• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

(New member) Cho mình hỏi về cân nặng của bé nhà mình với

Bennynguyen1212

Chào các bạn, vì đây là lần đầu mình nuôi PQ nên k có kinh nghiệm gì, mong các bạn góp ý dùm.
Bé nhà mình 5th mà chỉ nặng khoảng 9kg. Cho mình hỏi là em nó có bị suy dinh dưỡng gì không? Tại mình thấy trên diễn đàn chó của ai khoảng 4-5th cũng đô vật, lực lưỡng như Arnold.
À quên, bé nha mình là bé gái nha.

kecodon

Member
5 tháng 9kg là to rồi.bình thường con cái nhà em,lúc trưởng thành cũng chỉ nặng tầm 12,13kg thôi.nên bác đừng sợ bị suy dinh dưỡng.con nhà mình dưới ảnh,thời điểm nặng khoảng 13kg.còn phú quốc có mấy dòng ở mấy đảo khác nhau cơ.bạn cứ tìm hiểu,trên vietpet có nhiều thông tin lắm.

tunghhtp

Member
Chó con rất cần chăm sóc tốt trong giai đoạn 5 tháng đầu đời, miễn là lên được tai. Sau này em nó đỡ còi cọc.

Cần cho ăn thật thoải mái, vận động nữa. (Cún nhà mình 3 tháng nặng gần 9kg, chó cái nha)

Bennynguyen1212

Bé nhà mình thì tai chỉ mới lên được khoảng 90%, do non kinh nghiệm nên k cho em nó tắm đủ nắng các bác ạ. Bây giờ thì cứ đúng 8h sáng là em nó có mặt ở công viên gần nhà, tung tăng chơi đùa. Hy vọng vẫn kịp và em nó phát triển tốt.
Thương quá đâm ra hại nó, chẳng dám cho ra nắng nhìu sợ em nó bệnh, còn phần thì sợ lũ đầu trâu mặt ngựa thó mất (em nó đã từng đi lạc và tìm lại được, nên sợ lắm)

Bennynguyen1212

Éc, chắc loạn não quá. Hic hic... Mỗi người một ý kiến biết sao đây. Bác nào chốt dùm mình vụ này với...

Gaubeo2803

Đùa thôi bạn tăng cường chế độ ăn với uống canxi cho cún đi.như thế là nhỏ đấy

0963861991

Chó con rất cần chăm sóc tốt trong giai đoạn 5 tháng đầu đời, miễn là lên được tai. Sau này em nó đỡ còi cọc.

Cần cho ăn thật thoải mái, vận động nữa. (Cún nhà mình 3 tháng nặng gần 9kg, chó cái nha)
Chó nhà e lên tai quá bị hơi đổ vào trog thì có cách nao chữa k bác.chỉ e với

can_508381

Member
Chó nhà e lên tai quá bị hơi đổ vào trog thì có cách nao chữa k bác.chỉ e với
Bình thường mà bạn, phía ngoài cứng trước, nên đổ vô trong là bình thường, chờ mấy bữa nữa ở trong cứng đẩy lên lại là đẹp thôi
Thân!