• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

New member ^^

cuntina

Hello ACE!!!
Mình tên Dũng, hiện đang có 1 e husky đực, 3 tháng tuổi, màu đen, cần giao lưu học hỏi cách dạy và chăm sóc giống kéo xe này. Mong ace giúp đỡ nhé :-*
Mình ở bên Long Biên nếu có ace nào ở gần có thể hôm nào off cafe giao lưu

GumGum

Member
bạn có thể up ảnh và thông tin của husky nhà bạn lên đây để mọi người chiêm ngưỡng nào

hung1991

Member
Hello ACE!!!
Mình tên Dũng, hiện đang có 1 e husky đực, 3 tháng tuổi, màu đen, cần giao lưu học hỏi cách dạy và chăm sóc giống kéo xe này. Mong ace giúp đỡ nhé :-*
Mình ở bên Long Biên nếu có ace nào ở gần có thể hôm nào off cafe giao lưu
ô husky nhà mình cũng chỉ 2 tháng tuổi thôi cũng ở long biên này

cuntina

@kid:Cao to là thế nhưng mới bắt về nên nó chưa thuần chủ. Buồn kinh. Gọi nó mà nó cư quả bơ thôi. Lấy bánh ra duh mới chạy lại. Thả ra nó phi như chưa bao h đc chạy ==! toàn phải lừa lừa bắt nó lại

hung1991

Member
@kid:Cao to là thế nhưng mới bắt về nên nó chưa thuần chủ. Buồn kinh. Gọi nó mà nó cư quả bơ thôi. Lấy bánh ra duh mới chạy lại. Thả ra nó phi như chưa bao h đc chạy ==! toàn phải lừa lừa bắt nó lại
Cái gì cũng pải dậy bảo nó từ từ bạn ah

NjDo

Member
bọn này cuồng chân nó thế đấy,đi đường đừng bao h mở xích cho nó,nó phi ầm ầm chả biết sợ ô tô xe máy gì đâu :))

kể cả sau này nó quen chủ đi nữa,giống này bọn nó cứng đầu gọi nó mà chưa chơi chán là nó cũng lảng lảng đi đáy bạn ạ :))

cuntina

Nghịch hơn quỷ. Đồ đạc thì chả cắn chỉ thích cắn chổi quét nhà :)) vừa tham khảo thấy cho xuống trường dạy chó học khóa 3 tháng hết 7tr == đắt ghê:(

Bimm bim

Member
Nghịch hơn quỷ. Đồ đạc thì chả cắn chỉ thích cắn chổi quét nhà :)) vừa tham khảo thấy cho xuống trường dạy chó học khóa 3 tháng hết 7tr == đắt ghê:(
Về mấy lệnh đơn giản thì mình ở nhà có thể tham khảo tự dạy được, còn bạn muốn dạy lệnh tấn công với dòng này thì là điều KHÔNG THỂ !!! :D ...Con mình mình dạy, đừng có mang lên trường lớp nào cả, nhiều trường hợp mang lên đấy rồi nó oánh phủ đầu con mình dã man luôn :(

bopdepzai

Member
Mình cũng nuôi husky và phải công nhận là em nó khá bướng.nhưng bướng không có nghĩa là ko dạy được.Chỉ là mất time hơn một số giống chó khác.:D cố gắng kiên trì với em ý bạn nhá

kid1989

Active Member
Về mấy lệnh đơn giản thì mình ở nhà có thể tham khảo tự dạy được, còn bạn muốn dạy lệnh tấn công với dòng này thì là điều KHÔNG THỂ !!! :D ...Con mình mình dạy, đừng có mang lên trường lớp nào cả, nhiều trường hợp mang lên đấy rồi nó oánh phủ đầu con mình dã man luôn :(
Chắc em bim bim chưa gặp con hus nào dữ đúng hem :D

@Cuntina: Hus tính nó thế bướng và khó bảo nhưng nó thể hiện tình cảm theo cách khác nếu nó thật sự yêu quý mình. Không nên cho chó đi học chủ yếu mình tự dạy bảo là được sự gắn kết giữa chủ và chó càng cao thì hiệu quả trong việc dạy bảo càng cao và bác nên nhớ là cún sẽ chủ yếu ghi nhớ hiệu lệnh của bàn tay thay cho lời ra lệnh. Chó dạy thì vừa cho ăn vừa dạy vì bọn này bướng không thik nghe lệnh chủ đâu có đồ măm mới nghe lời :D

Bimm bim

Member
Chắc em bim bim chưa gặp con hus nào dữ đúng hem :D
Anh nói vậy cũng đúng, chắc tại em chưa gặp con nào dòng kéo xe này dữ cả, em thấy nếu nó dữ cũng thường là những con đực, có tố chất đầu đàn cao nên có thể gọi là hơi hung hãn một tí... chứ để bảo tính nết thất thường ( có thể ngoạm khi ngứa mắt :( ) như mấy dòng chó dữ thì em không tin :-/

cuntina

Con Key nhà mình lúc bắt về đã hơn 3 tháng tuổi rồi. Hiện tại khi mình gọi tên nó, nó cũng không nhận dạng được là chủ gọi. Chỉ khi cho ăn mới nghe thôi :( A e cho mình hỏi nếu nuôi được 1 tháng thì có khá hơn không???

Amy_amy

B oi ban mua husky o dau vay? Cho minh dia chi duoc khong? Minh cung muon nuoi 1 em.

RubySal

Member
Oài, có khi nào bạn nhầm hem? 3 tháng tuổi mà to dữ vậy, trông như phải tầm 5-6 tháng gì đó. Cún nhà mình thiếu chục ngày nữa mới được 3 tháng, mà trông vẫn baby lắm. Anw, làm quen nha!

kid1989

Active Member
Anh nói vậy cũng đúng, chắc tại em chưa gặp con nào dòng kéo xe này dữ cả, em thấy nếu nó dữ cũng thường là những con đực, có tố chất đầu đàn cao nên có thể gọi là hơi hung hãn một tí... chứ để bảo tính nết thất thường ( có thể ngoạm khi ngứa mắt :( ) như mấy dòng chó dữ thì em không tin :-/
:p Ở mặt hồ tây thì có con Kaka cũng ghét người, còn em muốn hung hãn thì cứ nhốt trong chuồng ko cho giao tiếp với người ngoài ko nhốt thì xích vào là nó sẽ hung hãn :p Bản năng của loài chó là thế mà với cả nuôi 1 thời gian mà chó nó chỉ cuốn mình em và có tình cảm với em sau sẽ có khả năng bảo vệ chủ đấy ^^