• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Newbie Cùng Bull Mới Tậu Ra Mắt Bull Club...

Ngo.Huy

Member
Tình hình là theo dõi diễn đàn đã lâu nhưng khi có ý định tậu một em Bull thì mới bắt đầu Reg vào 4rum và hôm qua rước về một em cuối cùng của Beauty & Tiger nên hôm nay em up hình lên mong nhận đc ý kiến đóng góp của các bậc tiền bối đi trước vì em còn gà mấy vụ này lắm:)Em nó hình như đc hơn 3 tháng và cân nặng là 13kg òy!Một số hình ảnh của em nó,í wên em này tên Beri và là female:)

Hân hạnh đc làm wen với các bạn và Thx Anh Sơn đã hỗ trợ em về kĩ thuật nuôi;;);;);;)

longheo

Nhìn xinh xinh yêu yeu quá :)! Thiệt là dễ thương nhà mà rông rộng chắc sắm về nuọi ~

Ngo.Huy

Member
Em nó mới đc chuyển hộ khẩu vào lúc 11h00 15-10 từ nhà anh lygiang về nhà Ngo.Huy

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Chào Huy,
Rất vui vì em thích BERI, Beri rất khoẻ và năng động nên em yên tâm, có vấn đề gì thắc mắc em cứ gọi hỏi Anh nhé. Nhắn cho Anh số điện thoại của em để có gì anh sẽ liên lạc.

thân,

BERI lúc 6 tuần tuổi

longheo

:):) Mấy hình này nhìn quen quen ! Anh ơi hôm nào cho em qua chơi với nó nghen anh !

ai-armani

Member
Gặp người quen nữa rồi ,hahhah !!! Anh chụp hình không có pro gì hết ah ,làm lại vài phát đi anh.
Mod bên 5giay sao bèo nhèo quá vậy ta ???
Thân chào

1stLady

Member
Bác mua đúng lò Bull xịn rồi - còn nhận xét gì nữa hả bác.
Muốn nó đẹp còn phụ thuộc vào dinh dưỡng và tập luyện nữa và ... - cái này là gian nan nhất trong chuyện nuôi Bull. Mình và anh ly-giang nuôi 2 con cùng bầy nhưng chắc chắn lớn lên con Bull của anh ly-giang vẫn đẹp hơn.

Nuôi Bull đẹp là cả 1 nghệ thuật đấy.

Anh ly-giang lại làm khổ thêm 1 người rồi - hihihihi

Chúc mừng bác gia nhập hội Bull nhé.

Ngo.Huy

Member
Cám ơn anh em đã quan tâm và chia sẽ kinh nghiệm để có thể có một em Bull như ý.

ai-armani

Member
Anh Huy ơi !!! sao anh bị ban.........n vậy ! em hại anh rồi ,xin lỗi anh nhé .Chắc do anh dùng ngôn ngữ chat trên Vp rồi , cũng như em đang chat với anh nè mà em không dùng ngôn ngữ chat .Anh rút kinh nghiệm nhe ,chat cũng là 1 thế giới ảo ,mà đã lên net thì em nghĩ cái gì cũng ảo hết .Anh rút kinh nghiệm để đừng bị banned nhe .Chừng nào anh hết bị banned thì báo em 1 tiếng nhe
Thân chào

Chúc mừng Ngo.Huy có 1 em Bull đẹp tuyệt Bim Trắng cũng mới thích Bull gần đây, sau 1 lần tình cờ gặp 1 chú ngoài đường :D, hy vọng sớm tậu được 1 bé, mà không biết bao nhiêu còn để dành nhỉ :) mong sớm có 1 em để cùng vui với anh em!
Thân chào

Ngo.Huy

Member
Chúc mừng Ngo.Huy có 1 em Bull đẹp tuyệt Bim Trắng cũng mới thích Bull gần đây, sau 1 lần tình cờ gặp 1 chú ngoài đường :D, hy vọng sớm tậu được 1 bé, mà không biết bao nhiêu còn để dành nhỉ :) mong sớm có 1 em để cùng vui với anh em!
Thân chào
English Bull là 1 giống đẹp kô những về vẻ bề ngoài mà còn cả tính cách nữa .Lúc mới tìm hiểu về giống này mình cũng bị cuốn hút bởi vẻ bề ngoài của nó qua những cái nhìn đầu tiên.Nhưng khi được tiếp xúc thì mình lại càng yêu thích hơn giống EB này .Trái ngược hẳn với khuôn mặt xệ nữa cưng nữa sợ là một tính cách ẩn rất đáng yêu khó có thể diễn tả.Mỗi con là 1 cá tính khác nhau mà chỉ có người chủ thật sự yêu thương chúng mới có thể hiểu được điều đó.Hy vọng Bim Trắng sẽ sớm tìm được một em Bull thật sự ứng ý cho riêng mình.
Thân chào !!!

Bim Trắng cũng đang dành tiền mua 1 chú đây, nhìn mấy em này đáng yêu quá, mà chắc giá nó cũng cao, nên chắc phải dành hơi lâu rồi, hihihi. mong rằng ước mơ sẽ thành hiện thực :) Ngo.Huy chụp thêm hình post lên ngắm tý đi, hehe, tình hình nó sao rồi, thông báo cho ACE chia sẽ với :)

chulevinh

Member
nếu bác mua lò của anh lygiang thì ko cần phải bình luận gì thêm ( rùi ) , chó của anh lygiang thì vua uy tín vừa đẹp thôi rồi...

bạn mua của anh lygiang thì quá tốt ( rùi ), chó của anh lygiang vừa uy tín lại vừa đẹp nữa, chúc mừng bạn, mong gặp anh lygiang quá...

Ngo.Huy

Member
Hôm nay mới đẹp trời được 1 bữa ,sẵn đem em nó phơi nắng chụp được vài tấm post lên cho ACE VP mình .Có gì góp cho em chút ý kiến luôn nha :love struck:
Đây là hình Berry nhà em lúc này pé được 5 tháng tuổi rồi

Mới sáng sớm chưa được ngủ gì hết bắt lên đây phơi nắng rồi mệt ghê .Phải chi được ngủ tiếp thì hay biết mấy :sleepy::sleepy::sleepy:

Buồn ngủ quá đi thôi.Mắt lim dim rồi nè thấy kô :yawn::yawn::yawn:

Mấy nay trời xấu quá,hôm nay mới có nắng được một bữa phơi nắng đã chảy nước miếng luôn :drooling::drooling::drooling:

Em chụp hình kô có chuyên nghiệp nên kô được đẹp lắm.Có gì ACE thông cảm cho em .
Thân chào !!!

chuottrang

beri xinh quá....

em cũng muốn nuôi 1 con nhưng mà nhà đã có 2 em puppy khác rồi... đành chờ đến lúc về nhà hẳn rùi mới xin nuôi được... hìh beri lúc nhỏ xinh quá, mà anh cho nó tập thể dục đi.... nhớ beri quá ạ