi râu .

Nhái thơ Bảo Sinh:

Ảnh: Phạm Huy Hoàng chụp ở Chợ bán động vật nuôi cảnh Quảng Châu- China.

Giải đố: Là con Kỳ Nhông núp dưới cây Cầu bằng Gỗ.
vụ này cháu không biết đâu chú Báu nha ^_^ cháu thấy bài thơ thì ok rồi còn câu:
"sợ nhất vợ hỏi awn gì ,sợ nhì vợ bảo : làm gì đi anh?" câu này thì không hợp với anh Kỳ lắm ^_^
có lẽ chú Báu áp dụng từ chú ra thì phải !!khổ thân chú thật đó ^_^

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Chỉ sợ Vợ bảo làm gì chứ còn không phải vợ thì.... lại khác nhiều Hoàng à !!!!!!!!!!!!!!!

Zudas

Member
Đi chợ chó như này cái khó khăn nhất là làm sao kiềm chế được bản thân, chỉ muốn vác hết chó ở chợ về :worried::worried::worried::worried:

KyCauGo

Chủ Nhiệm CLB Cuối Tuần Hà Nội
Chỉ sợ Vợ bảo làm gì chứ còn không phải vợ thì.... lại khác nhiều Hoàng à !!!!!!!!!!!!!!!
Dạo này em thấy Bác hình như lại gạo thì phải ,vậy mà từ lâu anh em bọn em cứ tưởng PHÁO của bác sơn trắng 2 bên lốp để bầy triển lãm và chụp ảnh thôi,thế mới biết câu em nói với Phù Dung chẳng sai tý nào ,trông bác thì khoảng sáu sụi nhưng có một số chỗ chỉ hai sụi thôi vì là hàng bị thiên nhiên tàn phá chứ không phải con người tàn phá he...he=))

Hix hix.....nhìn hình mà thèm ghê, mún đi qua đó "cướp giật" ghê, hix hix, không biết khi nào mới qua đó được đây

Hung_Phong_BT

Chuyên gia nhân giống Chi Hua Hua
Chào anh Hoàng.
Dạo này không hiểu sao mà em không thể up bài lên được nè.....:((
Nhờ anh xem giúp em nhé. thanks anh nhiều.

coccon1310

em cũng thích qua đó quá! không biết chất lượng chó ở bên đấy thế nào :-ss chợ này tên gì vậy ạ?

hieuqua_bn

Member
a Hoàng ơi. bây giờ chọn chó để chơi, ai cũng sợ mua phải chó tàu, thế chó tàu thì có những mặt hạn chế gì ạ.